Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 172

Chủ đề: Du Lịch Venice, Athens, Chania, Ephesus, Florence, Rome

@thuytram Dep, Chúc mơ ước của bạn thành sự thật trong nay mai. Đi đi, đi để thấy sự khác biệt. Nhưng đừng đi theo đoàn như trong ảnh sau. Đây là một nhóm đi du lịch đang ngắm nghía nhà thờ Santa Maria della Fiore ở Palazzo Duomo. Họ chỉ dừng chân khoảng 15 phút ở một nơi mà du khách thơ thẩn cả nửa ngày.

382/13/6/20 Huynh Tan Phat - Nha Be - HCM
    bác di theo tour hả? hay tự lên lịch rồi đi, hình chụp trong, đẹp!!!
    Nikon D300 + non-AI 50mm f/1.4
    Cell-phone: (84)(90)914-7771
    E-mail: minhtient2@yahoo.com

Quote Được gửi bởi chip_tien View Post
    bác di theo tour hả? hay tự lên lịch rồi đi, hình chụp trong, đẹp!!!
    Cám ơn bác đã khen. Chúng tôi tự làm lấy, vợ tôi đảm đang lo hết cho cả gia đình 4 người. Như thế hay hơn nhiều bác ạ. Đi tour họ có thời khóa biểu nhất định, chúng tôi không thích bị ràng buộc khi đi nghỉ hè.

#60 Ai đến Florence cũng phải đặt chân đến Piazza del Duomo (Quảng Trường Duomo) ở trung tâm thành phố.

#62 Nơi đây có Giáo Đường Santa Maria del Fiore bằng đá,

#64 Với toà nhà lục giác Baptistry.

#65 Tranh vẽ frescoe trên trần nhà của vòm Giáo Đường: Cảnh tả Thiên Đường và Địa Ngục (The Last Judgement) trong Thánh Kinh

Trước khi đi thăm các viện bảo tàng, chúng ta đảo xem các quảng trường khác gần đó.

#67 Piazza della Repubblica

#68 Palazzo Vecchio với Fontana di Nettuno và tượng Thủy Tinh (Neptune)

#69 Với David (phó bản) và Herculus

#70 Piazza della Signoria với mái hiên Loggia dei Lanzi, nơi có nhiều tác phẩm điêu khắc rất đẹp.
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 11:15 AM ngày 29-09-2012

Ảnh đẹp quá, cuối tháng 6 vừa rồi em cũng làm 1 tour châu Âu nhưng đi theo đoàn nên bị hạn chế rất nhiều, biết tiếng và tự sắp xếp lịch trình cho mình thì tuyệt vời rồi, chờ xem thêm ảnh của bác.
    Nếu bạn không mang lại điều gì cho người khác thì đừng đến với họ

Tiếc quá bạn tayngang nhỉ! Trừ một tuần trên du thuyền mà tôi sẽ đăng ảnh, trong những ngày còn lại giữa Venice, Florence và Rome thì chúng thuê những căn hộ xinh xắn ở ngay thành phố. Mua quà sáng ăn qua loa rồi đi chơi, trưa nghỉ chân ăn trong quán cóc, chiều về ghé qua chợ mua thức ăn về nấu nướng đơn giản. Vào tiệm ăn đắt lắm, một lon coca cola giá 5 Euros, giá hối đoái lúc đó thành khoảng 8 đô la Mỹ.

Gia đình chúng tôi năm nào cũng đi nghỉ hè và có lẽ đây là chuyến đi thú vị nhất vì học hỏi được rất nhiều.

Florence là một trong những thành phố lý tưởng cho những người yêu thích nghệ thuật. Du khách mê mẩn trước những tượng được tạc từ những tảng đá marble với đường nét sắc sảo rất tự nhiên. Mời các bạn thưởng lãm những tượng cổ cả bao thế kỷ ở ngoài đường cũng như trong các viện bảo tàng.

#71 Filippo Brunelleschi

#72 Arnolfo di Cambio

#73 Perseus ngạo nghễ với thủ cấp của Medusa dưới mái hiên Loggia dei Lanzi

#74 Loạn quân hãm hiếp Polyxena

#75 Menelaus nâng đỡ thân thể đồng ngũ

#76 Herculus đang chế ngự Centaur đầu người mình ngựa
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 11:44 PM ngày 29-09-2012

Hình sex bác ơi! Hehe. Đùa chứ ảnh đẹp lắm bác. Em cũng thx đc đi châu Âu nhưng công việc bận quá chưa thể nào đi đc.

Quote Được gửi bởi halo07 View Post
    Hình sex bác ơi! Hehe. Đùa chứ ảnh đẹp lắm bác. Em cũng thx đc đi châu Âu nhưng công việc bận quá chưa thể nào đi đc.
    Chung quanh chẳng có lá sung nào để hái che đi và tôi cũng không biết dùng photoshop.

Công việc lúc nào cũng có cho đến khi hưu trí. Dẹp hết qua một bên để đi. Nói thế chứ tôi thông cảm với bạn và mong công việc cho phép.

Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng