Trang 1 / 12 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 120

Chủ đề: CANON EOS M Mirrorless Camera !

CANON EOS M Mirrorless Camera !

CANON EOS M Mirrorless Digital Camera, with EF-M 22mm f/2 STM Lens, 18.0 Megapixel CMOS (APS-C) sensor, 3.0" Touch Screen LCD, Compatible with the full line of Canon EF and EF-S lenses with optional adapter

EOS 6D & 7D, L lens, SX50

đợi nó ra mua 1 e

Bác nào sở hữu dàn lens L của Canon rồi thì chơi E này được. Còn lại thì không xuất sắc lắm mà giá có vẻ khá cao . Hệ sinh thái của m4/3 và Nex đang ngon hơn :D

Quote Được gửi bởi Zanr Zij View Post
    Bác nào sở hữu dàn lens L của Canon rồi thì chơi E này được. Còn lại thì không xuất sắc lắm mà giá có vẻ khá cao . Hệ sinh thái của m4/3 và Nex đang ngon hơn :D
    Bác này nói quá chuẩn..em thấy con này chỉ có thể khiến 1 người sở hửu đầy đủ dàn lens canon quan tâm..nói về thiết kế em này không bằng kiểu dáng hiện đại như Nex,cũng k thể bằng kiểu dáng retro,hoài cổ của fujifilm...Chắn em này khó có thể cạnh tranh với các đại ca như nex,M4/3 và fuji rồi..^^

Con này vẫn thiếu nhiều thứ so với các hệ thống hiện có và Canon cũng chưa dám phá sale của mấy con EOS ngay nên chắ cũng cần thời gian mới biết nó ra sao đc

Theo em con này design quá xấu, kiểu như "Friday afternoon design"!!

Quote Được gửi bởi ducnhi_mc View Post
    Theo em con này design quá xấu, kiểu như "Friday afternoon design"!!
    bác này nói bóng bẩy nhỉ nhưng mà em like đấy. Chiều t6 ai cũng muốn về nhà, design nó nhanh nhanh lẹ lẹ lên rồi còn về nhà với gia đình và hượng thụ nghỉ ngơi cuối tuấn :D

Nếu nghĩ thì chiếc này ko # j thiết kế của mấy cái ixus nhỉ? Canon có ý j ko đây, sao ko theo cái thiết kế Canon QL hoặc canon SLR ngày trc như FTB, T vv

Thế này chẳng hạn (hình sưu tầm):

Em thực sự thích thiết kế của ông này, mặc dù nó ko thành sự thực, hic, giá như canon làm chiếc này nhỉ, Vừa có L vừa có Mirrorless bé bé cầm chơi.

35 f1.4 L của canon thật suất sắc.
    PNS

Chắc phải quay về với CANON M thui
    Lens của sony chán quá !
    EOS 6D & 7D, L lens, SX50

Quote Được gửi bởi Wish_Star View Post
    Chắc phải quay về với CANON M thui
    Lens của sony chán quá !

Thế sao hôm trước thấy bác bẩu là Sony đã đưa cái chất lượng fullframe vào mirrorless rồi thì cần gì quay lại nữa =))

Quote Được gửi bởi Fuji x100 View Post
    bác này nói bóng bẩy nhỉ nhưng mà em like đấy. Chiều t6 ai cũng muốn về nhà, design nó nhanh nhanh lẹ lẹ lên rồi còn về nhà với gia đình và hượng thụ nghỉ ngơi cuối tuấn :D

Nếu nghĩ thì chiếc này ko # j thiết kế của mấy cái ixus nhỉ? Canon có ý j ko đây, sao ko theo cái thiết kế Canon QL hoặc canon SLR ngày trc như FTB, T vv

Thế này chẳng hạn (hình sưu tầm):

Em thực sự thích thiết kế của ông này, mặc dù nó ko thành sự thực, hic, giá như canon làm chiếc này nhỉ, Vừa có L vừa có Mirrorless bé bé cầm chơi.

35 f1.4 L của canon thật suất sắc.
    Canon làm con này ra thì Leica nó kiến chết à bác :D. Nếu mà dùng được ống L theo kiểu gắn trực tiếp thì có mà thành cái hộp vuông chằn chặn như con Pentax K-01 ý bác :D

Chưa biết ống 35f1.4L của Canon chất lượng thế nào nhưng ống 70-200mm f2.8 L IS2 thấy cũng tốt.
    Được sửa bởi Zanr Zij lúc 11:09 PM ngày 23-08-2012

Trang 1 / 12 12311 ... Cuối cùngCuối cùng