Trang 2 / 24 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 232

Chủ đề: Baltimore: săn ảnh BALD EAGLE

Quote Được gửi bởi nguyenjose View Post
    xin bác up danh sách lên để mõi người cùng chia sẻ, cùng cho biết chính xác ngày giờ như thế nào để ACE còn chuẩn bỉ xin visa nữa

xin bác Eltidi cho mình biết với lens 600m+1.7 Tele Converter ok để chụp Bald Eagle không về có phải Corp lại nhiều không và nếu mình đi máy bay có được đem lên máy bay hay không vì mình không có kinh nghiệm về chuyện này.
    1. theo bác elditi, người có nhiều kinh nghiệm, thì mình đề nghị thời gian đi săn là trước - trong - hoặc sau lễ Thanksgiving khoãng 1 tuần, chuyện nầy mình nên thống nhất trước để xin visa rồi chờ vé máy bay "on sale" là bụp.
    2. danh sách thì cuối tháng 9 bắt đầu lên cũng là vừa
    3. dân chơi đâu sợ mưa rơi, bạn khiêng luôn em 800mm chính hãng về đi để có AF nhanh và chính xác sử dụng để bắn chim bay, còn thêm em TC 2x thì để bắn chim đậu
    Được sửa bởi haovo lúc 06:16 AM ngày 01-09-2012

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    1. theo bác elditi, người có nhiều kinh nghiệm, thì mình đề nghị thời gian đi săn là trước - trong - hoặc sau lễ Thanksgiving khoãng 1 tuần, chuyện nầy mình nên thống nhất trước để xin visa rồi chờ vé máy bay "on sale" là bụp.
    2. danh sách thì cuối tháng 9 bắt đầu lên cũng là vừa
    3. dân chơi đâu sợ mưa rơi, bạn khiêng luôn em 800mm chính hãng về đi để có AF nhanh và chính xác sử dụng để bắn chim bay, còn thêm em TC 2x thì để bắn chim đậu
    Cám ơn Elditi đã giãng nghĩa đầy đủ, vậy là mình chơi 2 súng luôn 1.600+tele Converter 1.4 (len Nikon 600mm F4 mà + với Converter 1.4 thì thành F5.6 vậy là ok rồi) để bắn chim đậu và sặn mồi. 2- 70-200 F2.8 + 2x Teleconverter để bắn chim bay trên đầu

Còn 800mm như bác Haovo noi mình nghĩ hơi dư, cố lên danh sách sớm và ngày đi để book vé và book Hotel nữa bạn

Tuần cuối tháng 11 có lẽ là best time to go everyone. can't wait

cũng như bác NguyenLang, mình đề nghị là trong khoãng thời gian từ 11/26 đến 11/30, thời gian bao lâu thì anh em chọn rồi mình thống nhât lại.
    danh sách cho đến bây giờ là:
    1. Nguoi ko co may (Tạ Hùng)
    2. Eltidi (Lê Tâm)
    3. NguyenLang (Nguyễn Lãng)
    4. Nguyenjose (Nguyễn Hoàng)
    5. Haovo (Võ Hào)
    mong các bác cho niết ý kiến

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    cũng như bác NguyenLang, mình đề nghị là trong khoãng thời gian từ 11/26 đến 11/30, thời gian bao lâu thì anh em chọn rồi mình thống nhât lại.
    danh sách cho đến bây giờ là:
    1. Nguoi ko co may (Tạ Hùng)
    2. Eltidi (Lê Tâm)
    3. NguyenLang (Nguyễn Lãng)
    4. Nguyenjose (Nguyễn Hoàng)
    5. Haovo (Võ Hào)c
    mong các bác cho niết ý kiến
    6. Tetecehat (Trần Hà) - My dear wife

Quote Được gửi bởi eltidi View Post
    6. Tetecehat (Trần Hà) - My dear wife
    Nguỵenose+nguoi ban la 2 nguoi

Minh nghi la ne di truoc hoac sau Thanks giving tu 1 den 2 tuan de tranh kho book Ve vi truoc va sau le nguoi ta di chuyen bang may bay rat nhieu.
    A. Eltidi sau chuyen nay thi A. Co the to chuc chuyen di FL luon duoc khong, hay minh lam mot chuyen di New Mexico
    San anh Sanhill noi chung neu duoc A. Co the len chuong trinh san anh chim cho ca nam de anh em tham khao va chon nhung chuong trinh nao minh thich roi cung nhau di minh de nghi bau anh lam truong nhom san chim hai ngoai, neu ACE nao dong y xin vote "like" nhe

Quote Được gửi bởi nguyenjose View Post
    A. Eltidi sau chuyen nay thi A. Co the to chuc chuyen di FL luon duoc khong, hay minh lam mot chuyen di New Mexico
    San anh Sanhill noi chung neu duoc A. Co the len chuong trinh san anh chim cho ca nam de anh em tham khao va chon nhung chuong trinh nao minh thich roi cung nhau di minh de nghi bau anh lam truong nhom san chim hai ngoai, neu ACE nao dong y xin vote "like" nhe
    Khoãng 16 tháng 3, đi Florida một tuần.

Còn về Bosque Del Apache, thì khoãng tháng đầu tháng 12 hoặc đầu tháng giêng… Sợ đầu tháng 12 thì quá cận với chuyến Bald Eagle ở Baltimore không?

Vài tấm Sandhill chụp vào tháng giêng 2012 xem cho vui…

Chúc Vui.

@eltidi: như vậy là mình có 7 tay súng rồi tính đến hôm nay, chờ thêm 2 tuần nữa xem có thêm tay súng nào nữa không. sau đó mình nhờ các bác vào confirm lại một lần cuối về ngày giờ để mình lấy vé máy bay và đặt khách sạn.
    Được sửa bởi haovo lúc 09:45 AM ngày 06-09-2012

Năm nay thanksgiving vào ngày thứ 5 november 22,như vậy chắc anh em hẹn nhau từ ngày 23 nov. tới 28 nov tại Philadelphia quá.Tình trạng
    là tôi đi 1 mình từ Montreal xuống đó lái xe cũng hơi mệt .Thành ra tính đón máy bay xuống Philadelphia ,sau đó thuê xe đi Cononwingo .
    Phải đi hai ba ngày chụp mới đã. Hình như có xichlo ở Maryland thì phải ?

theo như bác Eltidi thì những ngày trong tuần rất vắng người thành ra anh em mình có thể quậy được, tổ chức picnic luôn tại chổ, bởi vậy mình mới chọn những ngày trong tuần. nếu bác Xichlo ở Maryland thì mời bác ấy luôn để anh em có dịp giao lưu. lâu quá sao chưa thấy bạn Nguoikocomay vào cho biết ý kiến nhỉ?

Trang 2 / 24 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng