Trang 5 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 271

Chủ đề: hoàn toàn thất vọng về canon marathon 2012 !!!

Em thấy năm nay đi Canon Marathon được 1 cái là tận tay cần 1DX và 5DIII chụp thử cho biết =))

Em nghĩ hay là VNPhoto mình làm 1 cái VNPhoto Photomarathon ấy, làm cho anh em diễn đàn mình chơi mà chuyên nghiệp ngon lành đàng hoàng cho Canon vào xem xấu hổ chơi :D
    Được sửa bởi gk2102 lúc 09:49 AM ngày 09-09-2012

đọc trên kia cũng thấy một bác giống em, đi làm không tham gia được nhưng vẫn hỏi thăm cái áo
    learning

Các bạn đi thi nên đọc kỹ hướng dẫn xử dụng trước khi dùng.
    1. Ảnh đẹp hay không ? ý nghĩa như thế nào thì là do BGK quyết định theo ý chủ quan của họ ---> không bàn cái này vì cuộc thi nào cũng vậy.
    2. Công tác tổ chức kém ---> chỉ xoáy vào vấn đề này thôi, vì vậy, nên tôi cũng đã nghĩ thi Canon từ năm 2009 rồi.

Canon Marathon là sân chơi vui vẻ, bình đẳng, ai thích set up thì set, ai không thích thì thôi. Ai định nghĩa dùm: như thế nào là ảnh set up (dàng dựng) ??
    Thích thì chơi, không thích thì lên càfe cào pháo với bạn bè ngày cuối tuần cũng là vui lắm rồi.

Cá nhân tôi thấy ảnh đoạt giải Đặc biệt nhìn cũng hay và ý nghĩa vì nó bao trùm cả phạm vi của cả 3 chủ đề: touch, sweat và beautiful life in HCMC.

Quote Được gửi bởi gk2102 View Post
    Bác cho em hỏi ngoài lề 1 tí, bác mướn chiếc xích lô hết bao nhiêu thế? Em có người bác mới về VN cũng muốn đi xích lô mà sợ bị chém :D
    Hehe em mướn xích lô đi 1 tiếng đồng hồ hết 200k bác ạ. Năm ngoái thì tốn 200k lên bitexco chụp, năm nay tốn 200k đi xích lô. Không có giải nhưng mà vui :D

Sáng thứ 7 em uống cafe ở hồ con rùa thấy rất đông các cô chú áo đỏ bu xung quanh hồ chĩa ống kính xuống nước, em mới nhớ ra hôm nay thi Canon marathon, em tưởng chủ đề là "loăng quăng" hay "bọ gậy", hóa ra là "chạm". Không biết bức ảnh đoạt giải có phải từ đây không.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Thời buổi kinh tế suy thoái, nên BTC cũng ko hào phóng như mọi năm cũng là lẽ thường, việc ko đc đầu tư đúng mức thì cuộc thi diễn ra ko như mong đợi là dễ hiểu.. Ngay cái khoản đăng ký nạp 50k tiền áo cho từ thiện gì đó đủ biết tổ xạo rồi, chỉ có những con cừu mới tin là dùng vào mục đích trong sáng. Anyway, dù gì cũng hoàn toàn đồng ý với bức xúc của bác chủ, sự thất vọng đã đc lường trước..
    Nói vui tí: hy vọng các hãng khác nhân cơ hội này hạ bệ uy tín của bọn Canon ở VN, làm 1 cuộc thi đại loại như Nikon Marathon chẳng hạn ;))
    D200 + 35-135 f3.5-4.5 Ai-S
    http://www.flickr.com/photos/kiencoiart

>>> Nói thì dễ, nhưng Nikon đâu đủ lực để làm 1 cuộc thi hoành tráng (mặc dù nhiều sai sót) như vậy đâu. Nikon tại Việt Nam chỉ mỗi cái VIC, còn chính hãng Nikon thì k văn phòng, k nhân sự :| không lẽ cuộc thi của Nikon mà mướn 1 đơn vị tổ chức sự kiện ở ngoài làm?
    Em thấy là, gọi là Photo Marathon thì đều có thể setup hay không setup. Tuy nhiên setup mang tính gượng gạo (chẳng hạn như tấm chổi bay năm ngoái hay tấm xe đạp năm nay) thì không thuyết phục. Setup mang tính sáng tạo, setup mang tính tự nhiên thì mới xứng đáng, chẳng hạn tấm mồ hôi funny năm nay.
    Còn về BGK, tốt nhất là k nên đánh giá vì họ đều là nhưng tay ảnh chuyên nghiệp. Có chăng là họ chưa cảm nhận hết được Việt Nam và các đánh giá quá mang tính chủ quan của bản thân. Thêm nữa, ở Việt Nam thiếu gì lão làng mà 2 năm nay thấy toàn người nước ngoài :S
    Hi vọng Canon biết được những chia sẻ của mọi người, tiếp thu và hoàn thiện cuộc thi trong năm sau Ai gì thì gì, năm sau em vẫn đi :D
    P.S. Năm nay trao giải thấy không nhắc tới hiệu máy ảnh sử dụng :P

Theo apham thì làm cái Photo Marathon này mà để VNPhoto hay Nikon làm là điều không tưởng. Để xây dựng thương hiệu này thì Canon đã đầu tư rất nhiều trong thời gian qua, và bây giờ nó đã thành chuẩn mực. Nói cách khác, chính Canon đã đưa ra tiêu chuẩn chụp - chấm giải chỉ trong 1 ngày như 1 cuộc đua marathon. Người được là chính các bạn.

Apham ủng hộ BGK của cuộc thi, có thể họ không rành văn hóa VN bằng chính chúng ta nhưng họ đã nêu lên vấn đề và cổ xúy cho cách làm mới mẻ này - thổi 1 luồng gió mới vào làng nhiếp ảnh VN kể từ 2006.

Nếu có khúc mắc thì chỉ là vấn đề tổ chức sự kiện, hy vọng Canon năm sau làm tốt hơn năm nay.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Tìm hoài không xem được tất cả các ảnh đoạt giải ở đâu, bác nào biết giúp em với. Mới xem được ảnh giải đặc biệt và 3 ảnh giải nhất thôi.

Quote Được gửi bởi letrieunhat View Post
    Em chụp hình này trước cả cuộc thi diễn ra bác ah
    em có ghé qua fb của bác rồi ạ, đúng là bác đã chụp góc ảnh đó từ lâu

như vậy có thể nói là tác giả giải 1 chủ đề 3 là ăn cắp góc của bác hay đơn giản chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên ?

Trang 5 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng