Trang 2 / 19 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 190

Chủ đề: Plugin Nik ColorEfex Pro 4.0 cho Photoshop

Quote Được gửi bởi meokaka2012 View Post
    Em xin đưa một số thông tin về Nik để các bác tham khảo

Ngoài NX Capture là phần mềm xử lý ảnh chuyên nghiệp, thì hãng Nik Software còn sản xuất Nik Color Efex Pro là bộ lọc ảnh kỹ thuật số hàng đầu. Các giả lập và mô phỏng đều dựa trên tính năng và hiệu quả đạt được từ những kính lọc nhiếp ảnh như Circular Polarizers (CPL) Filter dùng để cản tia sáng phản chiếu, Graduated Neutral Density (GND) dùng trong trong tình huống có sự chênh lệch thời chụp giữa các vùng sáng, pastels - diffusers filter dùng làm mèn mại ảnh … Hơn thế nữa, Nik Color Efex sử dụng thuật toán True Light Color lưu giữ cho mối quan hệ giữa độ bão hòa màu (saturation), độ chói màu (luminace), ngưỡng sáng (levels) và độ tương phản (contrast) giúp khi gia giảm theo bất cứ hiệu ứng sẳn có nào bên trong bộ lọc thì chi tiết ảnh vẫn không thay đổi.

Nik Color Efex Pro có thể chạy độc lập, hoặc chạy chung với các phần mềm xử lý Photoshop, Lightroom, Aperture... Phổ biến nhất vẫn là chạy trên nền của Photoshop. Nik Color Efex Pro hiện tại có 55 bộ lọc được nhóm thành các Category theo từng thể loại để người sử dụng có thể nhanh chóng lựa chọn cho mình bộ lọc cần thiết như Landscape, Weeding, Portrait...
    Xin kể ra đây một số bộ lọc nên quan tâm.
    Polarization: Giả lập hiệu ứng của kính lọc Polar, chống tia phản chiếu. Làm cho mây trắng nổi khối trong nền trời xanh, gia tăng độ bão hòa màu.
    Pastel: Giả lập hiệu ứng của kính lọc cùng tên, làm cho ảnh trở nên mịn màm giống như thoa một lợp sáp lên. Làm hình bớt "rực".

Graduated Filter: Giả lập hiệu ứng của kính lọc chuyển sắc. Bộ lọc Graduated Filter có tổng cộng 16 màu.

Classical Soft Focus: Giả lập kính lọc khuếch tán (diffuser). Nó tạo ra ứng "soft" trên ảnh.

Dynamic Skin Softener: Làm mịn da mặt.
    Foliage: Giả lập kính lọc cùng tên làm đổi màu cây lá sang vàng tươi
    White Neutralizer: Chỉnh cho màu trắng tự nhiên
    Brilliance/Warmth: Chuyển tông màu
    TFS, thông tin của bác hữu ích lắm

Cùng xem Nik làm được gì nhé các bác

Ảnh gốc

Gốc của meokaka2012, trên Flickr

1. Sử dụng bộ lọc Photo stylizer

photo stylizer của meokaka2012, trên Flickr

2. Sử dụng bộ lọc White neutralizer

white neutralizer của meokaka2012, trên Flickr

Bộ lọc này rất hiệu quả khi muốn khử màu vàng trên da mẫu mà ko làm mất đi sự tự nhiên của làn da, đây là filter e sử dụng thường xuyên nhất do em làm ảnh dịch vụ mà thị hiểu khách của em là thích làn da trắng sáng và ko ám vàng.

3. Sử dụng bộ lọc Glamour glow

Glamour glow của meokaka2012, trên Flickr

4. Sử dụng bộ lọc Dynamic Skin Softener

Dynamic Skin Softener của meokaka2012, trên Flickr

Tất cả các ảnh chỉ sử dụng duy nhất Nik với thông số mặc định và ko qua bất kỳ chỉnh sửa nào khác. Các bác có thể thay đổi thông số mặc định để cho kết quả mong muốn theo sở thích từng người.

Quote Được gửi bởi khoailangsung0 View Post
    thêm HDSD đi bác chủ...thanks nhiều @!!!
    Thực ra Nik sử dụng khá đơn giản với các bộ lọc có sẵn theo từng thể loại và các filter này khá hoàn hảo nên việc của chúng ta chỉ là chọn cho mình filter phù hợp. Tuy nhiên với mỗi filter Nik vẫn dành cho người sử dụng muốn can thiệp sâu hơn theo sở thích của từng người. Mấy hôm nay em hơi bận chỗ các cháu thiếu niên làm trại hè chào mừng 19-8, vài hôm nữa rảnh em sẽ giới thiệu sâu hơn về Nik với các tùy chỉnh trong một số filter thông dụng và được coi là thế mạnh của Nik.
    Bác nào đã dùng rồi post ảnh lên để anh em cùng trao đổi thêm nhé!

Các bạn vui lòng nhắn tin cho nhau để chia sẻ, xin, gởi ... nhé! Đừng tiếp tục công khai xin trên đây buộc lòng tôi phải đóng topic và xử lý các nick vi phạm theo quy định nhé. Cám ơn các bạn.
    Phó nháy.
    My Gallery

Quote Được gửi bởi ravic View Post
    Các bạn vui lòng nhắn tin cho nhau để chia sẻ, xin, gởi ... nhé! Đừng tiếp tục công khai xin trên đây buộc lòng tôi phải đóng topic và xử lý các nick vi phạm theo quy định nhé. Cám ơn các bạn.
    Cảm ơn bác đã nhắc nhở, âu cũng là bất đắc dĩ mới fải thế này thôi bác.
    Các bác muốn tìm hiểu... về Nik thì gửi mail cho em em sẽ gửi lại Nik cho các bác cả gốc lẫn ngọn ạ.
    Mail của em đây : meokaka2012@yahoo.com.vn
    Em sẽ tiếp tiếp tục duy trì topic này, các bác có ảnh xử lý qua Nik cũng chia sẻ nhé!

Hình gốc

Qua xử lý Nik color với 3 lớp Pro contrast, Indian Summer (tạo lá mùa thu màu vàng), Cross processing, add control point - vô mấy chỗ da mẫu để khỏi blend màu vô da. Dùng thêm Viveza 2 cũng của Nik để chỉnh 1 số điểm tối và sáng cụ thể trên ảnh

Không bít bác chủ làm bài hướng dẫn thì có vi phạm nội quy k nhỉ. Không thì bác chủ làm bài hướng dẫn cụ thể đi ah

Quote Được gửi bởi anduy9ds View Post
    send vao an.duy89@gmail.com nha bác. thank bác nhiều
    Để tôn trọng nội quy diễn đàn có gì các bác PM hoặc gửi tin cho em theo địa chỉ meokaka2012@yahoo.com.vn

Cảm ơn bác t2k đã chia sẻ. ảnh của bác đẹp lắm bác post tiếp đi nhé!

Quote Được gửi bởi atula44c View Post
    Không bít bác chủ làm bài hướng dẫn thì có vi phạm nội quy k nhỉ. Không thì bác chủ làm bài hướng dẫn cụ thể đi ah
    Tks bác đã quan tâm, để mấy hôm nữa em sẽ có bài hướng dẫn cụ thể, đang lu bu quá các bác thông cảm nhé với lại em cũng đang muốn xem sự fản hồi, thắc mắc của các bác về Nik để trả lời luôn cho tiện.

cũng quan tâm nhưng chưa rành lắm

Trang 2 / 19 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng