Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 66

Chủ đề: Đèn flash Nissin chính thức được phân phối tại Việt Nam

nissin tương đương với 580ex2 , bao nhiêu tiền và có slave với 580ex2 ko vậy bác

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    nissin tương đương với 580ex2 , bao nhiêu tiền và có slave với 580ex2 ko vậy bác
    Nissin tương đương với 580ex2 là đèn Nissin Di866 Pro Mark II for Canon, đã là đèn tương đương thì nó có đủ cả chế độ Master và Slave. Đèn này có giá 6 triệu 6 trăm ngàn.
    Tham gia CLB Olympus Vietnam: goo.gl/1z7A1C

Quote Được gửi bởi vietgoldstar View Post
    Rất xin lỗi bác thangnguyentoan@ hiện tại về việc thay thế miếng bảo vệ đèn hỗ trợ lấy nét bên em chưa có phụ kiện để thay thế. Bác có thể đem ra cửa hàng sửa chữa gần bác xem họ có đồ để thay không ạ.
    @ vietgoldstar: Cảm ơn bác! Em đành phải chịu khó đi lùng mua vậy. Để không trông tạm bợ lắm bác ạ!

Nhân tiện bác cho hỏi luôn, em đang định mua thêm 1 con Nissin Di622 mark II và bộ Wireless Flash Trigger cho 2 đèn Nissin Di622 (mark I & II). Em nghe nói đèn Nissin hơi kén Trigger, vậy theo bác em nên mua loại nào (em dùng Canon 50D, để chụp chơi chứ không hành nghề nên em đầu tư loại thường thôi) Cảm ơn bác nhiều!

(Vụ dùng Wireless Flash Trigger này em cũng chưa rành lắm nên nhờ bác tư vấn rõ chút)
    Được sửa bởi thangnguyentoan lúc 11:04 PM ngày 07-10-2012

Quote Được gửi bởi thangnguyentoan View Post
    @ vietgoldstar: Cảm ơn bác! Em đành phải chịu khó đi lùng mua vậy. Để không trông tạm bợ lắm bác ạ!

Nhân tiện bác cho hỏi luôn, em đang định mua thêm 1 con Nissin Di622 mark II và bộ Wireless Flash Trigger cho 2 đèn Nissin Di622 (mark I & II). Em nghe nói đèn Nissin hơi kén Trigger, vậy theo bác em nên mua loại nào (em dùng Canon 50D, để chụp chơi chứ không hành nghề nên em đầu tư loại thường thôi) Cảm ơn bác nhiều!

(Vụ dùng Wireless Flash Trigger này em cũng chưa rành lắm nên nhờ bác tư vấn rõ chút)
    Chào anh thanhnguyentoan@ Nếu là đèn Nissin Di622 Mark I thì có nhiều bác kêu nó kén trigger, thế nhưng đèn Nissin Di622 Mark II đã được cải tiện việc kén trigger của đời 1 nên bác không phải lo lắng. Em vẫn đang dùng trigger của Yongnuo và Pixel, bác có thể sử dụng 1 trong hai hãng này. Theo em thì bác dùng trigger của Pixel bộ 3 cái khoảng 1,8 triệu.

mình mới mua 866 M2 ở zshop giá 5tr9, có phải hàng chính hãng ko???

Bác mua sao bác không hỏi tại Zshop luôn cho tiện ạ...

Gửi bác khuudtien@ em rất vui vì bác đã mua hàng chính hãng của Zshop. Nếu bác cần thêm thông tin gì về sản phẩm có thể gửi thư hoặc gọi điện đến Công ty Schmidt Marketing để được hỗ trợ ạ.

Đọc thấy nói Nissin là đèn tốt nhất của Nhật Bản . Điều này không biết các bác đánh giá thế nào , riêng em có 1 cái Nissin 622 DI ,thằng cháu mua ở Germany gửi về ( New fullbox) , giá bên đó là 120$ - Mua ngoài tiệm thì vậy , nếu đặt hàng trước thì rẻ hơn ( Khoảng 100$) . Sài cũng bình thường , nhưng khi pin yếu lắp vào Nissin thì không nên nổi mà lắp vào SB600 vẫn còn đánh được
    Được sửa bởi gaume lúc 04:05 PM ngày 30-10-2012

Quote Được gửi bởi gaume View Post
    Đọc thấy nói Nissin là đèn tốt nhất của Nhật Bản . Điều này không biết các bác đánh giá thế nào , riêng em có 1 cái Nissin 622 DI ,thằng cháu mua ở Germany gửi về ( New fullbox) , giá bên đó là 120$ - Mua ngoài tiệm thì vậy , nếu đặt hàng trước thì rẻ hơn ( Khoảng 100$) . Sài cũng bình thường , nhưng khi pin yếu lắp vào Nissin thì không nên nổi mà lắp vào SB600 vẫn còn đánh được
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Tin từ công ty phân phối cung cấp cho VNPhoto
    ----------------------------------------------

ĐÈN FLASH NISSIN CHÍNH THỨC ĐƯỢC PHÂN PHỐI TẠI VIỆT NAM

Cty CP Schmidt Marketing, thuộc Tập đoàn Schmidt Marketing Asia, đại diện của hãng máy ảnh Leica tại Việt Nam, đã trở thành nhà phân phối chính thức của hãng Nissin – Nhà sản xuất đèn Flash cao cấp đến từ Nhật Bản tại Việt Nam (http://www.nissindigital.com).

Các mẫu đèn Flash Nissin được phân phối chính hãng tại Việt Nam đa dạng dành cho các dòng máy ảnh chuyên nghiệp DSLR Canon, Nikon, Sony hay Micro Four-Thirds. Hãng Nissin là một trong những nhà sản xuất đèn Flash điện tử hàng đầu tại Nhật Bản với lịch sử của hơn 50 năm kinh nghiệm đi cùng chất lượng vượt trội.
    ..........................
    Mình không thấy tài liệu nào khẳng định Nissin là đèn tốt nhất của Nhật Bản !!! Nikon và Canon đều có sản xuất Flash và tương thích rất tốt (đương nhiên) cho chính từng nhản hiệu máy của mình. Nếu không đủ khả năng mua hàng chính hãng hoặc thích dùng hàng For thì việc mua Flash của 1 hãng thứ 3 giá rẻ hơn và có chức năng gần tương đương hàng chính hãng thường người dùng hay chú ý tới các nhản hiệu Metz và Nissin. Tôi đang sử dụng Nissin 866M2 cho máy Ni D300s và thấy hoàn toàn tương thích chứ không có vấn đề gì.
    D750 + D700 + vài cái lens

cảm ơn thông tin tôt lành nhé

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng