Trang 3 / 45 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 443

Chủ đề: Góc ảnh M42 trên Nikon!

trước tính mua mấy con Helios tiêu cự 50 58 j đó... mà cũng ngại! nhưng chắc mua thì mua tale như bác xoay vặn chụp nó thú hơn nhỉ! Chờ xem tiếp ảnh của bro!
    Nikon D2Xs + Kit cùi , Fix rởm, Tale cà tàng...

Em cũng xài nikon, thiệt tình em ko có cảm tình với mấy con M42 này lắm, nhưng thấy ảnh bác chủ với mấy bác, em có cái nhìn khác, trước giờ mấy đồng chí cà non cứ chê nikon bị hạn chế về lens MF, hy vọng các bác cho càng nhiều ảnh đẹp trong thớt này cho bà con xem để gỡ gạt lại, Thân!!!!

Quote Được gửi bởi vincent09 View Post
    Em cũng xài nikon, thiệt tình em ko có cảm tình với mấy con M42 này lắm, nhưng thấy ảnh bác chủ với mấy bác, em có cái nhìn khác, trước giờ mấy đồng chí cà non cứ chê nikon bị hạn chế về lens MF, hy vọng các bác cho càng nhiều ảnh đẹp trong thớt này cho bà con xem để gỡ gạt lại, Thân!!!!
    Bác cứ yên tâm!:D! trước khi quyết định lập cái topic này mình cũng đắn đo dữ lắm! bởi ảnh có đủ và cá nhân có thấy nó đẹp 1 chút mới đưa ra để chia sẻ, cuối cùng cũng chỉ là thỏa mãn sở thích và sự khám phá, mò mẫm để tìm 1 cái hay ho mới thôi, cũng vui lắm!cảm ơn bác đã ủng hộ.

Tiếp tục hoa hoét với em Pentacon, nét không kém gì các lens micro MF của nikon, có nhiều pic mình chụp ở khẩu f2,8 mà vẫn nét đanh! boker ở tiêu cự 135 quả là tuyệt vời với 15 cái lá khẩu khép vào tròn xoe!

Mấy ảnh này bác sharpen đến vỡ cả hạt rồi thì chả nét đanh :|

Quote Được gửi bởi Shoji Ban View Post
    Mấy ảnh này bác sharpen đến vỡ cả hạt rồi thì chả nét đanh :|
    Là ISO tăng hơn 800 vì những bức ảnh này chụp ở vùng thiếu sáng! ^^! mình không dùng PTS mà thường dùng LR để tăng tương phản là chính. Mọi bức ảnh đều xử lý hậu kì 1 chút chúng sẽ đẹp, 1 điểm nữa là còn tùy cái ảnh gốc nó ntn mới có thể làm cho nó đẹp hơn được, là bản thân con lens nó đã nét rồi!

Ồ, vật thì sr bác nhé :D Nhà cũng có 2 con helios 58f2 với 85f1.5 được cho nhưng chả dùng vì nghĩ mount vào thì cận hoặc giảm chất lượng. Để rảnh rảnh đi mua mount rồi khoe ảnh với bác :D

Quote Được gửi bởi Shoji Ban View Post
    Ồ, vật thì sr bác nhé :D Nhà cũng có 2 con helios 58f2 với 85f1.5 được cho nhưng chả dùng vì nghĩ mount vào thì cận hoặc giảm chất lượng. Để rảnh rảnh đi mua mount rồi khoe ảnh với bác :D
    :D! con helios mình cũng chưa bao h thử vì hay tập chung vào tele, mà bác có con 85 f1.5 lạ nhỉ? nó như thế nào vậy? bác up lên cho a em nghía với nhé!
    Xin tiếp với loạt ảnh nữa:

Tấm này mới thấy sức mạnh về boker của con pentacon 135 này, trong các bức của mình, e rất khoái tấm này!

1 tấm chân dung xóa phông chủ nhật vừa rồi! loạt chân dung các bé mẫu của mềnh mềnh sẽ up dần lên và ghi rõ các loại lens tele M42 (cái này mềnh nghĩ nhiều bác sẽ quan tâm nhất!)! :D:D:D:!
    Vẫn là Pentacon 135

Quote Được gửi bởi hieumetal View Post
    1 tấm chân dung xóa phông chủ nhật vừa rồi! loạt chân dung các bé mẫu của mềnh mềnh sẽ up dần lên và ghi rõ các loại lens tele M42 (cái này mềnh nghĩ nhiều bác sẽ quan tâm nhất!)! :D:D:D:!
    Vẫn là Pentacon 135
    quả đúng như bác nói ,ngược sáng không hề flare ,chi tiết vùng tối lên rất tốt ,đây là ảnh gốc phải ko bác :D

Trang 3 / 45 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng