Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 64

Chủ đề: Nhìn mà buồn dùm con cháu thằng hàng xóm .. đây mới là Olympic của nó

Angry Nhìn mà buồn dùm con cháu thằng hàng xóm .. đây mới là Olympic của nó

lượm được trên facebook
    chưa nói tới cha mẹ của bọn trẻ ... nếu như mình là thằng chụp ảnh - chụp rõ mặt đám huấn luyện viên - nhìn mà xót

chà chà...phải luyện ác độc vậy mới có đc thành tích cao vậy đấy,khíp thật,thấy giải thể thao nào Tàu khựa cũng toàn đạt thứ hạng cao hết.....

Cái này có gì đâu mà xót, nhớ hồi xưa mình bị gia đình bắt dí mặt vào cuốn sách không cho đi chơi thì mặt méo hơn nhiều.

Cái gì mà chẳng phải khổ luyện, đừng có nhìn lệch lạc qua các bức ảnh này.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

giả dụ ngày xưa bạn bị cột xích chân ngồi vào góc bàn học thì vẫn còn tình thương chán ... bọn nhóc con này 4 tuổi là cao, chắc gì đã đc đi học , đọc sách như bạn mỗi ngày

Bác thử vào mấy chỗ huấn luyện thể thao thể dục dụng cụ ở VN xem cũng khác gì đâu.
    Đó là khổ luyện mà.

Em nhìn khuôn mặt bọn trẻ giống cái ảnh của bác 1102 trong tán gẫu

Quote Được gửi bởi ArLPg View Post
    giả dụ ngày xưa bạn bị cột xích chân ngồi vào góc bàn học thì vẫn còn tình thương chán ... bọn nhóc con này 4 tuổi là cao, chắc gì đã đc đi học , đọc sách như bạn mỗi ngày
    hic.. khổ.. đúng như bác nào có nói gì đấy về "chú thích ảnh": ko có chú thích thì khiến người xem ko hiểu.. trường hợp này đúng y là hiểu sai hoàn toàn!!!

bọn thể dục dụng cụ theo chuyên nghiệp (ở đâu cũng thế) thì đều khổ luyện như thế cả, ngoài ra còn phải theo chế độ ăn đặc biệt (nhằm có sức mà dáng vẫn đẹp), sống xa gia đình, ở tập thể, vẫn đi học bình thường như mọi trẻ khác (chỉ ko được vui chơi thôi), ngoài ra còn được đào tạo cách ứng xử nữa... nói chung là "hy sinh tuổi thơ để chiến thắng".. không thiếu gia đình rất muốn con cái theo con đường này nhé, ở VN mình cũng có nhiều bé được gửi qua TQ học môn này từ khoảng 10-11 tuổi đó, còn ở tại TQ thì đào tạo từ lúc 3-4 tuổi rồi...

E nhìn hình thì thấy tiếc cho thể thao VN, ko đầu tư, ko bài bản và thiếu tâm huyết ở cấp cao... Kỳ Olympic này bọn e toàn cổ vũ cho đội bạn =)) nhìn lịch thi đấu từ vòng 2 mất tiêu cờ đỏ sao vàng :(( được vài môn lay lắt qua vòng loại rồi cũng thôi... buồn...
    Tìm chút thanh bình còn sót lại trong cuộc đời đầy bon chen

Quote Được gửi bởi ArLPg View Post

lượm được trên facebook
    chưa nói tới cha mẹ của bọn trẻ ... nếu như mình là thằng chụp ảnh - chụp rõ mặt đám huấn luyện viên - nhìn mà xót
    Chụp rõ mặt HLV thì sao nữa bác ? Họ cũng chỉ là người đi làm công ăn lương thôi chứ có phải kê súng ép cha mẹ các bé đem con vào cho họ đày ải khổ luyện đâu . Chỉ tội các em do người lớn tham danh vọng, thành tích quá nên lấy mất tuổi thơ các em quá sớm.

đây không phải là cuộc sống dành cho con nít - cho nó cái hư danh để làm gì ,

sang mỹ tụi nó học tập khác hẳn từ mẫu giáo đã cho nó tiếp cận 1 cách tự nhiên , định hướng tới cuối cấp 3 - rồi các trường đại học - thông qua học bổng / thi đua này nọ - vẫn ăn chơi học hành đầy đủ... cái mà VN mình học TQ sai hoàn toàn - lượm đc tấm huy chương theo kiểu này có mài ra ăn cả đời đc ko ??? bao nhiêu vụ vđv VN đi bán rau rồi đấy.

khổ luyện kiểu tàu có bao nhiêu huy chương mà chẳng ai nể ..có lẽ 1 cơ số dân VN hâm mộ thành tích thôi

Nhà mình mà còn ấu trĩ thành tích kiểu này còn lâu mới khá ... có con mà hy sinh tuổi thơ của nó thì đừng làm cha mẹ làm gì

Còn bác nào nói ở đâu cũng thế thì cho mình cái nguồn để mình mở rộng tầm mắt
    Được sửa bởi ArLPg lúc 11:58 PM ngày 13-08-2012

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Chụp rõ mặt HLV thì sao nữa bác ? Họ cũng chỉ là người đi làm công ăn lương thôi chứ có phải kê súng ép cha mẹ các bé đem con vào cho họ đày ải khổ luyện đâu . Chỉ tội các em do người lớn tham danh vọng, thành tích quá nên lấy mất tuổi thơ các em quá sớm.
    Chụp cái mặt đám HLV để xem nhân tình thế thái như thế nào thôi ? HLV nào chả là công ăn lương hả bác - ăn thua là cái ý thức hệ truyền đời của tụi nó ... trước khi làm HLV mấy người đó cũng là mấy đứa trẻ này ......

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng