Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 123

Chủ đề: đã có FW mới cho 7D

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Có 1 điều rất thú vị cho những ai thích bắn liên thanh.

Em test thử bắn liên thanh chỉnh ở chế độ chụp nhanh liên tục, đúng là 25 hình/ giây ở dạng file RAW nhé.

Chỉ cần bấm cò là nó tự động bắng liên tục cạch cạch cạch cạch... x 25 lần ...., sướng làm sao ! Khà khà khà...
    Cám ơn!
    Bravo! Mình thích chụp thể thao và chim cò. Cái này là đúng ý rồi. Sang mai phải test ngay mới được.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Ngoài cái tốc độ còn có gì khác bản cũ không ạ các bác? Mà máy em hàng xách JP có dùng dc loại FW này ko ạ?
    chữ ký vi phạm

Quote Được gửi bởi pbvhp View Post
    Vẫn chưa thấy xuất hiện trên các website chính thức của CANON.
    Từ trang web chính thức của Canon USA chứ bác, link đây: http://www.usa.canon.com/cusa/consum...ersAndSoftware chỉ cần chọn hệ điều hành máy tính là nó xổ ra 1 loạt danh mục lụa chọn, kích vào mục Firmware là thấy ngay EOS 7D Firmware Version 2.0.0 ngay dòng đầu tiên và cứ tải về thôi.

Ngoài ra bác có thể cập nhật luôn các Software của 7D phiên mới để nâng cấp phiên bản của cho Software 7D như Zoom Browser, EOS Utility, Digital Photo Professional... trong đó có mục tạo ảnh HDR cũng hay.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 02:32 PM ngày 07-08-2012

Tải về mà không có cách nào chắc chắn là giải nén ra được file firmware toàn vẹn như bản gốc, cũng hơi run nhỉ?
    Tôi ngại quá, dù trên này chưa thấy bác nào bị sao. Lỡ nó hỏng một cái thì tiêu?

Quote Được gửi bởi thiennhan View Post
    Tải về mà không có cách nào chắc chắn là giải nén ra được file firmware toàn vẹn như bản gốc, cũng hơi run nhỉ?
    Tôi ngại quá, dù trên này chưa thấy bác nào bị sao. Lỡ nó hỏng một cái thì tiêu?
    Bác cứ bình tĩnh mà run thôi. Em đã cập nhật hoàn tất rồi nè, không có gì hư máy ảnh cả nếu bác làm đúng theo thủ tục chỉ dẫn trong đó có đính kèm file PDF hướng dẫn bằng 5 thứ tiếng.

Ko sao đâu bạn mình update cho các máy củng khá nhiều rồi ,Quan trọng là phải chuẩn bị pin đầy ,qu1a trình update diễn ra ko off máy và ko bấm chạm vào các nút chức năng trên máy là Ok .
    Uwo..... vừa update xong .việc đầu tiên là thay đổi tên file , còn lại test sau .......

@Các bác,
    Em kì vọng ở bản cập nhật này là cải thiện được chất lượng ảnh của 7D khi chụp với iso cao ( hiện tại 7D cho ảnh quá tệ khi set iso cao). Vì vậy bác nào đã cập nhật rồi làm ơn test thử xem có gì cải thiện về vấn đề em nói không ạ? Em chỉ cần vậy thôi, nên nếu không có cải thiện thì chắc em cũng chả cần thiết phải update :(
    "Nhiếp ảnh là một trò chơi ánh sáng"

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Có 1 điều rất thú vị cho những ai thích bắn liên thanh.

Em test thử bắn liên thanh chỉnh ở chế độ chụp nhanh liên tục, đúng là 25 hình/ giây ở dạng file RAW nhé.

Chỉ cần bấm cò là nó tự động bắng liên tục cạch cạch cạch cạch... x 25 lần ...., sướng làm sao ! Khà khà khà...

Hình như bác sướng quá nên nhầm, 7D mà bắn 25 hình/giây ở định dạng raw thì 1Dx gọi 7D là cụ à , cái đó là bộ đệm nó cho bác bắn 25 hình trước khi bị tràn bộ nhớ thôi. "Improved maximum burst for RAW images (up to 25)" chứ không phải là "25 frames per second continuous shooting", bắn 25fps thì nó thành quay film mất. Tốc độ của 1Dx là 14fps (JPG) và 12fps (RAW) còn 7D tối đa vẫn là 8fps thôi.
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 02:52 PM ngày 07-08-2012

Quote Được gửi bởi khuend View Post
    @Các bác,
    Em kì vọng ở bản cập nhật này là cải thiện được chất lượng ảnh của 7D khi chụp với iso cao ( hiện tại 7D cho ảnh quá tệ khi set iso cao). Vì vậy bác nào đã cập nhật rồi làm ơn test thử xem có gì cải thiện về vấn đề em nói không ạ? Em chỉ cần vậy thôi, nên nếu không có cải thiện thì chắc em cũng chả cần thiết phải update :(
    Nói chung là hạnh phúc, không thất vọng đâu.

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Hình như bác sướng quá nên nhầm, 7D mà bắn 25 hình/giây ở định dạng raw thì 1Dx gọi 7D là cụ à , cái đó là bộ nhớ nó cho bác bắn 25 hình cho bác trước khi bị tràn bộ nhớ thôi. "Improved maximum burst for RAW images (up to 25)" chứ không phải là "25 frames per second continuous shooting", bắn 25fps thì nó thành quay film mất.
    Khà khà, có thể là em nhầm. Em test bằng cách set sang định dạng RAW rồi chỉnh qua chế độ chụp nhanh tốc độ cao, thế là cứ nhấn cò và máy cứ bắn lách tách liên tục cho đến khi nhả cò thôi, nếu không nhả cò thì nó cứ bắn tiếp. Bác cứ thử xem nhé.

Trước đây khi chưa update fw mới này thì burst buffer của 7D cho phép chụp liên tiếp tối 126 hình với định dạng jpg, 15 hình với raw trước khi bị tràn bộ nhớ (đây là spec của nsx đưa ra với đk test bằng UDMA card), tốc độ 8fps. Thật sự trong nhu cầu bình thường của người dùng bán chuyên như anh em mình thì 8fps là quá khủng rồi.

@dongdigipics: Cách test của bác như vậy là test xem đến khi nào buffer bị tràn máy ko cho chụp nữa thôi. Chứ bình thường bác muốn 7D đạt đến tốc độ 8fps thật sự cũng không phải dễ đâu, bác phải thỏa các đk sau thì 7D mới chụp nhanh tối đa: phải có gripd để máy nạp điện nhanh và mạnh đủ đáp ứng yêu cầu tốc độ, thẻ nhớ bác phải là thẻ chuẩn tốc độ cao, phải off bớt các opt trong máy (như noise reduce, lighting optimize....). Chứ bình thường ko grip, thẻ CF hàng phổ thông, On các tính năng phụ trợ của 7D thì máy chỉ đạt tầm 5-6fps thôi.
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 03:07 PM ngày 07-08-2012

Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng