Trang 231 / 247 Đầu tiênĐầu tiên ... 131181221229230231232233241 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,301 đến 2,310 / 2468

Chủ đề: Bộ sưu tập chụp Close-up côn trùng, hoa lá tổng hợp, xin mời vào đây chia sẻ !

Cám ơn bác @dongigipics xem ảnh nha, e k0 bik hậu kỳ nên chỉ chỉnh qua phone rùi post lên ah
    Linh tinh by Paul Nguyen, on Flickr
    Mặt trời tận nơi góc vũ trụ bao la
    Hoàng hôn đó chỉ là, từng tia sáng mong manh từ nơi xa
    Đừng mộng mơ nữa!
    Chân trời xa lắm chẳng có ai đợi
    Phía bên kia đại dương cũng chỉ có…

Arboretum LA by Paul Nguyen, on Flickr

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    Cám ơn bác @dongigipics xem ảnh nha, e k0 bik hậu kỳ nên chỉ chỉnh qua phone rùi post lên ah
    Linh tinh by Paul Nguyen, on Flickr
    Mặt trời tận nơi góc vũ trụ bao la
    Hoàng hôn đó chỉ là, từng tia sáng mong manh từ nơi xa
    Đừng mộng mơ nữa!
    Chân trời xa lắm chẳng có ai đợi
    Phía bên kia đại dương cũng chỉ có…
    Không biết hậu kỳ thì tốt rồi. Hậu kỳ ma quá nó trở thành dối lừa và lại mắc phải 1 trong ngũ đại bệnh hoạn (Tức là 5 căn bệnh trầm khà) trong nhiếp ảnh Việt Nam hiện nay như bài viết của bác Hà Thanh đã nêu.

Câu cuối lời bài hát của bạn đế ba chấm làm tôi thắc mắc. Có phải là Phía bên kia đại dương cũng chỉ có... toàn là Tomahawk và tên lửa hành trình, hix coi bộ khó nhai à !

Được sửa bởi dongdigipics lúc 09:14 AM ngày 23-10-2018

bác @dongigipics hài hước ghê, nghĩ chiến tranh k0 haha... E chưa đọc bài bác Hà Thanh, gg search có 0 bác, e cũng muốn xem qua. Ảnh bác có background cực kỳ đẹp, rất mịn và trong. E nhiều khi chụp k0 dc mịn vầy, nên xem ảnh bác rất thích

Hài chút cho vui bạn ơi. Khóc lóc không thể làm được gì cả.

Link để bạn tham khảo về ngũ đại bệnh hoạn của nhiếp ảnh Việt Nam hiện nay đây:

http://www.vnphoto.net/forums/showth...47#post3745047

https://vov.vn/van-hoa-giai-tri/anh-...kha-530212.vov

Back ground mịn thì mở khẩu to nhất và chọn lens 1 khẩu to, khi chụp có gắn hướng lens vào nơi có BG đừng quá rối, quá nhiều chi tiết thôi.

Nói đến chiến tranh, thì mình thấy nguy cơ khi cuộc chiến thương mại kéo dài và không còn lối thoát thì khi ấy cuộc chiến quân sự sẽ bắt đầu. Qua 2 cuộc thế chiến nguyên nhân khởi sự đều bắt nguồn từ kinh tế mà ra cả. Tuy nhiên, hiện giờ thì chưa đâu, đang màn dạo đầu thôi.

Trong lúc này đang bình yên thì nên đặt câu hỏi: khi thế chiến xảy ra thì bạn cần phải làm gì ? Cũng như: Khi nhà bạn cháy thì bạn phải làm gì? Thoát hiểm ra thế nào? làm gì để sống sót...nhiều người chẳng hề quan tâm vì nghĩ rằng chuyện đó sẽ chẳng bao giờ xảy ra nên đến khi sự việc xảy ra thì...không biết xử trí làm sao rồi chịu chết ! thực tế đã xảy ra biết bao chuyện thương tâm. Có ai biết trước bảo sẽ đến lúc nào?
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 05:05 PM ngày 24-10-2018

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Hài chút cho vui bạn ơi. Khóc lóc không thể làm được gì cả.

Link để bạn tham khảo về ngũ đại bệnh hoạn của nhiếp ảnh Việt Nam hiện nay đây:

http://www.vnphoto.net/forums/showth...47#post3745047

https://vov.vn/van-hoa-giai-tri/anh-...kha-530212.vov

Back ground mịn thì mở khẩu to nhất và chọn lens 1 khẩu to, khi chụp có gắn hướng lens vào nơi có BG đừng quá rối, quá nhiều chi tiết thôi.

Nói đến chiến tranh, thì mình thấy nguy cơ khi cuộc chiến thương mại kéo dài và không còn lối thoát thì khi ấy cuộc chiến quân sự sẽ bắt đầu. Qua 2 cuộc thế chiến nguyên nhân khởi sự đều bắt nguồn từ kinh tế mà ra cả. Tuy nhiên, hiện giờ thì chưa đâu, đang màn dạo đầu thôi.

Trong lúc này đang bình yên thì nên đặt câu hỏi: khi thế chiến xảy ra thì bạn cần phải làm gì ? Cũng như: Khi nhà bạn cháy thì bạn phải làm gì? Thoát hiểm ra thế nào? làm gì để sống sót...nhiều người chẳng hề quan tâm vì nghĩ rằng chuyện đó sẽ chẳng bao giờ xảy ra nên đến khi sự việc xảy ra thì...không biết xử trí làm sao rồi chịu chết ! thực tế đã xảy ra biết bao chuyện thương tâm. Có ai biết trước bảo sẽ đến lúc nào?
    Dạ, cám ơn bác, bài viết rất hay và ý nghĩa, Việt Nam mình thiếu sáng tạo, hay nói cách khác hơn là sợ sáng tạo, ngại thử thách, bước theo lối mòn, k0 dám ước mơ chứ khả năng của người Việt Nam mình e thấy còn nhiều tiềm năng lắm...

Về chính trị e cũng biết chút xíu. Bác nói k0 sai, chiến tranh nhen nhóm khi những mâu thuẫn về quyền lợi phát sinh, thường là về quyền lực và kinh tế. Hiện nay con người nỗ lực k0 để xảy ra thế chiến t3, tuy nhiên điều này chưa dc con người làm 1 cách triệt để. Các quốc gia mạnh đối đầu nhau, lợi dụng quốc gia nhỏ hơn để bóc lột kinh tế, chèn ép nhau. Chiến tranh thương mại chỉ là khởi điểm, Liên Hiệp Quốc thì k0 làm dc gì nhiều. Nếu chiến tranh xảy ra, chỉ có ng dân vô tội là khổ, các lãnh đạo thì vẫn cứ sống khoẻ, rồi lại chứng tỏ xem ai mạnh ai yếu. Tiền đổ vào chiến tranh nếu dc dùng đúng cách thì cứu dc bao nh ng, có nh nơi ăn uống dư thừa, có nơi k0 có mà ăn. Con ng tự bản thân k0 biết thương nhau, cũng k0 thông cảm, ai cũng mạnh vì gạo, bạo vì tiền, lo cho bản thân mình nên chiến tranh xảy ra cũng chỉ là hệ quả từ sự xung đột và mâu thuẫn giữa con ng và con người nói riêng, và giữa các quốc gia nói chung. Sự thật đắng lòng phải k0 bác:(

Được sửa bởi paulnguyenv lúc 09:11 AM ngày 25-10-2018

Đúng là tiềm năng ở Việt Nam có rất nhiều nhưng những kẻ giết chết tiềm năng cũng không ít !

Bạn chụp hình bó củi là sao ta? chuẩn bị cho vô lò hả?

Trang 231 / 247 Đầu tiênĐầu tiên ... 131181221229230231232233241 ... Cuối cùngCuối cùng