Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 23

Chủ đề: Phân biệt film thật, film giả

Mấy phần mềm trên điện thoại chỉ scan được mã UPC/EAN trên hộp giấy thôi, chứ mã vạch trên cuộn film thì scan không hiểu được đâu. Mấy cái này nói chung là làm giả dễ, nhưng nhìn sơ qua thì cũng biết là film giả mẫu mã, chi tiết in trên vỏ xấu hơn film thật rất nhiều, không khó để nhận biết.

ngày trước xài proplus nhưng rất may nó là superia hết date dán đè nhãn pro lên chụp chả thấy sao cả

Một khi không có thông tin về Uxi thì không thể nói là chính thức hay xách tay được, với mình khi không có thông tin thì tốt nhất là không nên đưa ra. Mọi thông tin phải có tính xác thực thì mới nên thông báo.
    Quote Được gửi bởi Mr.Lucas View Post
    Còn Uxi thì sao hả bác ơi, Uxi là theo đường ko chính thức ạ :(
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Phim UXI thì mình chịu không biết nó là thể loại gì. Mình vào trang web của nó ghi trên vỏ hộp thì trang web không tồn tại. Google thì thông tin ra rất hạn chế, chủ yếu là các bài hỏi UXI là phim gì và chụp có tốt không. Bản thân mình thiếu hiểu biết về phim UXI nhưng cũng nghi ngờ về sự "Made in Japan" của nó ! Có ai biết thông tin gì về phim UXI không vậy ? Mình thấy chụp UXI tuy không nét lắm nhưng màu lên khá đậm đà :-)

uxi cho chất lượng không đồng đều. Hên xui. Dải ăn sáng cũng kém, không ổn định. Chi tiết chuyển màu kém, ảnh bệt.

Ngày xưa nó rẻ vãi lúa, có 20 cành 1 roll thì chơi. Chứ giờ lên giá thế thì cứ chụp kodak color plus với fuji proplus cho lành )

Kodak color Plus cũng giả đầy các bác ah! Em còn 1 số Kodak hàng fake (lúc mua ko soi kỹ vì còn nguyên seal, về nhà so sánh với cuộn Kodak đang có mới biết hàng dỏm!), các bác mua xé ra cứ soi kỹ vỏ film ngay cái mép đen, hàng xịn thẳng tắp rất đẹp, hàng fake răng cưa rất ghê! (đã chụp thử màu sắc vẫn ra đẹp, chắc tại em hên!)
    Bgio hàng nhập chỉ còn tin tưởng film Fuji Pro Plus, các bác có mua thì trên mỗi pack 5 cuộn đều có dán tem của IMV (Cty CP Minh Việt), bên bạn em có nhập hàng cho bên này nên biết chắc nó từ Nhật .. hihi
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Film UXI bên Nhật bán không hề rẻ đâu ạ.
    Nếu với giá dưới 40K/1 cuộn như ở VN thì em cũng không rõ nguồn gốc ở đâu ra.
    Ngay cả film Kodak Color plus 200 bán ở Nhật giá đã 340Y (khoảng 90.000vnđ)

Giờ quan trọng là tin tưởng vào nguồn hàng mà các bác mua thôi, khó mà tin vào cái xã hội đầy rẫy lừa lọc này lắm! :(
    Nokia 1110i + M 135mm F1:3.5 + Flash AF-500FTZ

Quote Được gửi bởi bkssdg View Post
    Film UXI bên Nhật bán không hề rẻ đâu ạ.
    Nếu với giá dưới 40K/1 cuộn như ở VN thì em cũng không rõ nguồn gốc ở đâu ra.
    Ngay cả film Kodak Color plus 200 bán ở Nhật giá đã 340Y (khoảng 90.000vnđ)

Giờ quan trọng là tin tưởng vào nguồn hàng mà các bác mua thôi, khó mà tin vào cái xã hội đầy rẫy lừa lọc này lắm! :(
    Đang buổi giao thời, mọi thứ rối ren, ng ta cứ thịt đc ai thì thịt thôi, haizzzzz, đất nước mà pháp luật ko nghiêm thì loạn lạc là cái chắc !

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    Phim UXI thì mình chịu không biết nó là thể loại gì. Mình vào trang web của nó ghi trên vỏ hộp thì trang web không tồn tại. Google thì thông tin ra rất hạn chế, chủ yếu là các bài hỏi UXI là phim gì và chụp có tốt không. Bản thân mình thiếu hiểu biết về phim UXI nhưng cũng nghi ngờ về sự "Made in Japan" của nó ! Có ai biết thông tin gì về phim UXI không vậy ? Mình thấy chụp UXI tuy không nét lắm nhưng màu lên khá đậm đà :-)
    Em thấy nét hay không ít phụ thuộc vào phim chứ bác. Em chụp Uxi thấy cũng khá ổn, trừ khoản màu cực kém trong điều kiện thiếu sáng tí.

Vụ xuất xứ của Uxi thì cũng lạ thật, search Google cũng không ra website, cơ mà thấy trên Taobao toàn gọi là Mitsubisi Efiniti Uxi 200 :-s

Lên taobao tìm Fujifilm toàn ra loại có chú thích "KHÔNG PHẢI HÀNG CHÍNH HÃNG" vì vậy nên giờ khỏi mua Fujifilm. Tới một lúc nào đó mà mấy ông lớn sụp tiệm hết thì chuyển qua xài film trung quốc =))

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng