Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Các bác hay dùng soft nào thế?

Các bác hay dùng soft nào thế?

Em thì chỉ dùng:
    1. Photoshop CS2 + plugs in Mask Pro+Neat Image
    2. Nikon capture NX (vì cái này cân chỉnh đơn giản mà hiệu quả).

Em thấy có cái Photoshop Elements và Photoshop LightRoom nữa không biết các bác có hay dùng không,
    bác nào thử giới thiệu sơ bộ về PS Elements và Lightroom xem có gì hay không với ạ?

Thanks các bác

Photoshop Elements chuyên về sử lý ảnh kỹ thật số.
    Mong ước kỷ niệm xưa

PS Elements là bản rút gọn của PS , chỉ có một vài tính năng chỉnh sửa ảnh cơ bản. Lightroom giống như một phần của PS và Bridge, chuyên sắp xếp và chỉnh sửa ảnh.

Em dùng PS CS3 để convert và chỉnh sửa ảnh . Em đang định tìm 1 software để present ảnh. Trước em dùng Picasa thấy cũng không đã lắm. Adobe Bridge thì em thấy chạy nặng quá. Window Explorer và Window Picture and Fax Viewer thì chất lượng hình quá kém. Theo các bác thì có nên dùng ACD See để present ảnh không :D
    Nhận scan film 135 các loại , 200k/cuộn , file JPEG 17+ Mpx , 12+ MB , lh O9845179O3 .

Em thấy xem ảnh thì ACD See Pro là OK nhất.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Photoshop là chương trình xử lý ảnh chuyên nghiệp và đắt tiền. Còn PS element là bản rút gọn, ít tính năng hơn, giá cũng rẻ hơn. Nhưng ở ta chơi phần mềm lậu nên cứ PS CS3 Extended mà chiến.
    Lightroom là phần mềm quản lý, process ảnh RAW dành cho nhiếp ảnh chuyên nghiệp. Thư viện ảnh của các bác được chương trình này quản lý, chỉnh sửa về mặt màu sắc, WB, crop... chứ ko như PS là có thể cắt ghép, vẽ vời thêm được. Lightroom chỉ cùng lắm là xóa các vết bẩn do sensor của máy ảnh. Các bác có thể chỉnh sửa và file gốc vẫn được giữ nguyên, chỉ khi nào xem bằng Lightroom thì mới thấy những chỉnh sửa của mình. Do đó nên lúc nào cũng có thể quay trờ lại bức ảnh nguyên bản ban đầu mà ko sợ lỡ tay làm hỏng. Nikon cũng có cái Picture Project có thể quản lý tương tự nhưng làm sao bằng được phần mềm của Adobe. (Ko biết file jpg có được ko, bác nào dùng phải thử trước nhé)
    ACDsee Pro, đặc biệt là bản ACDsee Pro 2 mới phát hành cũng là 1 chương trình duyệt và quản lý ảnh rất hay, em thường sử dụng. Có thể dễ dàng chỉnh sửa 1 số thứ dễ dàng. Với file raw cũng có thể process và ko làm hỏng file gốc.
    Plugin giảm noise cho Photoshop cũng là thứ hay dùng. Trước đây em dùng noise ninja nhưng ko thấy tốt lắm. Dùng Noiseware của Imagenomic thấy rất được. Và giờ mới khám phá ra cái Dfine 2 của Nik có rất nhiều ưu điểm và đang tìm hiểu thêm (có thể còn vượt hơn noiseware ý chứ), có thể bôi trát từng phần ảnh riêng biệt.
    1 cái plugin nữa rất hay và hiệu quả, hay sử dụng là Portraiture của Imagenomic, sửa da mặt rất mịn mà vẫn tự nhiên, tự động nên dùng rất tiện.
    Capture NX thì chỉ dùng khi nào cần cái U-point thôi, còn em dùng PS cho tiện.
    =====================

Thank các bác, thế là em yên tâm rồi

Quote Được gửi bởi sonnt_vnu
    1 cái plugin nữa rất hay và hiệu quả, hay sử dụng là Portraiture của Imagenomic, sửa da mặt rất mịn mà vẫn tự nhiên, tự động nên dùng rất tiện.
    .

Anh có thể cho em cái xê ri an của cái plugin này đc không? em tìm hoài tren net mà không ra, ym của em: hoan_canonian@yahoo.com.vn

Quote Được gửi bởi Compix
    Anh có thể cho em cái xê ri an của cái plugin này đc không? em tìm hoài tren net mà không ra, ym của em: hoan_canonian@yahoo.com.vn
    Gửi bác cái Link :D Imagenomic Portraiture v1.0.0.8 for Adobe Photoshop

Quote Được gửi bởi CaoHungVN
    Cả 2 link download của cái plugin này die hết rồi bác ợ . Bác gửi vào email giúp em được ko? Thank bác. Email của em: teddythanh@gmail.com
    Olympus E-500
    Zuiko 14-54mm F2.8-3.5

Quote Được gửi bởi teddythanh
    Cả 2 link download của cái plugin này die hết rồi bác ợ . Bác gửi vào email giúp em được ko? Thank bác. Email của em: teddythanh@gmail.com
    Đây bác ợ!!
    Link

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng