Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: [Help] Tư vấn GRIP 60D...

câu hỏi tương tự cho canon 6d....anh em cẩn thận mua grip for sẽ dễ gây đứng máy đó.

Pin 60D khá trâu, về cơ bản không cần dùng thêm Grip, làm tăng trọng lượng máy. Chụp dọc thì có grip hay không cũng ko ảnh hưởng nhiều
    Được cái nhìn nó oai hơn thôi )

Quote Được gửi bởi nghia3d View Post
    câu hỏi tương tự cho canon 6d....anh em cẩn thận mua grip for sẽ dễ gây đứng máy đó.
    Em xài grip pixel do Hoằng Quân phân phối cả 2 năm nay mà em đâu thấy trượng hợp như bác nói. Có khi bác mua nhầm hàng nhái hàng dựng cũng nên. Nếu các bác muốn mua grip for thì em xin tư vấn là xài Grip Pixel do Hoằng Quân phân phối cho chắc cú, mua hàng trôi nổi chi, rẻ hơn có hơn 100k mà mang họa. Còn bác nào muốn chắc ăn thì chơi luôn grip zin là chắc cái bụng, khỏi lo lắng gì. Bản thân em xài grip pixel gần 2 năm, nay săn đc grip zin nên đổi qua grip zin.

Quote Được gửi bởi Seth View Post
    Pin 60D khá trâu, về cơ bản không cần dùng thêm Grip, làm tăng trọng lượng máy. Chụp dọc thì có grip hay không cũng ko ảnh hưởng nhiều
    Được cái nhìn nó oai hơn thôi )
    Bác gắn mấy lens L nặng vô thì sẽ biết tại sao phải cần Grip. Ko chỉ tăng thời lượng pin, do nhét đc 2 cục, mà còn để tăng sự cân bằng khi gắn lens lớn. Như con 6D mà gắn 85L II là chúi ngay.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Em cũng xài Grip Pixel được 2 năm. Tạm thời vẫn chưa thấy gì hư gì.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Em xài grip pixel do Hoằng Quân phân phối cả 2 năm nay mà em đâu thấy trượng hợp như bác nói. Có khi bác mua nhầm hàng nhái hàng dựng cũng nên. Nếu các bác muốn mua grip for thì em xin tư vấn là xài Grip Pixel do Hoằng Quân phân phối cho chắc cú, mua hàng trôi nổi chi, rẻ hơn có hơn 100k mà mang họa. Còn bác nào muốn chắc ăn thì chơi luôn grip zin là chắc cái bụng, khỏi lo lắng gì. Bản thân em xài grip pixel gần 2 năm, nay săn đc grip zin nên đổi qua grip zin.

Bác gắn mấy lens L nặng vô thì sẽ biết tại sao phải cần Grip. Ko chỉ tăng thời lượng pin, do nhét đc 2 cục, mà còn để tăng sự cân bằng khi gắn lens lớn. Như con 6D mà gắn 85L II là chúi ngay.
    tks bác nhiều lắm, đợi bác nói vậy thôi. e cũng xài 60D + lens sigma 17-50 đã hơi chúi chúi về phía trước, giờ mới mua con flash pixel mago. nó làm mất cân bằng, cầm ko đc thích tay. nó cứ chúi về phía trước nên e muốn mua Grip thêm thôi.
    Tks bác 1 lần nữa
    Vậy là grip Pixel ổn, săn hàng cũ cho tiết kiệm thôi ^^

Grip Pixel có 2 khay pin đi kèm. Da như da máy chứ không trơn mà có độ bám. có thể chụp đứng máy được ( nút chụp của grip ) được bảo hành chính hãng 12 tháng. bạn cứ mạnh dạn dùng và giá của nó là 1t4.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12