Trang 2 / 75 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 745

Chủ đề: Góc ảnh canon 1d-x

Úi... không khéo bác huynhhai59 làm giá máy 1Dx xuống thêm tí nữa cho anh em Canon nhờ... he...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Bác huynhhai chụp test thì cứ lấy tĩnh vật + tripod ra thử cho nó chắc ăn

mình thấy các bác trong nầy hơi bị nóng tính và vội vàng khi có những comments không đáng có. cứ để từ từ bác Huynhhai59 có thêm thời gian làm quen với máy thì có sao đâu. đây là ý kiến rất chân thành của mình.

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Úi... không khéo bác huynhhai59 làm giá máy 1Dx xuống thêm tí nữa cho anh em Canon nhờ... he...
    Quote Được gửi bởi TiCan_2009 View Post
    Bác huynhhai chụp test thì cứ lấy tĩnh vật + tripod ra thử cho nó chắc ăn
    chỉ đơn giản là coi 1D-X khử noise ở ISO cao thôi mà,coi coi cao cỡ nào thì hết nhận gia mình.
    Được sửa bởi huynhhai59 lúc 06:21 AM ngày 02-08-2012

sao bác không post luôn vào topic của bác trandzung mà lập một cái topic mới làm gì?

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Bác huynhhai có thời gian test ISO cao cho mọi người thèm đi ạ. Phân tích ảnh sample và kích thước file RAW thì mấy anh Tây chỉ ra 1Dx không có cải thiện gì về Details và Dynamic Range hay Color Depth gì so với đời trước. Duy chỉ có khử noise ở ISO cao là tốt vượt bậc và đánh giá cao hơn nhiều so với đối trọng bên Nikon. Hệ thống lấy nét thì khó mà review được trừ khi trải nghiệm thực tế. Ngoài ra còn 1 yếu tố nữa mọi người phát hiện từ topic đã có của bác Trandungz đó là màu của 1Dx trầm hơn hẳn 5D3 và có xu hướng giống màu Digic II.

Mong được xem các ảnh test low light ở iso cao 1Dx!
    Xin lỗi bác Thạch chứ bác chắc đọc nhiều mà sờ (touch) ít nên bác giống mấy "ngài viện sĩ" của Việt Nam qúa! Topic nào cũng nhảy vào chém gió như thần :-D
    "Nhiếp ảnh là một trò chơi ánh sáng"

Quote Được gửi bởi tungngm View Post
    sao bác không post luôn vào topic của bác trandzung mà lập một cái topic mới làm gì?
    Topic của bác Trandzung toàn cao thủ bác thấy không ? hình ảnh mình chụp đa số là nơi làm việc không có ý tưởng gì cả,mang tính kỷ niệm là chính,đời thường của công việc hàng ngày.Nên không dám up chung vô Topic của bác Trandzung làm loãng Topic của bác ấy.

__________________________________________________ __________________________________________________ _____________
    Hết cuộc đời này.... đâu trả hết tình đâu !

Một vài hình ảnh về phẫu thuật mắt đục thủy tinh thể bằng phương pháp Phaco.

Bệnh nhân được nhỏ thuốc giãn đồng tử chờ trước khi mổ

Gây tê vùng trước khi chuyển vào phòng mổ

E kíp phẫu thuật với hai máy một buổi có thể mổ vài chục case

Cận cảnh một case phẫu thuật
    Với một bác sĩ tay nghề thiện xạ (không ăn chân gà) mổ một case chỉ với 15,20 phút

p/s với điều kiện thiếu sáng trong phòng mổ,chụp ISO cao 1D-X cho hình vẫn không vừa ý,không biết có phải người chụp quá ẹ không,mua 1D-X chỉ để khoe với đồng nghiệp hình đẹp,mà xấu quá ém luôn.
    __________________________________________________ __________________________________________________ _____________

Bệnh viện Nhà bè lại cho chụp ảnh trong phòng mổ vô trùng hả bác...thế này thì 1D-X của bác chắc phải tắm cồn trước khi mang vào rồi...he he he.
    Canon EOS 5D Mark III+Ricoh GR 21+Nokia 808 PureView

Quote Được gửi bởi hoangtung2007 View Post
    Bệnh viện Nhà bè lại cho chụp ảnh trong phòng mổ vô trùng hả bác...thế này thì 1D-X của bác chắc phải tắm cồn trước khi mang vào rồi...he he he.
    Không cần phải tắm Alcool đâu bác.... đồ của BS vi trùng nào dám ! khà khà..

Trang 2 / 75 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng