Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: tư vấn đèn flash

tư vấn đèn flash

Mình đang có cái flash 420ex ( con này ko chỉnh đc công suất) dự tính mua thêm cái flash nữa để chụp studio cho mấy nhóc ở nhà. Ko biết nên mua hàng TQ or mua flash máy phim or 430ex, 550ex. 580ex? nhờ các bác tư vấn giùm. thanks

ko chinh dc công suất thì dùng đèn TQ cho lành à

Nếu ko chụp sự kiên ăn tiền vv,,, thì đèn TQ vẫn ngon chán, 560 hoặc 565 YN có TTL
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    ko chinh dc công suất thì dùng đèn TQ cho lành à

Nếu ko chụp sự kiên ăn tiền vv,,, thì đèn TQ vẫn ngon chán, 560 hoặc 565 YN có TTL
    Chào bác chuotlang,

Hiện tại mình cũng đang ở TQ và cũng vừa mới tập chụp ảnh, nếu bác có thời gian, mình muốn nhờ bác tư vấn cho mình một chút về đèn flash rời.

Hiện mình chưa dùng qua flash bao giờ, và cũng đang nhắm con Flash Meike MK930.

Vấn đề của mình ở đây là giá thành không cao nên có thể sắm được, vì vẫn đang đi học. Ý mình là bác tư vấn dùm đèn này có chế độ nhại sáng không? Kiểu như mình đặt đèn rời ra khỏi máy ảnh, dùng flash cóc để nháy sáng cho nó đánh hay là phải mua thêm trigger rời cho nó thì mới đánh kiểu nhại sáng được. Máy mình đang dùng là Canon 60D.

Mong bác tư vấn vì mình rất lơ mơ trong vấn đề này.

Hiện mình đang ở Nam Ninh - Quảng Tây.

Cám ơn bác nhiều.
    Canon 6D - 50mm f1.8 STM - 85mm f/1.8 USM

Mình cũng có thể gắng thêm chút để lấy MK950 của Meike, hy vọng các bác tư vấn dùm mình ạ.
    Canon 6D - 50mm f1.8 STM - 85mm f/1.8 USM

Chơi mấy con Nikon SB24, 26, 28 hoặc dòng 540EZ của Canon cho rẻ.

Nếu bạn chỉ chụp ở nhà thôi thì chỉ cần đèn công suất vừa phải, đương nhiên là có TTL thì tiện hơn nhiều. Theo mình nên dùng Nissin cũng OK, nếu ko bạn mua yongnuo 468 cũng OK.
    Nikon...