Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31

Chủ đề: [Hỏi] Mình thích chụp chân dung nhưng ko có model thì phải làm sao ?

[Hỏi] Mình thích chụp chân dung nhưng ko có model thì phải làm sao ?

Mình là newbie, rất thích chụp chân dung, và đang trong quá trình luyện tập để vững tay máy. Nhưng cái khó của chụp chân dung thì các bác biết rồi đấy, ko phải lúc nào rảnh là có ngay model để mình chụp. Các bác cho mình hỏi bây giờ muốn kiếm model cho chụp thì phải làm thế nào ạ ? Mình ở TPHCM

Chụp chân dung ko có nghĩa là bác phải tìm model tạo dáng hẳn hoi để chụp!
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Nếu thích model hiếu động thì vào Tao Đàn, trong đó con nít nhiều lắm bác.
    Nếu thích model cá tính tý thì vào Thảo cầm viên (trong đó đủ cả hổ, báo, beo, khỉ,...).
    Nếu thích thể loại model khỏa thân thì vào Thảo cầm viên( ong bướm đầy ra đó).

Còn nếu cứ nhất nhất phải model hiền diệu áo dài thì ra ...Tao Đàn tụ nghĩa mà nhập hội.

P/s: sao không chụp chân dung người thân (bạn bè, gia đình,...)?

Quote Được gửi bởi Stahl View Post
    Mình là newbie, rất thích chụp chân dung, và đang trong quá trình luyện tập để vững tay máy. Nhưng cái khó của chụp chân dung thì các bác biết rồi đấy, ko phải lúc nào rảnh là có ngay model để mình chụp. Các bác cho mình hỏi bây giờ muốn kiếm model cho chụp thì phải làm thế nào ạ ? Mình ở TPHCM

uh ở nhà có anh, chị, ông, bà, cha, mẹ, em út gì mình lôi ra chụp hết rồi. Cũng phải đến lúc chụp ngoại cảnh chứ cứ ru rú ở nhà chụp gia đình thì...kêu con nhỏ em đi thì nó bảo nắng nôi mưa gió làm biếng đi...riết rồi mình toàn ở nhà chụp ba cái tĩnh vật ko...hic

Quote Được gửi bởi Stahl View Post
    uh ở nhà có anh, chị, ông, bà, cha, mẹ, em út gì mình lôi ra chụp hết rồi. Cũng phải đến lúc chụp ngoại cảnh chứ cứ ru rú ở nhà chụp gia đình thì...kêu con nhỏ em đi thì nó bảo nắng nôi mưa gió làm biếng đi...riết rồi mình toàn ở nhà chụp ba cái tĩnh vật ko...hic
    rât dễ, vào ngay box chân dung, tìm topic mẫu xinh, vô topic đó khen hình thật nhiệt tình vào, rồi xin đi theo, bảo đảm đi theo hội đấy ngày naò cũng được chụp mẫu...xinh ! ;))

Bác sắm cho em con tele tầm xa 300mm trở lên, rồi vác máy ra gần Nhà thờ Đức Bà - Đồng Khởi, vừa uống cafe cóc lề đường (nhưng coi chừng Công An và Trật Tự) vừa chụp chân dung, đảm bảo có đủ mẫu: già có, trẻ có, trung niên có, trẻ em có luôn; trai có, gái có, ông già bà lão có, thậm chí "gì gì" cũng có luôn; Tây có, ta có, Châu Phi có luôn;... nói chung là cực kỳ đa dạng.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Em tư vấn cho bác chủ vài cách kiếm mẫu chân dung nè:

1) Đè vợ con ra mà chụp (dễ nhất):

2) Đè ông hàng xóm cạnh nhà ra chụp (tùy quan hệ):

3) Chụp trộm con mình (chịu khó dẫn cháu đi chơi):

4) Nếu chưa có con thì chụp trộm con nhà người ta (phải để ý bố nó):

5) Muốn chụp mẫu xinh mà free thì đi triển lãm hay show nào đó mà chụp ké (chịu khó bon chen):

6) Không có mẫu xinh thì chụp mẫu già (đòi hỏi tính kiên nhẫn):

7) Ở cơ quan có quan hệ tốt thì chụp mấy em đồng nghiệp:

8) Mấy em đồng nghiệp không chịu thì ra bãi biển, khu du lịch xem có em nào thích chụp ảnh mà ko có máy thì chụp cho em í vài kiểu:

.v.v......

Trên đây là một vài cách chụp mẫu free phổ thông nhất mà em đã dùng, bác tham khảo thêm. Còn nếu có tiền thì thuê hẳn mẫu mà chụp, kiểu gì chả có ;-))

Cũng may mình có bạn gái . mà bạn gái lại mê chụp hình nữa. Rãnh là lôi đi đủ nơi để chụp

Quote Được gửi bởi Gecko View Post
    Em tư vấn cho bác chủ vài cách kiếm mẫu chân dung nè:

1) Đè vợ con ra mà chụp (dễ nhất):
    2) Đè ông hàng xóm cạnh nhà ra chụp (tùy quan hệ):
    Tán gẫu mà các bác!
    1) Đè vợ ra chụp cái chi vậy bác?
    2) Quan hệ làm sao mà có thể đè được ông hàng xóm vậy bác?

Em là thằng đàn ông nên sự 1) dể hơn sự 2)
    Được sửa bởi 11002 lúc 12:28 PM ngày 19-08-2012
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác Gecko nói giỡn đó, đè ra rồi thì còn tay chân, tâm trí nào mà chụp được nữa.
    Bác chủ muốn chụp mẫu thì chịu khó tham gia mấy hội nhóm trên 4R này đi off, hội nhóm nào mà chẳng chụp mẫu đâu.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng