Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: (Em xin hỏi) canon 7d + 85mm f1.2 L 2

td18nguyen
    Ko biết bạn xài 50 1.2 thấy thế nào. Thất vọng sao hả bạn, cho mình biết 1 số kinh nghiệm với.
    Mình nhận xét chủ quan nhé,đừng có ai ném gạch vì chủ quan nhé:T1 e thấy màu sắc ko hơn là mấy ạ,con 50 1.2L để f1.2 viền tím điên cuồng,còn con sigma 50 1.4 (của e em đem ra so sánh) thì nét gần như tương đương nhau,2 con nặng ngang nhau tuy nhiên con 1.2L thì = kim loại ngoài vỏ nên có vẻ chắc chắn hơn,còn tốc độ lấy nét e thấy ngang nhau,thực sự ko biết con nào hơn con nào,còn có bác bảo con 50 1.2L chụp hình ra 3D hơn,hình khối hơn,e ko phải dân đồ họa,kiến trúc nên ko nhận thấy,bác muốn xem ảnh pm em my_love_is_you19 (yahoo^^)

Thoi cứ thích lá nhick các bác nhỉ . Sau này bán dc 7d thêm tiền lên ff sau . Chac ai cung đồng ý với ý kiến này của em nhỉ.

lắp lên 7d theo em thì hơi phí ạ, cơ bản đã có tiền chơi 85L mà lại dùng trên 7d thì rất uổng. Nếu đơn thuần các bác chỉ test nét với dof, thì rất khó nói vì cái lens này quá nét nên lên crop vẫn nét chán, cái này phải chụp nhiều rồi cảm nhận mới thấy lên FF tuyệt thế nào :D (test ảnh trên máy tính chứ cái màn 7d nó nịnh lắm). Em chưa có 85L để thử, nhưng mới chỉ với 85 1.8, khi cắm lên FF em thấy nó tuyệt hơn quá nhiều rồi, độ chuyển tiếp từ vùng focus sang vùng mờ rất mượt và thật, mà Crop không bao giờ có được, nói chung là đẹp hơn 1 cách khó tả, với nữa là lens khẩu lớn vậy, bác mở hết 1.2 kiểu gì cũng kém nét đi kha khá (mà mua 1.2 mà không mở hết thì hơi uổng), mà cái này thì lên FF thì sẽ khắc phục được rất nhiều.
    ah ngoài ra gu chụp của bác là gì nữa, theo kinh nghiệm của em thì nếu thích chụp head shot thì nên dùng 85 trên FF, hoặc 50 trên crop. Còn nếu chụp toàn thân thì 135 trên FF hoặc 85 trên crop, lý do chọn như thế là do hậu cảnh fía sau sẽ thích hợp hơn với tiêu cự như vậy, còn không nhìn sẽ có cảm giác gì đó không đẹp, cái này liên quan đến không gian, không liên quan đến chất lượng thấu kính hay máy ảnh.
    Được sửa bởi bean2604 lúc 09:35 PM ngày 18-08-2012

vâng..quả thật 85l1.2 lắp trên crop cũng hơi phí thật...nhưng khi bán dc 7d thi em sẽ lên ff mà. thôi sắp tới có tiền em cưới em 85l1.2 trước.. rồi lên ff sau...

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12