Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 43

Chủ đề: Test thử máy cùi

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Tự nhiên nhảy vô đây thấy vui vui, cảm ơn box của chủ thớt khiến cho riêng mình được hồi tưởng lại thuở mới cầm máy đầy cảm xúc!
    e ko thấy cái nút thanks ở đâu ta =]] nếu có e sẽ thanks a ngay ấy chứ ^^!

Quote Được gửi bởi Kira_hnk View Post
    mình xin góp ý chân thành là bạn nên đọc hướng dẫn sử dụng máy, làm chủ thiết bị, nắm vững về các chế độ tùy chỉnh trên máy....Hình trên khởi đầu với 1 newbie theo em là được rồi ạ. Vài lời chia sẽ góp vui cùng bác
    tại e còn cây 7D nữa. thấy cái body 350D từ lúc mua tới h lâu rồi ko đụng tới nên lôi ra thử. với lại cái nghề 9 của e là Camera nên về phần chụp thì e còn rất yếu. thế nên xin các bác chỉ giáo thêm. mà bố cục như thế chắc ổn các bác nhỉ ?

Haizzzzz! Các bác cứ làm ầm lên. Bác chủ nói là do máy để lâu quá không chụp kiểm tra thì mới chụp hơn 100 file. Ố là la! Máy còn trinh nguyên à. Em không biết bác chủ mua máy này từ lúc nào nhưng em biết nó ra mắt là vào tháng 2/2005. Bác chủ để lâu quá có khi con senso bị mốc hay rể tre cũng không chừng. Nên khi chụp hình sẽ bị mờ mờ, out. Với lại bác chủ chụp tele mà khoảng rõ ảnh trường của bác chủ dày quá nên em nghĩ bác đã khép khẩu và giảm tốc kèm theo mẫu đẹp nên bị rung tay. Rồi thêm cái khoảng có thể có là hiện tượng sai focus. Hay cài đặt các chế độ lấy nét. Em nghĩ vậy!

chữ photogarphy có phải là cố tình không bác chủ, vì thấy tấm nào cũng đóng dấu chữ này.
    bác chủ không phải bị rung tay mà máy hoặc lens bị front focus đấy ạ. để ý tấm 5, cỏ phía trước chân mẫu rất nét, còn tấm 7 thì điểm nét ở trên gờ xi măng gần góc dưới-phải của ảnh, còn đoạn từ mẫu trở về sau thì nhòe.
    bỏ qua vụ out nét thì mình thấy mẫu diễn tự nhiên.
    mình thích tấm 3,5,8,11.
    tấm 9 thì mình nghĩ nên bỏ.
    tấm 1,2 thì cảm giác mẫu hơi lạc lõng, và tay phải hơi thừa. đó là tình trạng chung khi chụp toàn thân giữa không gian trống mà thiếu đạo cụ. Nếu có thêm gốc cây, bờ tường, cái ghế, hay chiếc xe đạp hoặc tay thêm bó hoa thì sẽ dễ pose tự nhiên và bớt trống trãi hơn.
    đối với những tấm crop bán thân hoặc mặt thì theo tip trong sách của kelby thì bác ấy khuyên nên crop ở trên đầu gối một chút hoặc trên cùi chỏ một chút, ở những vị trí khác thì khó bố cục hơn. Mà nếu crop chặt mặt thì crop luôn đỉnh đầu sẽ đẹp hơn.
    mình cũng mới chơi, bon chen góp ý đại cho xom tụ với mấy bác vậy thôi à. hì hì.
    các bác có kinh nghiệm nếu thấy em góp ý sai thì sửa lại cho em nhé.

tấm đầu và tấm thứ 2 đc đấy, crop nhỏ lại tý thì ngon hơn. tấm 2 thì làm mờ nền đi chút. còn những tấm khác thì out nét tùm lum.

góp ý bác chủ chút là làm cái logo chìm, mờ đẹp hơn là đập thẳng 1 phát như dán băng dính vào ảnh ấy.
    Canon 20D + Len Fix 50 f1.8 và đôi chân ^^

Quote Được gửi bởi monkeylovemusic View Post
    chữ photogarphy có phải là cố tình không bác chủ, vì thấy tấm nào cũng đóng dấu chữ này.
    bác chủ không phải bị rung tay mà máy hoặc lens bị front focus đấy ạ. để ý tấm 5, cỏ phía trước chân mẫu rất nét, còn tấm 7 thì điểm nét ở trên gờ xi măng gần góc dưới-phải của ảnh, còn đoạn từ mẫu trở về sau thì nhòe.
    mình thích tấm 3,5,8,11.
    tấm 1,2 thì cảm giác mẫu hơi lạc lõng, và tay phải hơi thừa. đó là tình trạng chung khi chụp toàn thân giữa không gian trống mà thiếu đạo cụ. Nếu có thêm gốc cây, bờ tường, cái ghế, hay chiếc xe đạp hoặc tay thêm bó hoa thì sẽ dễ pose tự nhiên và bớt trống trãi hơn.
    đối với những tấm crop bán thân hoặc mặt thì theo tip trong sách của kelby thì bác ấy khuyên nên crop ở trên đầu gối một chút hoặc trên cùi chỏ một chút, ở những vị trí khác thì khó bố cục hơn. Mà nếu crop chặt mặt thì crop luôn đỉnh đầu sẽ đẹp hơn.
    mình cũng mới chơi, bon chen góp ý đại cho xom tụ với mấy bác vậy thôi à. hì hì.
    Bác nói quá chuẩn rùi.

Cơ mà sách của cụ Kelby là sách nào thế bác. Cho e xin link với ^^
    Canon 20D + Len Fix 50 f1.8 và đôi chân ^^

Quote Được gửi bởi thanhtu1117 View Post
    tấm đầu và tấm thứ 2 đc đấy, crop nhỏ lại tý thì ngon hơn. tấm 2 thì làm mờ nền đi chút. còn những tấm khác thì out nét tùm lum.

góp ý bác chủ chút là làm cái logo chìm, mờ đẹp hơn là đập thẳng 1 phát như dán băng dính vào ảnh ấy.

thanks bác chia sẻ giúp e thành công hơn. nhưng theo e thấy 1 - 2 thì có lẽ e nên để thế sẽ ổn hơn bác nhỉ ? tại vì khi crop hơi cao xíu sẽ bị ảnh hưởng 1 phần nào đó của bố cục . với lại tấm thứ 2 e shappen nó hơi cao nên thấy noise T.T với tại e xóa bằng ống rồi nếu xóa bằng pts nữa liệu nó có ..... giả giả lắm ko bác nhỉ :D mà dù sao cũng cám ơn bác đã chia sẻ mà dạng cái logo chìm thì e lại thấy nó hổng có nổi :D

Quote Được gửi bởi nguyenhoanglevi View Post
    Haizzzzz! Các bác cứ làm ầm lên. Bác chủ nói là do máy để lâu quá không chụp kiểm tra thì mới chụp hơn 100 file. Ố là la! Máy còn trinh nguyên à. Em không biết bác chủ mua máy này từ lúc nào nhưng em biết nó ra mắt là vào tháng 2/2005. Bác chủ để lâu quá có khi con senso bị mốc hay rể tre cũng không chừng. Nên khi chụp hình sẽ bị mờ mờ, out. Với lại bác chủ chụp tele mà khoảng rõ ảnh trường của bác chủ dày quá nên em nghĩ bác đã khép khẩu và giảm tốc kèm theo mẫu đẹp nên bị rung tay. Rồi thêm cái khoảng có thể có là hiện tượng sai focus. Hay cài đặt các chế độ lấy nét. Em nghĩ vậy!
    lời nói đầu tiên xin cám ơn bác đã góp y giúp e thành công hơn. đúng là cái 350D e mua hồi tháng 8/205 để chụp thẻ. nhưng vì lúc sau ba e ổng đi chụp đám rồi thiếu máy nên mua thêm cái 20D . sau đó e để cái 350 và tủ và quên ko ngó gì tới e nó nữa khoảng tháng giữa tháng 6 vừa rồi e đầu tư thêm cái 7D thì mới chợt nhớ ra e nó và tới đầu tháng 7 lôi e nó ra dọc với bạn gái e. vì sau khoảng thời gian mua là e đã chuyển qua quay đám nên cũng ko nhớ tới cái body đó là chuyện bìh thường :D . thế bác cho e hỏi là nếu máy bị mốc hay rể tre thì khắc phục như thế nào bác ?

Quote Được gửi bởi monkeylovemusic View Post
    mình thích tấm 3,5,8,11.
    vâng bác !!! chữ photogarphy là e cố tình để vào. nếu theo lời bác nói thì lens e bị fornt focus . với cái tay của mẫu khi nhìn lại thì quả thật nó hơi trống trống. lần sau e sẽ rút kinh nghiệm hơn. thanks bác đã chia sẻ giúp e tốt hơn.
    chia sẻ với bác tấm ảnh gốc số 11

Nhìn chữ kí thêm vào hơi vướng bác ạ. Em nghĩ cũng chẳng cần thêm vào đâu, chẳng ai lấy làm gì. =))
    Vài dòng chân thành mong bác thứ lỗi.
    Được sửa bởi BillDre lúc 06:13 PM ngày 02-11-2012
    Ideas > Gears

k phai luc nao cung bo cuc 2 phan 3 va de mau o duong manh la dep dau bac,con tuy vao goc may nua
    minh dung tu dat minh vao khuon kho qua,co gang trao doi them chuc bac som thanh cong

Out nét rùi bác :D Canon thì e ko rành nhưng Ni của em, em chọn chế độ lấy nét điểm, và focus vào mắt của mẫu, sau đó khóa nét + khóa sáng và bố cục lại ảnh , việc cuối cùng là nín thở bóp cò :D bác thử theo kiểu của e xem sao nha :D (bác để F tầm 2.8 hoặc 3.2 nhé)

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng