Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Chụp qua kính,mà ảnh vẫn rõ,đẹp???

Chụp qua kính,mà ảnh vẫn rõ,đẹp???

Thưa các ông,các bà,các bác chú anh chị em. Đối với những người yêu thích đam mê bộ môn chụp skyline,cityscape...thì việc phải tốn tiền xăng,hao sức khỏe để leo lên những tòa nhà cao ốc để chụp mà điều dĩ nhiên,đã vào thang máy là phải bấm vào nút tầng cuối cùng xong rồi đó hỳ hục tìm đường lên sân thượng,thế nhưng đâu phải cái gì cũng diễn ra bằng phẳng suôn sẽ đâu! éo le như cây me là đằng khác! đâu phải cao ốc cũng sẵn né mở cửa sân thượng,đâu phải cứ để khóa hờ để mình chỉ việc đẩy,mà lại khóa,khóa chặt,khóa kín cơ đấy!
    (nếu bác nào thân thiết với bảo vệ thì việc đó ko thành vấn đề)

Thì đương nhiên các bác sẽ phải ngậm ngùi chụp qua cửa sổ rồi,thò máy qua cửa sổ chụp,nhưng mà cũng đâu phải tòa nhà nào cũng có cửa sổ có nấc để mở,mà lại có loại ko có,chỉ để làm cảnh....!!!! Thế thì đành phải chụp qua kính cửa sổ thôi!

Mà chụp qua kính cửa sổ,có khi sạch,có khi bẩn,như là ta đang chụp qua 1 cái kính lọc dởm,rẻ tiền ấy! tất nhiên chất lượng sẽ sút đi khá nhiều,độ tương phản lẫn màu sắc!

Xin lỗi vì nói hơi dài quá,mà đây là thớt tán gẫn mà! Vậy thì các bác có cách nào mà chụp qua kính cửa sổ mà ảnh vẫn rõ,vẫn đẹp không?ngay cả chụp ban ngày lẫn phơi đêm...thanks ạ!

chụp qua kính có cần phải lau kính không? máy anh độ phân giải cao ko ?

Quote Được gửi bởi ansinhhanoi View Post
    chụp qua kính có cần phải lau kính không? máy anh độ phân giải cao ko ?
    đây là chụp ở chỗ khác chứ ko phải nhà mình bác à! nếu có thể thì mình có thể mang khăn ướt với chai xịt kính đi lau,nhưng chỉ sạch bên trong thôi chứ bên ngoài thì bó tay thôi!
    phân giải có gì đâu bác,mình xài dslr hay chụp RAW max 12mp nầy!

Nếu bác không thể xin phép BQL toà nhà leo lên tầng thượng (hoặc không muốn xin phép mà vẫn không thể leo trộm), không thể .... mà chỉ đến được vị trí có kính, nếu bác chụp qua kính mà chất lượng không đạt như mong ước....
    Bác mang theo 1 cái dao cắt kính, một dụng cụ hút để giữ kính và thêm nhiều tiền để đền bù cho chủ toà nhà, mọi vấn đề có thể giải quyết.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Nếu bác không thể xin phép BQL toà nhà leo lên tầng thượng (hoặc không muốn xin phép mà vẫn không thể leo trộm), không thể .... mà chỉ đến được vị trí có kính, nếu bác chụp qua kính mà chất lượng không đạt như mong ước....
    Bác mang theo 1 cái dao cắt kính, một dụng cụ hút để giữ kính và thêm nhiều tiền để đền bù cho chủ toà nhà, mọi vấn đề có thể giải quyết.
    éc!bác vui tính qué!

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    éc!bác vui tính qué!
    Bác ý nói thiệt đóa bạn. Em chuyên đi theo bác ấy em biết, mỗi lần bác ấy đục cửa kính xong, em tới gạ quản lý lắp kính giá rẻ (nhà em đại lý cho Euro Windows). Nếu bạn có ý định đục kính ở đâu nhớ PM cho mình trước để mình kiếm tí nha, sẽ có % cho bạn đó.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Title hoành tráng, học hỏi kinh nghiệm mọi người

Lót dép ngồi chờ cao kiến, để mai mốt đi máy bay áp dụng. Bác Toại chỉ tôi cách mang cây dao cắt kính lên board mà ko bị phát hiện đi !
    Được sửa bởi joetran lúc 06:12 PM ngày 18-08-2012
    Cảm ơn đã xem !

Có, thuê trực thăng bay lên rồi chụp
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em hay làm thế này:
    1/ Chọn chổ kính sạch,
    2/ Áp sát lens vào kính, càng sát càng tốt,
    3/ (nếu có thể) Dùng vải đen che phần lọt sáng giữa lens và kính
    4/ Dùng kính lọc cpl
    5/ Ps thêm tí (hehe.. )

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng