Trang 3 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 120

Chủ đề: CANON EOS M Mirrorless Camera !

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    nó mà ra con này em bán ngay nex, em đồ rằng bác cũng bán ngay co olympus vì thiết kế con này quá đẹp, hehe
    Vấn đề là nó lai không có thật nên cũng chẳng phán được là đổi ngay hay ko :D. Nó có thật mà giá nó mặn thì cũng không mặn mà lắm :D

Quote Được gửi bởi kruno View Post
    tất cả trên thị trường nghĩa là ám chỉ là cùng phân khúc, dĩ nhiên k thể so 1 chiếc honda wave với kawasaki ninja dc mặc dù cùng là xe 2 bánh, còn nếu vẫn muốn s/s thì tùy hỷ

dĩ nhiên dòng lx tốt k hẳn nhờ sensor mà là thừa hưởng chất lượng quang học cao từ ống kính hợp tác với Leica. Thế nhưng điuề k thể chối cãi là mấy cái 4/3 của dòng GF, Olympus thì k có cửa khi so sánh với ảnh của LX. Đó là điuề từ đầu tôi đã khẳng định chứ k nói cứ sensor to hơn là tốt hơn toàn diện. Vậy tại sao k lật ngược vấn đề: sensor 4/3 hoặc crop 1.6 dc trang bị lens Leica? Thế thì KQ khỏi nói cũng biết.

Đó dĩ nhiên đang nói là 1 hệ thống máy ảnh và ảnh mới là việc cần cân nhắc trên bàn cân chứ k phải quan trọng cái sensor - đã vốn chiếm 5-60% ảnh hưởng tới KQ sau cùng.
    Cá nhân em chẳng thấy các máy mà em đã liệt kê ở trên khác nhau về phân khúc chỗ nào khi mà giá bán của nó không chênh nhau quá nhiều, trừ Leica M. Thôi thì bác so sánh vậy cũng được, nhưng bác nên nói rõ cho những người như em đây hiểu là các máy bác muốn so là những máy nào còn những máy nào không tính?

Thứ hai, chuyện các máy m4/3 của Pana và Olym chụp xấu hơn LX5 là do bác tự cảm nhận hay đọc được ở đâu? Em chưa nghe ai nói thế cả.

Thứ ba, vì lý do gì mà các máy m4/3 không dùng được lens Leica đến nỗi nó phải chịu thua LX5 vậy?

Thứ hai, chuyện các máy m4/3 của Pana và Olym chụp xấu hơn LX5 là do bác tự cảm nhận hay đọc được ở đâu? Em chưa nghe ai nói thế cả.

K những tự cảm nhận mà còn dc chứng minh bởi ảnh của các bác chụp, và nếu cần cũng sẽ chứng minh, k vde gì lớn cả

Thứ ba, vì lý do gì mà các máy m4/3 không dùng được lens Leica đến nỗi nó phải chịu thua LX5 vậy?

cũng như trên, vừa do lens (ai cũng biết nó quyết định phần lớn chất lượng) vừa do người chụp. VD: 1 cái canon cùi 350D cắm 135L khác hoàn toàn 7D chụp 18-135 @ 135mm hoặc 5d2 cắm 28-135 @ 135mm
    EOS

Về chuyện m4/3 vs LX5: Em biết nguồn gốc kết luận của bác là được rồi, bác khỏi chứng minh mất công.

Về chuyện ống kính: Ý em là sao bác nghĩ máy m4/3 không có ống Leica?

vấn đề ở đây k phải là các hãng khác k làm dc sensor to nhưg với mức giá họ tính như thế thì k đáng 1 tí nào

ví dụ dòng GF của Lumix hoặc Olympus, còn bác so với Leica và X100 của Fuji thì hơi khập khiễng vì nó k thuộc phân khúc này, mạng hơi hướm range finder nhiều hơn

còn nếu nói sensor 4/3 lợi thế thì bản thân e nhận định nó là dạng nữa mùa khi so với crop 1.5 và sensor dòng compact loại tốt vd LX5. bác nêu thử xem nó lợi thế cái gì, ở đâu và khi nào?

mức giá của eos M k phải là rẻ nhg so với việc đi kèm ống 35 f2 (tương đương) thì dĩ nhiên nó có sức hút riêng với gần 1 ngàn đô đi mua con nex5 với ống kit khẩu bé tí. đó là chưa nói tới olympus cho ra 1 đống máy bé tí, xài còn thua con P&S LX5 mà giá thì trên trời, đánh mất truyền thống của hãng
    Ngồi đọc bài của bác ZZ thấy bác chưa dùng m4/3 hoặc chưa dùng những con chất lượng của m4/3 + khai thác khả năng của nó.

K những tự cảm nhận mà còn dc chứng minh bởi ảnh của các bác chụp, và nếu cần cũng sẽ chứng minh, k vde gì lớn cả

cũng như trên, vừa do lens (ai cũng biết nó quyết định phần lớn chất lượng) vừa do người chụp. VD: 1 cái canon cùi 350D cắm 135L khác hoàn toàn 7D chụp 18-135 @ 135mm hoặc 5d2 cắm 28-135 @ 135mm

Nhìn cái chữ leica trên lens LX5 mà đã phán micro 4/3 chụp kém hơn LX5.
    Xin lỗi bác chứ em chả dùng cái M4/3 nào cũng biết pana nó có lens Leica AF cho các dòng của nó bác ạ. Theo bác thì 1 cái lens leica to hơn giá còn đắt hơn cả con LX5 mà gắn vào máy sensor do pana sản xuất lớn hơn LX5 lại ra ảnh xấu hơn chăng ?

Cái so sánh của bác giống thế này, bác mua 1 cái 7D+ lens (giả dụ 70-200L F4 đi).
    Rồi, bác có 1 con 5DmIII, mua 1 cái 70-200L f2.8 II với giá nguyên con ống đắt hơn cả bộ trên của bác.

Và sau khi test chất lượng hình ảnh bộ 5DmII + 70-200L f2.8 phiên bản 2 kém hơn ;)) ?

vấn đề ở đây k phải là các hãng khác k làm dc sensor to nhưg với mức giá họ tính như thế thì k đáng 1 tí nào

ví dụ dòng GF của Lumix hoặc Olympus, còn bác so với Leica và X100 của Fuji thì hơi khập khiễng vì nó k thuộc phân khúc này, mạng hơi hướm range finder nhiều hơn

còn nếu nói sensor 4/3 lợi thế thì bản thân e nhận định nó là dạng nữa mùa khi so với crop 1.5 và sensor dòng compact loại tốt vd LX5. bác nêu thử xem nó lợi thế cái gì, ở đâu và khi nào?

mức giá của eos M k phải là rẻ nhg so với việc đi kèm ống 35 f2 (tương đương) thì dĩ nhiên nó có sức hút riêng với gần 1 ngàn đô đi mua con nex5 với ống kit khẩu bé tí. đó là chưa nói tới olympus cho ra 1 đống máy bé tí, xài còn thua con P&S LX5 mà giá thì trên trời, đánh mất truyền thống của hãng
    Thiệt là tội nghiệp cho Olympus Pen :(( LX5 lợi hại vậy sao???
    What goes up,must come down...

LX7 mới ra có khi còn đập chết cả m10

Quote Được gửi bởi 6300 View Post
    LX7 mới ra có khi còn đập chết cả m10
    đúng là vậy đó

có điều lx5 thì e cầm qua rồi, chứ chưa chắc bác dc sờ tới cái m6 nữa
    EOS

Xấu là không thích rồi

Trang 3 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng