Trang 13 / 247 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 2468

Chủ đề: Bộ sưu tập chụp Close-up côn trùng, hoa lá tổng hợp, xin mời vào đây chia sẻ !

em muốn hỏi sau khi copy trang flick rồi thì chuyển nó về đâu ở vnphoto mà lên được hình ảnh ạ em dốt về máy tính lắm các bác ạ.

Quote Được gửi bởi dongnat View Post
    em muốn hỏi sau khi copy trang flick rồi thì chuyển nó về đâu ở vnphoto mà lên được hình ảnh ạ em dốt về máy tính lắm các bác ạ.
    trên trang flick có nút share, bác nhấn vào và copy code trong phần Grab the HTML/BB Code, chọn option BB Code... rồi paste vào đây là xong. Em làm thử cho bác nè:

ruồi by dongnat1, on Flickr

Leafhopper (không biết tiếng việt gọi là con gì)

Leafhopper by Linh Duy Tran, on Flickr

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Bác Đ: Em thấy bác khép khẩu ở f19 nhưng lấy vẫn chưa hết thân con nhên.. hình như bác đang sài Raynox^^

[/url]
    À, chắc là do con nhện nó quá nhỏ mà mình cố phóng đại nó ra nên dof bị mỏng đi rồi. Em xài Marumi close-up filter +5 thôi. Em đang order con Raynox 250 trên Ebay về xài thử xem sao cái đã, em sẽ úp hình lên sau khi chụp bằng Raynox. Con ong bác chụp tốt lắm, sáng hơn nữa và gần hơn nữa thì hình càng đep hơn. Bác cứ tiếp tục chụp tiếp rồi cũng có hình đẹp hơn thôi. Em chờ hình bác tiếp nhé.

Quote Được gửi bởi dongnat View Post
    hướng dẫn lại cho em với làm sao em không gửi được hình các bác ơi. vào cái biểu tượng khung ảnh hay cái nào a?
    Bác cứ làm theo hướng dẫn như em đã post hình theo đường link của bác Peter quoted hoặc mần theo cách của bác Chummy cũng OK đó. Nhưng mà em đã thấy hình bác rồi. Bác đã có tài khoản Flickr rồi đó. Thật ra hình bác chụp như vậy là ổn rồi, bác để ý thêm bố cục nữa là hình ra đẹp lắm. Có điều em thắc mắc là sao bác lại úp size hình lên trên Flickr nhỏ quá vậy. Thật ra bác không cần phải resize hình sang khổ quá nhỏ khi úp lên Flickr đâu, cỡ 1400 là được.

Quote Được gửi bởi chummy View Post
    Leafhopper (không biết tiếng việt gọi là con gì)

Leafhopper by Linh Duy Tran, on Flickr
    Welcome bác vào tham gia chia sẻ hình với bộ sưu tập close-up thêm phong phú ạ. Hình bác chụp rất đẹp, màu lên đẹp lắm. Mong bác tiếp tục chụp và chia sẻ thêm nữa nhé. Great shot !

Em úp tiếp 1 tấm rồi đi ngủ đây, bây giờ là 00:45 (gấn 1 giờ sáng) giờ VN rồi

IMG_0039_GF của Dong's foto, trên Flickr

[QUOTE=dongdigipics
    Bác Hoàng chụp hoa Quỳnh Hương đẹp quá ! em đoán chắc bác có dùng tripod khi chụp 2 tấm ảnh này phải không ạ.

Cảm ơn bác đã khen, hầu hết ảnh của em dùng tripod bác ạ .
    Em xin góp tiếp đây :

Hoa Xương rồng

Hoa Giấy

Hoa trong vườn nhà phải không bác Hoàng? thích nhất tấm cuối.

Tuần rồi bận quá nên không chụp được gì, chỉ đi rảo rảo tìm thiết bị thôi. Em nâng tổng số kính lúp của em lên 5 miếng. Hihihi.

IMG_0403_GF của Dong's foto, trên Flickr

Góp vui với bác chủ em côn trùng này được không nhỉ?

Híc híc, con côn trùng của bác Jupiter đắc tiền quá ! Welcome bác góp hình vào bộ sưu tập chung thêm phong phú nhé.

Em xin chia sẻ về cái flash diffuser tự làm bằng cái ly mì gói không tốn tiền. Các bác sau khi dùng mì ly xong, đừng vất bỏ đi, chỉ cần cắt phần đáy ly sao cho vừa úp lên cái flash mà không quá rộng, không quá chật là được (theo hình sau), phần mặt bích chỉ cần dùng cái dĩa nhựa mỏng đục loại xài 1 lần, cắt tròn sao cho vừa bích miệng cái mì ly là OK, dùng băng keo trong dán cố định lại mặt bích. Cái flash diffuser này có thể tản sáng tốt và kéo ánh sáng từ flash ra xa hơn vì đôi khi do ống hính quá dài làm che mất 1 phần ánh sáng nhất là khi chụp close-up, macro.

1.
    2012-10-29_20-26-07_698 của Dong's foto, trên Flickr

2.
    2012-10-29_20-27-31_256 của Dong's foto, trên Flickr

3.
    2012-10-29_20-26-44_698 của Dong's foto, trên Flickr
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 09:12 PM ngày 29-10-2012

Trang 13 / 247 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113 ... Cuối cùngCuối cùng