Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 59

Chủ đề: Tư vần Len Canon 24-105 F4L và 17-40 F4L

Xem ảnh của người khác để đánh giá lens thì không bao giờ chuẩn được đâu ) . Chỉ có thuê về thử hoặc xem ảnh nhưng phải chưa pts , chứ cái thời buổi này mà các bác vào flickr xem ảnh nào đẹp để đi mua lens thì chết )
    5DMark III + 35L F1.4 + 70-200 f2.8 is II

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Khoan hãy nói đến chọn lens nào, em dạo qua bộ flickr của bác @ phongtranvn, ảnh của bác với lens 18-55 quá đẹp ạ.
    Thanks bác quá khen... lâu rồi em ko chơi trên flickr nữa, Hồi xưa đi chơi nhiều còn có hình để post. Còn bây giò toàn chém gió trên FB =))

Quote Được gửi bởi contrauvangg View Post
    Xem ảnh của người khác để đánh giá lens thì không bao giờ chuẩn được đâu ) . Chỉ có thuê về thử hoặc xem ảnh nhưng phải chưa pts , chứ cái thời buổi này mà các bác vào flickr xem ảnh nào đẹp để đi mua lens thì chết )
    Bác contrauvangg nói đúng đó... hình qua PS & size nhỏ nên thấy vậy thôi... chứ full size thì tệ lắm. :((
    Hình trên flickr, là lúc em còn xài lens 18-55 non IS... nên chỉ có giá trị lên mạng chém gió thôi )

Sorry bác chủ, vì đã làm loãng tôpic của bác. :D
    Được sửa bởi phongtranvn lúc 11:57 PM ngày 10-08-2012

Quote Được gửi bởi contrauvangg View Post
    Em chỉ khen một cách thực lòng và đã phải nói trước là "khoan hãy nói chọn lens nào... Rồi " bác @"trâu" ơi.

Tks các bác đã tư vấn nhiệt tình cho em. Riêng em thì chắc em cũng có quyết định cho riêng mình rùi. Chắc em sẽ rc em 24-105. Vì như có bác nói 17-40 thi range ngằn quá và cũng có bác khuyên 15-85, nhưng mà như bác chuotlang có nói thì lên FF sẽ phải bán em nó. Và em cũng có y định như bác ây. Đang cố dành dụm lên dc con 5D3. Sẵn các bác cho em hỏi là con 24-105 này nó có bệnh tuột dây zoom hả?
    Được sửa bởi chungcamhung lúc 05:17 PM ngày 13-08-2012

Quote Được gửi bởi chungcamhung View Post
    Tks các bác đã tư vấn nhiệt tình cho em. Riêng em thì chắc em cũng có quyết định cho riêng mình rùi. Chắc em sẽ rc em 24-105. Vì như có bác nói 17-40 thi range ngằn quá và cũng có bác khuyên 15-85, nhưng mà như bác chuotlang có nói thì lên FF sẽ phải bán em nó. Và em cũng có y định như bác ây. Đang cố dành dụm lên dc con 5D3. Sẵn các bác cho em hỏi là con 24-105 này nó có bệnh tuột dây zoom hả?
    Len thò thụt ngoài nào dốc ngược cũng có hiện tượng từ từ trôi xuống thôi, ít nhiều thì tùy Len bác à, cái thì 1cm, cái thì 3cm hoặc hơn nếu cứ trúc xuống và đi bộ long nhong 1 đoạn ;-)
    Ở 1 số Len NOn L thì có nút Lock nhưng ko hiểu sao L nó ko làm cái khóa đó
    Đứt dây zoom là do của bền tại người chứ ko phải là do lý do trên
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Bác Chuotlang nói đúng suy nghĩ em quá! "Ở 1 số Len NOn L thì có nút Lock nhưng ko hiểu sao L nó ko làm cái khóa đó". Em nghĩ Canon quá khôn ngoan. Nếu thêm cái khóa đó cho 24-105L thì giá sẽ nhỉnh lên chút đỉnh. Như thế người ta sẽ thiên về 24-70L mất. Bao giờ Canon ra sản phẩm đều có thiếu sót nho nhỏ để dụ anh em mình :D. Đam mê cái vụ này cũng "tê" lắm các bác nhỉ? Có người nói rằng "Bạn muốn anh ta khánh kiệt, hãy tặng anh ta một cái DSLR." Ngẫm lại sao mà đúng với em thế!

Xin lỗi bác chủ. Bác đã rước em nó chưa?

Quote Được gửi bởi bonhim2003 View Post
    Bác Chuotlang nói đúng suy nghĩ em quá! "Ở 1 số Len NOn L thì có nút Lock nhưng ko hiểu sao L nó ko làm cái khóa đó". Em nghĩ Canon quá khôn ngoan. Nếu thêm cái khóa đó cho 24-105L thì giá sẽ nhỉnh lên chút đỉnh. Như thế người ta sẽ thiên về 24-70L mất. Bao giờ Canon ra sản phẩm đều có thiếu sót nho nhỏ để dụ anh em mình :D. Đam mê cái vụ này cũng "tê" lắm các bác nhỉ? Có người nói rằng "Bạn muốn anh ta khánh kiệt, hãy tặng anh ta một cái DSLR." Ngẫm lại sao mà đúng với em thế!

Xin lỗi bác chủ. Bác đã rước em nó chưa?
    Bác muốn ko nhìn thấy nó thì chỉ có cách chơi Len zoom trong như 16-35 hoặc 70-200 hehe, chả lo thò thụt
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Chính xác bác chủ muốn chụp cái gì ạ... 2 ống đều L nên màu đẹp như nhau... 17-40 thì wide. rất thích hợp chụp phong cảnh, phơi sáng hay chụp đám đông bạn bè.. còn 24-105 thì đa dung hơn, chụp tele, chụp phong cảnh cũng duoc.. nhưng ko wide bằng 17-40... hơn nhau 7 X 1.6 (crop ) = 10+ rồi bác....
    Nếu sau này..bác tính update mua thêm lens khác thì mua 17-40.. rồi sau này mua 70-200 nữa thì đẹp.... còn múa đa dụng thì 24-105...
    à.. 2 lens này chụp buổi tối thì phải cần flash nha bác.... vì đều là f4

Hình như bác Chuotlang chưa bao giờ hút thuốc thì phải :D. Chơi cái vụ này phải từ từ mới "phê". Từ thuốc lá có đầu lọc đến thuốc không đầu lọc rồi chơi luôn thuốc lào. Chưa gì bác Chuotlang đề nghị cao quá, em sợ bác chủ nghe theo mà chết mất, chết vì quá sướng đấy, ha...ha...ha :D
    Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Bác muốn ko nhìn thấy nó thì chỉ có cách chơi Len zoom trong như 16-35 hoặc 70-200 hehe, chả lo thò thụt

theo em thì cứ gọn nhẹ thì 24-105mm mà phang ^^ không thì 17-40mm rồi sau này cần tele thì mần thêm tele vậy thôi.

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng