Trang 184 / 247 Đầu tiênĐầu tiên ... 84134174182183184185186194234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,831 đến 1,840 / 2468

Chủ đề: Bộ sưu tập chụp Close-up côn trùng, hoa lá tổng hợp, xin mời vào đây chia sẻ !

Wow, bác AmazoneTaiga đã cầm máy lâu rồi hả. Bác cho em xem những siêu phẩm của bác chụp bằng D4 đi.

Cái bông lady finger của bác Metal rất mạnh mẽ.

IMG_7366 by Dong Digipics, on Flickr

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Wow, bác AmazoneTaiga đã cầm máy lâu rồi hả. Bác cho em xem những siêu phẩm của bác chụp bằng D4 đi.

Cái bông lady finger của bác Metal rất mạnh mẽ.

IMG_7366 by Dong Digipics, on Flickr
    Dạ em cầm máy lâu nhưng trình còi bác ạ, mấy cái D3 hay D4 để em lòe người khác thôi.

Wow, bác lấy D4 để chụp macro hả ! Em thấy về Dynamic Range thì Nikon cho ảnh có chi tiết sâu hơn Canon nhưng mà nếu DR của Canon như Nikon thì lại không phải là Canon nữa rồi. Mỗi hãng có những đặc tính đặc sản khác nhau hén. Em thích sự mịn màng mờ ảo 1 tí của Canon :-))

Em thấy tấm trên bác có nguồn sáng nó hơi sáng nên nó làm mất đi độ tương phản của những hạt nước 1 phần trên thân cây và trên cánh chủ thể.

Wow, bác lấy D4 để chụp macro hả ! Em thấy về Dynamic Range thì Nikon cho ảnh có chi tiết sâu hơn Canon nhưng mà nếu DR của Canon như Nikon thì lại không phải là Canon nữa rồi. Mỗi hãng có những đặc tính đặc sản khác nhau hén. Em thích sự mịn màng mờ ảo 1 tí của Canon :-))

Em thấy tấm trên bác có nguồn sáng nó hơi sáng nên nó làm mất đi độ tương phản của những hạt nước 1 phần trên thân cây và trên cánh chủ thể.

Trước đây em bò Canon cũng vì ít chi tiết quá, màu lại cứ nhàn nhạt, chính xác thời điểm đó thì Canon cho colour depth thấp quá nên em chán vì em không chuyên chân dung, chỉ ham cảnh nên sang Nikon vậy.

Ảnh trên em phải làm nhanh trước khi nó bay nên làm gấp, nguồn sáng nhiều đèn quá nên nó lên chi tiết giọt nước trên cánh chứ không lên giọt nước trên hoa, thế mới chán.

Con ong đang đóng vai bữa trưa cho con nhện:

Sao cái bông này là bông gì mà sao nó cứng dữ vậy ta? cả con ong + con nhện treo tòng teng trên cái cánh bông mà hổng thấy nó xệ xuống nhỉ !? mà con ong này to hơn con nhện 4,5 lần sao nó ăn nổi, nó ăn ứ hự luôn à ! :-)) , cái này mà gặp con chim bay ngang qua là nó xốp cả 2 ngon miệng luôn á.

Sao cái bông này là bông gì mà sao nó cứng dữ vậy ta? cả con ong + con nhện treo tòng teng trên cái cánh bông mà hổng thấy nó xệ xuống nhỉ !? mà con ong này to hơn con nhện 4,5 lần sao nó ăn nổi, nó ăn ứ hự luôn à ! :-)) , cái này mà gặp con chim bay ngang qua là nó xốp cả 2 ngon miệng luôn á.

Dạ em chịu, lúc em chụp thì con ong đã lên đường rồi còn con nhện đang ăn cái đuôi/bụng con ong. CHúng nó rất kín đáo, chui tậng dưới mấy tầng hoa nên chắc chim chóc cũng khó thấy.

Đố bác đây là con gì:

Quote Được gửi bởi AmazoneTaiga View Post
    Dạ em chịu, lúc em chụp thì con ong đã lên đường rồi còn con nhện đang ăn cái đuôi/bụng con ong. CHúng nó rất kín đáo, chui tậng dưới mấy tầng hoa nên chắc chim chóc cũng khó thấy.

Đố bác đây là con gì:

Nếu chúng ăn kính đáo như thế thì là ăn vụng rồi, kaka... bác đã từng thử cảm giác ăn vụng chưa ? ;-))

Tấm trên là xác con chuồn chuồn sau khi nó lột xác hả.

Được sửa bởi dongdigipics lúc 02:22 PM ngày 09-02-2017

Ánh sáng xuất sắc lắm bạn Njckick. Bạn để ý thêm bố cục 1 chút xíu nữa thôi là bạn có những tấm ảnh đẹp và hoàn hảo luôn. Mong xem ảnh của bạn tiếp nha.
    Cám ơn bác đã khen ạ, em mừng lắm

Tiếp theo là mấy tấm ảnh sau những ngày tết bận rộn

Mấy bông hoa mai 10 cánh tết đẹp lắm mà rụng hết trơn rồi ^^
    700D+50mm+Sig 15-70 +55-250mm

Quote Được gửi bởi njckick View Post
    Cám ơn bác đã khen ạ, em mừng lắm

Tiếp theo là mấy tấm ảnh sau những ngày tết bận rộn

Mấy bông hoa mai 10 cánh tết đẹp lắm mà rụng hết trơn rồi ^^
    Tấm 1 ánh sáng Ok, cái hoa chật phía trên đầu quá, 1 là chụp thật gần (close-up), 2 là chụp xa ra. tấm 2 dư sáng, tấm 3 tạm được. Bạn chú ý tìm hiểu thêm về bố cục, gửi bạn link này để bạn nghiên cứu thêm về bố cục trong Hội họa cũng như trong nhiếp ảnh khi bạn đóng khung hình.

http://www.vietchigo.vn/nghe-thuat-b...uon-hinh-5-16/

IMG_4400 by Dong Digipics, on Flickr

Tấm 1 ánh sáng Ok, cái hoa chật phía trên đầu quá, 1 là chụp thật gần (close-up), 2 là chụp xa ra. tấm 2 dư sáng, tấm 3 tạm được. Bạn chú ý tìm hiểu thêm về bố cục, gửi bạn link này để bạn nghiên cứu thêm về bố cục trong Hội họa cũng như trong nhiếp ảnh khi bạn đóng khung hình.

http://www.vietchigo.vn/nghe-thuat-b...uon-hinh-5-16/

IMG_4400 by Dong Digipics, on Flickr
    Cám ơn nhận xét của bác ạ :D
    700D+50mm+Sig 15-70 +55-250mm

Trang 184 / 247 Đầu tiênĐầu tiên ... 84134174182183184185186194234 ... Cuối cùngCuối cùng