Trang 16 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 172

Chủ đề: Du Lịch Venice, Athens, Chania, Ephesus, Florence, Rome

Cảnh rất đẹp, cám ơn chủ thớt đã chia sẽ

Quote Được gửi bởi Văn Khoa
    Cám ơn bạn thanhnguyen1990 đã cho xem những tấm ảnh đẹp của Venice và Florence. Riêng tấm trên thì tôi nhận ra vị trí đứng chụp, đó là qua cửa sổ cuối hành lang ở tầng thứ 3 của Muséo Uffigi. Vì bạn không dí ống kính sát vào kính cửa sổ nên ảnh có tí phản chiếu. Nhìn cầu Vecchio bắc qua sông Arno mà nhớ đến bài O mio babbino caro, bài hát nói về tâm trạng đang trong thời yêu đương của một cô gái. Cô năn nỉ bố mua cho chiếc nhẫn cưới, nếu không thì sẽ lên cầu Vecchio nhảy xuống sông Arno tự vẫn.
    Đúng góc rồi đấy bác ạ, em lại không có nhiều kiến thức về cái bảo tàng đấy, nên trong khi bạn bè đi xem thì em tranh thủ kiếm chỗ chụp ảnh, chụp qua cửa sổ :D Em cũng không biết về câu truyện bác kể, hoá ra có lịch sử lãng mạn thế :D

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Trời ui, mấy tấm phơi của bác thanhnguyen1990 nhìn thật huyền ảo, tuyệt quá.
    Nếu mà đi chụp kiểu cưỡi ngựa xem hoa, vừa chụp vừa chạy chắc không bao giờ có thời gian chụp những tấm như vậy nhỉ.

Em đi nước ngoài hay bị ngớp về phong cảnh lắm, muốn đi nhiều chụp nhiều nên rất hiếm có ảnh phơi.
    Cảm ơn bác, em ở pháp, đi Ý chơi cũng cưỡi ngựa xem hoa đấy, toàn đi 4 ngày 3 thành phố, nhưng thích chụp phơi nên dắt túi con ND theo, phơi toàn phơi trên thành cầu hoặc kiếm chỗ nào đặt máy xuống được thôi, chứ không vác tripod đi được. Khổ cái đến đâu đẹp là phải bảo bạn bè dừng lại ngắm cảnh đi, cho tao phơi 1 tý ))
    Được sửa bởi thanhnguyen1990 lúc 11:38 PM ngày 16-07-2014

Quá tuyệt vời, và cũng cám ơn bác @ Van Khoa rất nhiều vì đã cho mình học hỏi được nhiều điều.
    Canon 6D + Sig 35 F1.4 mà gà vẫn là gà

Cảm ơn bác Văn Khoa, toàn bộ thread đều là những bức ảnh đẹp long lanh (sao bác có thể chụp đẹp đến vậy chứ?) làm mình bị choáng ngợp. Mong được tiếp tục xem ảnh của bác Khoa và các bác đã viễn du trời Âu.

Thế giới quả là rộng lớn và còn rất nhiều nơi ta phải đến

đẹp thật nhìn mà phát ghiền luôn e cứ tưởng như e đang đi dl vậy

Quá tuyệt vời. 1 cách để du lịch qua view của photographer
    Pentax-K50

EM ĐANG XÀI p530 NIKON biết chừng nào e chụp DC NHƯ zầy , bộ ảnh quá đẹp.

muốn 1 lần qua đó chơi :D cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ

Hình bác Văn Khoa chụp đẹp quá, thật sự có những góc chụp ở Venice & Rome mình với bác tương đối giống nhau ;)
    Tuy nhiên Venice mình không thấy bác chụp ở Saint Marco nhỉ? Theo mình đấy chính là điểm nhấn của Venice.
    Dẫu sao cũng cám ơn bác đã chia xẻ ;)

Cám ơn tất cả các bạn đã vào xem và khích lệ. Đáng nhẽ tôi phải cám ơn từng người, nhưng sợ làm phiền vì mỗi lần như thế, thớt này lại trồi lên, làm mất cảm tình người đọc.

@namthang: Tương đối cùng góc chụp là vì trí lớn gặp nhau! :-))
    Piazza San Marco là chỗ rất đông người, ảnh chụp lên toàn thấy người là người, không đẹp nên tôi không đăng lên.

Trang 16 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 Cuối cùngCuối cùng