Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 48

Chủ đề: Lựa chọn Nikon D3s hay D800?

Các bác nói mua máy để lấy le em thấy thật nực cười. Có tiền mua cái D4 120tr cầm ngoài đường chưa chắc thiên hạ (trừ dân chơi ảnh hay máy ảnh, mà số lượng này so với người không chơi chỉ là thiểu số) nhìn thoáng qua đã phân biệt dc với D2x 20tr. Có tiền và đam mê thì cứ chơi. Sao phải xoắn?
    Fanpage: Pen'nsouls

Em thấy trong khả năng của mình, bác chủ cứ chơi hàng tốt nhất. Trong vài năm đỡ phải lăn tăn đổi chác, nâng cấp tốn tiền
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng

Quote Được gửi bởi Eeyore View Post
    Các bác nói mua máy để lấy le em thấy thật nực cười. Có tiền mua cái D4 120tr cầm ngoài đường chưa chắc thiên hạ (trừ dân chơi ảnh hay máy ảnh, mà số lượng này so với người không chơi chỉ là thiểu số) nhìn thoáng qua đã phân biệt dc với D2x 20tr. Có tiền và đam mê thì cứ chơi. Sao phải xoắn?
    bên nikon còn phân biệt ra d1 d2 d3 d4, bên canon có đúng 1d thôi, nên cầm con to to, mà xác định là không phải grip gắn thêm là cứ 1d 1d, chả cần phân biệt 1d gì nữa, hehe

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Em đang cưỡi trâu vù phát lên lái máy bay này, có sao đâu. Trước giờ em chỉ chụp hình = đt, thấy DSLR hay quá mua luôn 5D MkIII với lens L, chụp vẫn ngon như thường, đẹp hơn chán vạn entry level với lens mi-ca. Còn phải dùng bét nhè được 5 năm nữa may ra mới phải lên đời, đỡ mất công đổi chác các bù mệt mỏi đau đầu lắm.
    Thời buổi này em nghĩ đeo cái máy khủng lấy le được với ai đâu các bác. Đi siêu xe ra đường còn chưa ăn thua, cầm cái máy ảnh bò như giun dưới đất, leo trèo như con khỉ trên cây mà kêu lấy le với thiên hạ. Em không hiểu.
    Em nói thật nhé, vì yêu mà em theo thôi, chứ đeo cái máy ảnh lớn, đi chụp chỗ đông người em thấy xấu hổ lắm.
    Em rất hay mang theo máy khi lượn phố, nhưng lúc nào nó cũng chỉ nằm trong túi, có hôm đi cả ngày mà chẳng dc kiểu nào, vì thế nên giờ em làm thêm con Nex5n hehe...
    Bác chủ làm con D800E ấy
    DN

Nhà có điều kiện thì cứ chơi thôi,trải nghiệm thiết bị là 1 cái thú vui khó cưỡng lại được.Bác chủ đưa những info như vậy lên box tán ngẫu chỉ để chủ yếu cho các đồng chí GATO có cơ hội thể hiện GATO.Còn nếu bác thực sự cần tư vấn về 2 em D3s & D800 thì pm cho em cái hẹn cafe sẽ hết lăn tăn về body ngay thôi!
    D3S -> N+N+N . . . vẫn thèm N

Mua cả 2 đi bác, đi đâu thích gọn nhẹ 1 chút thì D800 còn D3s backup. Còn cần máy to to chút thì D3s còn D800 backup.
    Bác có tiền thì mua máy nào chả được !

Quote Được gửi bởi CU TÈO View Post
    Mua cả 2 đi bác, đi đâu thích gọn nhẹ 1 chút thì D800 còn D3s backup. Còn cần máy to to chút thì D3s còn D800 backup.
    Bác có tiền thì mua máy nào chả được !
    Quote Được gửi bởi sonnt_vnu View Post
    Em chưa từng sử dụng cả 2 con đó nhưng khuyên bác mua cả 2 thôi chứ còn gì nữa.
    Theo lời khuyên của các bác, em quyết định lấy cả hai về tiếp tục thẩm du. Dùng Nikon D3100 chụp chân dung hai em nó.

Quote Được gửi bởi SGMEDIA View Post
    Theo lời khuyên của các bác, em quyết định lấy cả hai về tiếp tục thẩm du. Dùng Nikon D3100 chụp chân dung hai em nó.
    Em ngưỡng mộ bác về khoảng "chịu chi" quá

Quote Được gửi bởi SGMEDIA View Post
    bác đúng là đỉnh của đỉnh, e gato rồi, ))

Bác chủ là cao thủ lâu lâu vào trêu anh em roài. Bác ấy làm nghề media, reg nick từ đầu 2009 đến giờ mới pót có 10 bài. Chẳng phải làm nghề lâu năm rồi sao, có điều ko thèm vào 4R thôi, giờ chắc bác rảnh vào chọc a e tí cho vui đó mà.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng