Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Newbie cần tư vấn. Có nên mua lens kit?

Quote Được gửi bởi Oriental_Noodle View Post
    newbie được khuyến khích là không xài lens kit nhé bác
    uhm vậy là đẹp quá rồi, lens kit cùi bắp lắm chụp chán
    Cậu này nguy hiểm cực kỳ nhỉ !!! Ở đâu có vụ khuyến khích newbie không xài Lens kit vậy bạn !!!??? Góp ý với chả tư vấn ...... Pó tay !!!
    D750 + D700 + vài cái lens

Quote Được gửi bởi duahau02 View Post
    Cậu này nguy hiểm cực kỳ nhỉ !!! Ở đâu có vụ khuyến khích newbie không xài Lens kit vậy bạn !!!??? Góp ý với chả tư vấn ...... Pó tay !!!
    Em đồng ý với Bác duahau , ngược lại là newbie rất nên dùng kit , thứ 1 là kit cũng có vài tiêu cự để vọc và rút kinh nghiệm trong thời gian trải nghiệm, thứ 2 là giá tiền tương đối rẻ, sau này có nâng cấp cho Lens thì bán lại hay để làm Backup cũng ko vấn đề, thứ 3 là chưa chắc kit chụp ko đẹp :D
    Một mai 1 kit 1 body
    Thơ thẩn nào ai vui thú nào

Ban đầu bạn nên xài len kit để chụp,
    1. giá thành rẻ, gọn nhẹ
    2. dễ bố cục nên chú tâm đến chỉnh các thông số hơn.
    3. Sử dụng 1 thời gian để biết mình cần khoảng tiêu cự nào để tìm len fix tương ứng sau này
    4. Kit có hư cũng không tiếc vì lúc mới dùng máy thế nào bác cũng sẽ gặp những bất cẩn rất buồn cười.

Nhưng nếu có điều kiện thì 1 kit 1 fix ,

Quote Được gửi bởi duahau02 View Post
    Mới chạy xe máy chỉ được chạy Wave tàu !!! Em nguy hiểm bác thì bác thuộc dạng khó đào tạo. Vụ newbie không xài kit em học của mấy bác viết sách nước ngoài, còn bác chụp hình linh tinh thì xài kit đủ rồi nhé bác
    Nikon Df 35 f2

Mới chạy xe máy chỉ được chạy Wave tàu !!! Em nguy hiểm bác thì bác thuộc dạng khó đào tạo. Vụ newbie không xài kit em học của mấy bác viết sách nước ngoài, còn bác chụp hình linh tinh thì xài kit đủ rồi nhé bác
    Người ta chưa biết còn đang học hỏi thì bác biết dù nhiều hay ít bác cũng góp ý cho người ta nghiêm túc và nhiệt tình!
    Còn kiểu góp ý như bác và trao đổi như các bác thì không nên có mặt ở đây!
    Góp ý như bác Thiện với bác Sói ở trên mới thực sự là người bạn người thầy!

Ai nói lens kit chụp không đẹp, chụp hình còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố nữa chứ đâu phải lens. Tôi thấy khi bán mấy dòng 5D mark II III thường đi kèm kit la 24-105mm hay 17-40mm vậy cho hỏi mấy lenses đó chụp chất lượng sao? Các bác nào chê kit thì vô cho ý kiến với.

Vậy cuối cùng, theo tư vấn thì em sẽ quất con Kit trc rồi sau đó bán kit mua Tam 17-50. Cảm ơn mấy bác nhiều

ah ah, nhà cháu lần đầu ngồi xe chơi luôn FX thời đang đình đám ở VN, cái loại wave tàu cháu chưa được ngồi ah chắc là chuẩn chỉ hơn FX. Có khi cháu về cháu vứt mịa nó kit đi để body để chụp cho giống khoai tây ợ.
    CaLong hay NiLong đều ngon, cơ bản là tay mềnh thế nào thoai.

Quote Được gửi bởi hoanghaofipi View Post
    Người ta chưa biết còn đang học hỏi thì bác biết dù nhiều hay ít bác cũng góp ý cho người ta nghiêm túc và nhiệt tình!
    Còn kiểu góp ý như bác và trao đổi như các bác thì không nên có mặt ở đây!
    Góp ý như bác Thiện với bác Sói ở trên mới thực sự là người bạn người thầy!
    Bác quyền cao quá muốn đuổi ai là đuổi à? em tư vấn, bác không thích có thể im, không cần bô bô vậy đâu bác

Quote Được gửi bởi canh_chip View Post
    ah ah, nhà cháu lần đầu ngồi xe chơi luôn FX thời đang đình đám ở VN, cái loại wave tàu cháu chưa được ngồi ah chắc là chuẩn chỉ hơn FX. Có khi cháu về cháu vứt mịa nó kit đi để body để chụp cho giống khoai tây ợ.
    dốt thế này thì bao h mới khá nổi, bọn khoai tây hay thì mình học, bác học của người dốt không thì làm sao khá nổi
    Nikon Df 35 f2

mình ủng hộ dùng lens F50 1.8 trước nếu bạn ko có money, còn nếu có thì ngon nhất là 1 kit 18-55 + 1F50 1.8
    tùy bạn, nhưng đúng là chụp Kit có nhiều ý đồ của mình khó đáp ứng dc lắm, bán lại cũng khó (bạn có thể mua 1 F50 và mượn KIT về để tập, chứ mua kit phí lắm), sau khi ngon sẽ bổ dung thêm con có Zoom & khẩu độ ngon hơn (mỗi tội mắc lém...huhu)
    Chẳng biết ngày mai đời sao nữa
    Nếu có ra sao cũng chẳng sao!

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng