Trang 8 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 103

Chủ đề: nên chọn mua body canon 7D hay 60D ??

Quote Được gửi bởi eyes_on_me View Post
    bác chụp bằng mắt hay bằng tai thế
    Bằng cả mắt và cả tai, chụp thì ngoài hình đẹp thì còn phải sướng lỗ tai khi nghe tiếng màn trập chứ bác, ko ít bác vì nghiện tiếng màn trập dòng 1D mà mất ngủ.).

Quote Được gửi bởi archi_phan View Post
    Bằng cả mắt và cả tai, chụp thì ngoài hình đẹp thì còn phải sướng lỗ tai khi nghe tiếng màn trập chứ bác, ko ít bác vì nghiện tiếng màn trập dòng 1D mà mất ngủ.).
    bác này nói không sai ! đó là cảm giác chụp . Riêng xxxD thì cháu luôn xếp dưới 20D =)) cháu té !
    Neovu's Flickr
    Nikon F3T*Pentax LX*EOS 5D

Smile

Quote Được gửi bởi dinhvuhai View Post
    bác này nói không sai ! đó là cảm giác chụp . Riêng xxxD thì cháu luôn xếp dưới 20D =)) cháu té !
    Nói như mấy bác... Cỡ dòng 1D-X thua hết mấy cái máy phim vì phải bắt chước...

Riêng về công nghệ, ko so với PnS, mua 1Ds xài được vài buổi phải trả lại, trung thành với xxD mới vì có rất nhiều bất cập đối với bản thân mình và chất lượng ảnh quá kém so với xxX, xxxD đời mới sx sau năm 2009

Quay lại bài toán 60D, 7D... Có điều kiện thì cứ cái nào mắc tiền nhất cứ mua thôi. Nếu dân chụp ảnh nghiệp dư chụp < 20K shots/năm, điều kiện kinh tế giới hạn thì 60D là 1 lựa chọn khá tốt và hiệu quả

Bản thân mình, nếu đã đủ tiền chơi 7D thì cố thêm chút chơi 5DM2 luôn vì chênh lệch tầm 700$ ko phải là món tiền lớn, bù lại đầu tư thêm 70-200f2.8, hay 24L 35L là quá ổn. Bên cạnh đó 60D là backup cho những trường hợp hết pin, cần góc chụp khó phải tận dụng màn hình xoay, mang vác cũng nhẹ

Quote Được gửi bởi kienkt View Post
    Nhắm thấy các bác tranh luận (thay vì cãi cọ) kéo dài tận đến giờ, mình chả thấy chủ topic đâu cả. Chỉ toàn các bác vào đâu, 1 người 1 ý, thế là loạn xì ngầu.
    Đôi lời với chủ thớt: chắc bạn đã rõ nhu cầu trước khi đăng đàn hỏi, vì tư vấn cỡ nào thì bạn cũng phải quyết lấy cho mình. Cá nhân mình chỉ khuyên bạn là:" Coi ảnh ở box nào ưa mắt hơn thì lấy máy đó, lăn tăn quá hóa ra bác chả có máy xài đâu, vì có cái gì là hoàn hảo cả nhỉ :P"
    theo lời các bác + suy nghĩ của mình + đầu tư => mình đg nhắm em 60D cho gọn nhẹ , mà cho hỏi viewfinder của 60D có giống 7D ko ạ ? vì mình chụp hình chỉ thích chụp bằng viewfinder , ko thích nhìn bằng LCD, chuối lắm
    đã mất cánh tay... chờ mua tay mới

Quote Được gửi bởi green_apple View Post
    theo lời các bác + suy nghĩ của mình + đầu tư => mình đg nhắm em 60D cho gọn nhẹ , mà cho hỏi viewfinder của 60D có giống 7D ko ạ ? vì mình chụp hình chỉ thích chụp bằng viewfinder , ko thích nhìn bằng LCD, chuối lắm
    VF 60D so với 7D 1 trời 1 vực. Nhìn 7D xong cắm 60D vào thấy cứ như nhìn vô 1 vực thẳm sâu hun hút )
    Macro tập sự

Quote Được gửi bởi Xe0m View Post
    Nói như mấy bác... Cỡ dòng 1D-X thua hết mấy cái máy phim vì phải bắt chước...

Riêng về công nghệ, ko so với PnS, mua 1Ds xài được vài buổi phải trả lại, trung thành với xxD mới vì có rất nhiều bất cập đối với bản thân mình và chất lượng ảnh quá kém so với xxX, xxxD đời mới sx sau năm 2009

Quay lại bài toán 60D, 7D... Có điều kiện thì cứ cái nào mắc tiền nhất cứ mua thôi. Nếu dân chụp ảnh nghiệp dư chụp < 20K shots/năm, điều kiện kinh tế giới hạn thì 60D là 1 lựa chọn khá tốt và hiệu quả

Bản thân mình, nếu đã đủ tiền chơi 7D thì cố thêm chút chơi 5DM2 luôn vì chênh lệch tầm 700$ ko phải là món tiền lớn, bù lại đầu tư thêm 70-200f2.8, hay 24L 35L là quá ổn. Bên cạnh đó 60D là backup cho những trường hợp hết pin, cần góc chụp khó phải tận dụng màn hình xoay, mang vác cũng nhẹ
    700$ chắc chắn nhiều hơn số tiền em bỏ ra để mua bộ gear chụp những bức ảnh này :D

Nếu với tiêu chí và trình của bác toanco_k32, 60D + Kit 18-135 + 50f1.8 = 7D Body là tối ưu hóa nhất rồi.

Chủ thớt chọn được em nào chưa?

Quote Được gửi bởi toanco_k32 View Post
    700$ chắc chắn nhiều hơn số tiền em bỏ ra để mua bộ gear chụp những bức ảnh này :D

bác chụp bằng 60D à?? bằng Lens gì vậy bác ? màu tươi quá !!
    em đang có vẻ thiển về 60D vì chênh lệch tiền nhìu quá, giữa con 60D 7k shot 2nd 15tr và 7D 3k5 shot giá 22tr , nên chọn combo nào các bác ?!!
    đã mất cánh tay... chờ mua tay mới

em đang có vẻ thiển về 60D vì chênh lệch tiền nhìu quá, giữa con 60D 7k shot 2nd 15tr và 7D 3k5 shot giá 22tr , nên chọn combo nào các bác ?!!
    Đến giờ này mà còn post hỏi chọn em nào? pohand, "tiền nào của đó". 7D vừa nâng cấp lên firmware 2.0, tăng thêm sức mạnh rất đáng kể.

Em chụp bằng 400D + Tamron 17-50 + Chân máy Trung hoa Anh hùng ạ :D
    Ảnh em chụp RAW, đưa vào Photoshop để đặt lại màu mè,tương phản, cân bằng trắng & xuất ra JPEG
    7D
    <Tok 11-16> <Sig 18-35 1.8> <Tam 70-300 VC> <50 1.8> <Tam 90 2.8 Macro>
    550EX +Yongnuo 560

Trang 8 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng