Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 59

Chủ đề: Phong cảnh Biển Cổ Thạch - Biển Ninh Chữ - Vịnh Vĩnh Hy

Phong cảnh Biển Cổ Thạch - Biển Ninh Chữ - Vịnh Vĩnh Hy

Hôm vừa rồi em cùng hai bạn đồng nghiệp là bác bidonan và zennguyen có làm một chuyến ofline Cổ Thạch - Ninh Chữ - Vĩnh Hy, có thu hoạch được một số ảnh, mời các bác xem và cho ý kiến ạ. Phần lớn ảnh đều sử dụng filter GND và Polar ạ. Mời bác zennguyen và bác bidonan cùng post ảnh cho vui ạ.

Xe bọn em xuất phát từ HCMC vào 9h30 tối và đến Cổ Thạch lúc 4h30 sáng hôm sau, trời tối đen, bọn em ghé chùa Cổ Thạch để chụp bình minh từ bãi đá sau chùa (theo hướng dẫn của bác Andre Luu bên Xóm. Bầu trời lúc đầu đầy mây và âm u, tuy nhiên khi bọn em xuống bãi đá thì những áng mây ửng vàng bắt đầu xuất hiện, và bãi đá tuyệt đẹp với những hòn đá và sỏi với hình dáng độc đáo.

1. Tấm ảnh đầu tiên khi bầu trời mới vừa ửng vàng vào khoảng 5h10

2. Và chỉ 10 phút sau, bầu trời bỗng đỏ rực nhuộm màu bãi đá

3. Và một góc khác của bãi đá lúc bình minh

4. Một góc khác khi mặt trời đã lên khá cao

còn tiếp ...

Ảnh đẹp quá pác ơi! Giống bồng lai tiên cảnh! ko dám ý kiến lộn xộn. :D

Ảnh nhìn rất mê, bác post tiếp nhé. Cổ Thạch tui chưa đến nhưng Ninh Chử và Vĩnh Hy tui thường tới lui để .. nhìn thôi. Đang chờ xem ảnh chụp của bác.

Pác có thể cho em hỏi bác dùng len gì và filter GND, Polar của hãng nào và mua ở đâu ko ạ? Em đang định sắm filter nhưng băn khoăn ko biết filter của hãng nào thì tốt.
    Thanks bác!

Trình độ phơi sáng của xyz ngày càng cao, nhưng cái quan trọng ngày càng có nhiều hồn ảnh . Chúc mùng nhé.
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Góc chụp của bác đẹp quá, bác phơi sáng đẹp quá...bác sử dụng ND giảm 10top hay giảm bao nhiêu top ạ, TFS...

Cảm ơn bác xyz đã tạo topic...Zen Nguyen em cũng xin góp vài tấm (Tamron 17-50 f2.8 non VC)
    #5.
    #6.
    #7.

Còn tiếp....

Cổ Thạch là một bãi biển rất đẹp, dưới tay nghề phơi sáng của bác xyz các hòn đá nổi lên trên làn nước mờ ảo như sương khói, tạo cảm giác giống như tiên cảnh vậy.
    tuy là một bãi biển hoang sơ nhưng ở đây còn khá nhiều rác do những du khách tham quan tại đây để lại. Em xin bon chen tấm đầu tiên ạ
    #8.

Lens kit 18-55
    Được sửa bởi bidonan lúc 11:44 PM ngày 21-08-2012
    Bí Đỏ
    Canon EOS 60D

ganhi05 Guest
    Mấy tấm phơi sáng cùa XYZVn đẹp quá

Ảnh của các bác đẹp quá, năm ngoái em cũng đi Ninh Chữ và Vịnh Vĩnh Hy nhưng ko biết bãi đá nằm ở đâu. Ngoài Vịnh thì em say sóng chả chụp choạch được gì, trên đường bắn được chút cảnh dân thu hoạch nho và cảnh phơi cá của bà con. Em ở HN vào nên mù tịt tự mò mẫm!!! Ảnh các bác đẹp quá

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng