Trang 1 / 28 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 271

Chủ đề: hoàn toàn thất vọng về canon marathon 2012 !!!

hoàn toàn thất vọng về canon marathon 2012 !!!

xin thưa với các bác là em hoàn toàn thất vọng về canon marathon 2012,

ko hiểu đã hết người hay thiếu tiền hay sao mà lại mời cái tên Christian Yeo đến từ xứ Singapore làm trưởng ban giám khảo. bày đặt trích dẫn Asel Adam với Cartier Bresson mà ko chịu hiểu là Adam với Bresson vô cùng phẫn nộ với mấy kiểu ảnh chụp người tàn tật, thương vay khóc mướn câu like. 3 tấm ảnh của chủ đề 1 rất nhạt.

Mới đầu thì bày đặt dạy đời nào là kiên nhẫn, nào là hunting .... xong chọn những tấm set up thô thiển và đầy lỗi như trời nắng mặc áo dài đạp xe đi chơi, chân chống chưa gạt lên (đứng yên 1 chỗ đạp xe ?!) - đứng giữa giao lộ đông đúc ... (chủ đề 2)

Em thấy được có 1 tấm anh chàng bấm máy điện tử là thú vị. Ngay cả giải đặc biệt cũng rất nhàm. Dù sao vẫn đỡ hơn những tấm kia quá bá láp. Nãy em tức tối kinh khủng chỉ mong tới phần quay số trúng thưởng, trúng cái rồi lên cướp micro chửi cho sướng.

Em xin thề quyết tâm tẩy chay canon, ko bao giờ mua đồ của nó, chúng quá khinh thường người-chơi-ảnh VN. hơn 3000 ngàn người mặc cái áo đỏ canon chạy lông nhông khắp sài gòn, chả phải là hiệu quả quảng cáo đáng giá cả trăm ngàn đô-la hay sao mà ko mời được 1 ông giám khảo đàng hoàng (như năm 2007 hay 2008 có mời được ông Tim Page)

Cũng may là em hài lòng 1 cái : đã đóng góp tiền dự thi cho quỹ từ thiện, chứ mà tiền hôm nay vào tay canon chắc uất ức tới sáng hôm sau.

KHÔNG BIẾT CÓ BÁC NÀO CÓ CÙNG CẢM XÚC VỚI EM HAY KO ?

em do đi làm , nên ko đi thi được
    chỉ biết 1 cái là áo năm nay quá xấu
    chụp bằng mắt
    Na.Photo

có giải rồi sao bác? em cũng muốn ngắm "tác phẩm đoạt giải" một tí. hì hì

Em đồng ý với bác......

Năm nay là năm đầu tiên trong 7 năm qua apham không tham gia cuộc thi, chỉ đến dự buổi sáng để tán gẫu và chụp ảnh lưu niệm với mọi người. Vì vậy cũng không xem được ảnh công bố giải. Công tâm mà nói thì năm nay Canon tổ chức hơi bị xuống, ngay bản thân apham cũng không có thông tin cụ thể giờ giấc và được nhắc hôm nay là ngày diễn ra cuộc thi, phần này công ty tổ chức sự kiện phải làm truyền thông tốt hơn.

Được biết nhiều thành viên kỳ cựu trên VNPhoto cũng không tham gia do thủ tục đăng ký rườm rà gì đó.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

bản thân em năm nay bế tắc trước đề bài, chụp ảnh chả ra gì nên dù đói bụng vẫn cố uống nước cầm hơi, cố nán lại phút chót để chiêm ngưỡng các ảnh đẹp đạt giải , mong mỏi được khai mở tầm mắt. ai dè .....

về nhà em chỉ muốn đau bao tử thưa các bác !

He he... nay em cũng hổng có thi. Sáng nay lên loanh quanh gần đó rồi đi cafe.
    Phần truyền thông năm nay kém hơn những năm trước nhiều.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

haiz, năm nay có lệ phí tham gia nhưng cách thu rắc rối phức tạp dẫn đến người tham gia ngại thủ tục này kia nên cũng hạn chế số người đăng ký. còn về cái tấm ảnh 3 con chó nằm trong cũi đoạt giải ở chủ đề 1 thì em thấy phẫn nỗ hơn là đồng cảm với tình thương j j đó mà ban giám khảo quy kết cho bức hình, không biết họ có biết số phận của những con chó đó hay không mà đi nói rằng những con chó đó có khuôn mặt hạnh phúc kia chứ. nghe là thấy vốn kiến thức của họ về cuộc sống ở VN hạn hẹp đến cỡ nào rồi :(
    D7K + 16-85 VR + 80-200 f.28 ED đời 3 + Tamron 90 F2.8 Macro + YN 560 II + YN 565 ex

Các bác có các ảnh đoạt giải ko? Up lên cho anh em bình loạn cái :D

Chính xác là năm nay những tấm ảnh đoạt giải chất lượng thua hẳn năm ngoái. Khi công bố những bức ảnh đoạt giải em không hề nghe chữ "Ồ" phấn khích từ phía khán đài như khi công bố những bức ảnh đoạt giải năm ngoái. Thật sự em không thấy ấn tượng gì ở những bức ảnh đoạt giải năm nay. Khâu tổ chức thì xuống cấp, MC thông dịch viên mà dịch hết sức lủng củng, không dịch nổi câu " It's not too late to shoot what you dare to dream" @@. Cũng may là em đi làm buổi sáng, chụp hí họa 2 chủ đề đầu nộp bài, chủ đề cuối em mướn chiếc xích lô chạy lòng vòng thành phố cũng vui phết

Trang 1 / 28 12311 ... Cuối cùngCuối cùng