Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Thác Ponguor và Bãi tiên sa - huyện Đức Trọng - Lâm Đồng

Thác Ponguor và Bãi tiên sa - huyện Đức Trọng - Lâm Đồng

Mời các bác xem và cho ý kiến vài tấm em chụp tại thác Pongour và Bãi Tiên Sa ạ.

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

Về bố cục em thấy bác lấy quá rộng, nên crop hoặc đáng nhẽ cố leo trèo để lấy cận cảnh hơn mấy cái thác nước hình sẽ có trọng tâm và đẹp hơn - trèo trên đấy chắc khó :|, chụp suối thác linh tinh chắc để tốc thấp mà leo trèo chắc cũng khó đây, nhưng cố ảnh mới đẹp bác ạ :D. Tất nhiên chụp phong cảnh cũng có thể chụp rộng bố cục nhưng cảnh của bác khá rối.
    Màu sắc, chụp thiên nhiên nhưng ảnh của bác màu nóng quá, nhìn hơi nóng mắt. Em nghĩ nên làm cho nó dịu mát hơn thì đẹp. Nhìn thác nhìn nước thì mát nhưng màu thì nhiệt tăng quá ạ. Không biết bác setting thế nào.

Em hỏi cái là bác có xài filter gì không ạ?
    D3000, KIT 18-55, 35 1.8, 55-200 VR
    Chưa thấy ai ở VNPT cầm d3k như mình thật lẻ loi quá đê

Thác nước đẹp quá, bác có tấm nào chụp cận cảnh chỗ thác ko bác ???

Chắc bác chụp buổi trưa nên thấy nắng gắt, tuy nhiên dòng chảy mưỡt mà, ảnh đẹp lắm bác,chụp toàn cảnh để thấy vẻ hùng vỉ của thác nước tuy nhiên mùa nấy nước ít nên ảnh chưa bôc lộ hết ý của tác giả, có tấm nào bác đứng xéo với dòng chảy không?

Cá nhân mình, mình thích ảnh số 6 của Bác, nhưng theo mình đa số các dòng chảy của Bác có vẻ hơi dư sáng nếu được nên chụp BKT sẻ hay hơn. Thân.

Quote Được gửi bởi lxhxxnxxx View Post
    Về bố cục em thấy bác lấy quá rộng, nên crop hoặc đáng nhẽ cố leo trèo để lấy cận cảnh hơn mấy cái thác nước hình sẽ có trọng tâm và đẹp hơn - trèo trên đấy chắc khó :|, chụp suối thác linh tinh chắc để tốc thấp mà leo trèo chắc cũng khó đây, nhưng cố ảnh mới đẹp bác ạ :D. Tất nhiên chụp phong cảnh cũng có thể chụp rộng bố cục nhưng cảnh của bác khá rối.
    Màu sắc, chụp thiên nhiên nhưng ảnh của bác màu nóng quá, nhìn hơi nóng mắt. Em nghĩ nên làm cho nó dịu mát hơn thì đẹp. Nhìn thác nhìn nước thì mát nhưng màu thì nhiệt tăng quá ạ. Không biết bác setting thế nào.

Em hỏi cái là bác có xài filter gì không ạ?
    Em nghĩ bác chả hiểu tí nào về thể loại này ( có thể bác mới chơi) vậy xin bác ko nên bình luận về ảnh của người khác khi ko có kiến thức.

Theo em ..ảnh bác chụp đẹp rồi ...chưa đặc sắc nhưng ảnh trong và màu đẹp ..

Quote Được gửi bởi phuongcnc2 View Post
    Em nghĩ bác chả hiểu tí nào về thể loại này ( có thể bác mới chơi) vậy xin bác ko nên bình luận về ảnh của người khác khi ko có kiến thức.
    Cảm ơn bác đã comment. Nếu được bác xin mở mang thêm cho em một chút về mặt kiến thức bằng cánh bình luận thêm về những bức ảnh của bác chủ được không?
    D3000, KIT 18-55, 35 1.8, 55-200 VR
    Chưa thấy ai ở VNPT cầm d3k như mình thật lẻ loi quá đê

Theo ý kiến cá nhân của em thì cảnh đẹp là 1 chuyện, nhưng kết hợp ánh sáng thế nào để lấy dc hết vẻ đẹp của nó là chuyện khác. Theo em ở lượt ảnh này của bác thì thời gian chụp thác ko dc hợp lý lắm. Theo kinh nghiệm của e thì chụp thác nước đẹp nhất là vào buổi sáng sớm, khi ánh nắng đầu tiên chiếu vào thác nước, ánh sáng mịn hơn, và hình sẽ cho ra đẹp hơn ạ. Em có cảm giác như những tấm hình này bác chỉ chú trọng vào phơi sáng càng lâu càng tốt, chứ chưa thực sự chú trọng vào thời tiết, bố cục, và ánh sáng lắm ạ. Chỉ 1 vài nhận xét cá nhân, mong bác vui lòng bỏ qua ạh!!

Cám ơn các bác đã xem và cho ý kiến ạ. Đây là lần đầu tiên e ghé đây nên nhiều thứ không chủ động được ạ.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng