Trang 2 / 278 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 2777

Chủ đề: CANON EOS 7D: Gã lãng tử lang thang!

7D và lens còi :D

IMG_6504 by cuongzone, on Flickr

và một chút hành động cho xôm tụ cái, chưa có hình mới ( buồn hiu vì chưa vào mùa giải )

basketball game by cuongzone, on Flickr

lửa trại nè

Fire dancing by cuongzone, on Flickr

và cuối cùng là hoa lá cành cho giống mọi người cho dzui

1 by cuongzone, on Flickr

( mấy tấm hình này chưa chỉnh sửa gì vì hổng biết chỉnh ra sao hết àh )

Quote Được gửi bởi story View Post
    Tấm "Thiên thần của biển" của bác chủ thớt đẹp quá ạ
    Thanks bác ạ.. Em lang thang chụp dạo, dễ bị hỏi là pa pa ra zi lắm, em chụp tấm này xong là bị 1 chị uckraina hỏi thăm ngay.)
    Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Cảm ơn bác chủ nhận xét ảnh. Em sẽ rút kinh nghiệm dần dần.
    Em tiếp...

Hoài cổ (mấy tấm này em có góp ảnh ở đâu đó rồi nhưng xin phép đưa về đay cho đúng chủ đề ạ)

[/center]
    Rất cảm tấm này của anh famer. Nhìn rất thích.

Quote Được gửi bởi TruongcaSG View Post
    Theo ý bác chủ đầu trang có viết do bác chủ góc ảnh 7D "anh Nguyet_Ca" đã chuyển sang Nikon (mà cũng chuyển hơn 1 năm rồi hihi) nên giờ mở Topic này để các bác tham gia

Em cũng ké một tấm 7D + 17-40L

Welcome anh góp vui với 7D ạ. :D.
    Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Hay quá ! Cảm ơn bác chủ thớt. Ủng hộ 1 tấm trước.

IMG_1710_GF của Dong's foto, trên Flickr
    Ảnh em cảm giác bị mờ, có lẽ do bác chụp hands on chăng.?

Quote Được gửi bởi cuongland View Post
    7D và lens còi :D
    và một chút hành động cho xôm tụ cái, chưa có hình mới ( buồn hiu vì chưa vào mùa giải )

basketball game by cuongzone, on Flickr
    Không biết sao chứ em rất thích tấm này của bác, mọi thứ dường như rất sinh động . Cảm xúc của nhân vật rất thật!
    Được sửa bởi archi_phan lúc 11:47 AM ngày 24-08-2012

Một mình lang thang bắn bướm.

IMG_2356_GF của Dong's foto, trên Flickr

Quote Được gửi bởi chibunbun View Post
    bác chủ cho e tham gia zới,e mới vào nghề ^0^,ở BH e ko wen ai hết,nếu dc bác cho e giao lưu zới
    e cũng góp zui :-O
    hình của bác có thể là do căn chỉnh nhiều quá chăng mà mình có cảm giác hơi lờ mờ, tấm hình cô dâu ngồi 1 mình, tấm hình số 2, thì 2 người ngồi xa xa và với mức độ mờ như vậy có cảm giác giống sợ ở nơi mình, giống giống ma sao sao đó. Bác có thấy giống vậy không?

Quote Được gửi bởi chibunbun View Post
    bác chủ cho e tham gia zới,e mới vào nghề ^0^,ở BH e ko wen ai hết,nếu dc bác cho e giao lưu zới
    e cũng góp zui :-O
    Welcome bác, cảm giác của em khi nhìn hình của bác em thấy buồn quá, ngày đám cưới thì phải vui lên chứ ạ..

to archi_phan : sức mạnh mà 7D là khả năng chụp liên tục mà Cường thấy ít người khai thác điểm này, và nhiều lúc Cường tự hỏi là liệu người ta có sử dụng tính năng này để chụp chân dung chăng? vì có quá nhiều hình về thể loại này, vì Cường luôn phải quan sát rồi mới chụp chú không có làm 1 tràng rồi về nhà lựa. Và mỗi lần chụp là làm từng tấm 1.

to dongdigipics : bác thử vào muc picture style roi chỉnh Contrast va Saturation len 1 nất thì sẻ có kiểu kiểu tone màu như thế này, Có thể cần thì kéo lên một nất nữa, còn không thì chụp 1 tấm hình bằng file RAW rồi tinh chỉnh cho ưng ý rồi convert nó qua picture style thì sau này với điều kiện gần giống vậy thì hình ảnh cũng sẽ đẹp mà không cần chỉnh sửa nhiều nữa. Mình góp vài dòng suy nghĩ vì thấy dòng chữ ký của bác

Quote Được gửi bởi cuongland View Post
    to dongdigipics : bác thử vào muc picture style roi chỉnh Contrast va Saturation len 1 nất thì sẻ có kiểu kiểu tone màu như thế này, Có thể cần thì kéo lên một nất nữa, còn không thì chụp 1 tấm hình bằng file RAW rồi tinh chỉnh cho ưng ý rồi convert nó qua picture style thì sau này với điều kiện gần giống vậy thì hình ảnh cũng sẽ đẹp mà không cần chỉnh sửa nhiều nữa. Mình góp vài dòng suy nghĩ vì thấy dòng chữ ký của bác
    Cảm ơn bác góp ý tư vấn cho mục tiêu của em ạ. Em sẽ sử dụng 3 cái User define để cài các thông số như bác gợi ý. Để gặp từng trường hợp mà tùy nghi sử dụng.

IMG_2313_GF của Dong's foto, trên Flickr
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 12:24 PM ngày 24-08-2012

thanks các bac,mai e đi chụp mấy đứa bạn ở biên hòa,có j mong các bác chỉ giáo :-)
    canon 7D _ lens PK 135 MF _ 50-1.8 ii

to chibunbun: hổng biết bác muốn chỉ gì, cường không biết cái lens PK 135 MF là gì nhưng tiêu cự 135mm thì chụp đẹp, nhưng với Cường thì nên tập chụp với 50mmf1.8 trước, khi quen góc nhìn rồi thì nhiều khi không thích zoom lens nữa :D mình đang bị nghiện prime lens đây, hehehe,

àh, nếu 50mmf1.8 mà hay bị lỗi focus thì hãy thử nhấp nút shutter vài lần trước khi chụp để cho nó có thể focus chính xác hơn hoặc là di chuyển vị trí focus xung quanh 1 tí xíu là sẽ đẹp căng liền, cái lens của mình bị như vậy chắc là do toàn chụp thể thao nên bị ép di chuyển focus liên tục :D nên mới bị như vậy chăng :D

Trang 2 / 278 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng