Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 54

Chủ đề: Canon 1D Mark II N - Dựng xây một huyền thoạ

tất cả các body digic II đều có màu giống vậy bác ah, mà thực ra thì màu bác có thể chỉnh trong picture style

Quote Được gửi bởi vthdoan View Post
    Va 1 dieu nua cac bac oi ! Cac bac co the cho em xin 1 it thong tin ve Gia cua cac con may 1 d ko ah ( hang moi va 2nd luon ) de em Tham khao ah ! Va neu co the cac bac cho em biet nam ra doi cua no luon ah , va con nao dang dong tien bat GAO voi cai Gia cua no ah ! Em xin CHAN THANH CAM ON !
    bác sửa lại có dấu đi, khó đọc quá
    mấy cái máy em liệt kê ra hết rồi, nếu có nói thông tin thì cũng chỉ sơ sơ, còn nói chi tiết thì cũng phải google mới nói chi tiết được
    từ nãy đến giờ nếu bác chịu khó lên google thì bác còn biết nhiều hơn em nữa rồi, tất cả dòng 1d em liệt kê ra rồi đó

@vthdoan: em chân thành khuyên bác tĩnh tâm chụp một thời gian, chừng nào bác làm chủ được con 5d của bác, biết rõ điểm mạnh điểm yếu của nó, biết rõ điểm mạnh điểm yếu và nhu cầu của mình rồi hãy quyết định. Bác mới chơi mà cứ lao vào box thiết bị thì chỉ tổ tốn tiền mà không nâng cao được tay nghề đâu ạ. Cầm 500d, d5000 vẫn có được ảnh đẹp long lanh, vì ảnh đẹp còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác, trong đó quan trọng nhất là sự tinh tế của người chụp.

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    5d3 là hợp lý, 70tr chưa với đến được dòng cao của 1d nhưng quá nhiều với đời trước,
    bác lập topic mời những bác nào có 1d và có 5d đi cafe ấy, test trực tiếp sẽ thấy
    trừ 1dx ra thì chẳng có con nào có màn hình ngon như 5d3 bây giờ cả, chụp phát xem luôn cho sướng
    Ặc ặc! Mời các bác xài 5D Mark III đi cafe sẽ dể hơn mời các bác xài 1Ds mark II đó, vì các bác xài dòng digit II đều có tính trầm như máy vậy.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác vthdoan cứ thấy ảnh ng ta chụp lens hay body j là thích là mua.Sang 5D rồi lại thích con 5D khác mới hơn. h sang đây lại thích 1D mark II N ) Bác thẩm hơi nhanh đấy ạ . Theo em nghĩ bác cứ dùng 1 máy nào đó 1 time để tìm hiểu cái hay cái dở đã chứ đc 3 ngày lại đổi body 1 lần rồi thấy lens ng ta chụp đẹp lại hỏi tìm mua như thế thì....

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Ặc ặc! Mời các bác xài 5D Mark III đi cafe sẽ dể hơn mời các bác xài 1Ds mark II đó, vì các bác xài dòng digit II đều có tính trầm như máy vậy.
    ý em nói anh đó, hehehe, bữa đi cafe cho ông kia xem máy xong rồi ổng mua 1ds3 luôn, chả biết giờ sao rồi nữa...

hịc ca tụng 1Dm2 qua, chác bác mua XONG TÍNH BÁN NÊN LÀM BÀI NÀY PR phải ko , hê hê, có bán thì hú em nha .... hê he

P/s: nói đùa chứ mình cũng cùng quan niêm với bác, ko thik đời mới 50d ,60d bi giờ, đang sài 20d thôi (4 năm rồi) (^^) nhất định ko lên lắt nhắt (40d =>50d =>60d), đã lên là lên dòng xD, mà xD thì phải 1D, kinh tế bình thường, ko dùng máy ảnh là công cụ kiếm ăn chính nên 1Dm3, m4 giá chưa hợp lý để chơi bời, nên ấp ủ con 1dm2 này đã lâu, với giá hiện nay của 1dm2 thì con này phù hợp đáng để tập tành.

mỗi người 1 quan niệm, các bác nào thik quay phim, view đẹp thì cứ mua 60d, 650d đi nha, đừng chém em tội nghiệp - còn các bác có tầm trên 70 thì việc j phải lăn tăn, nhỏ gọn thì 5dm3, hâm hố thì 1dm3 + thêm cái lens L .... mà chụp Gđinh thi 5dm3 là hợp lí, (là em thì em vẫn chon option 1dm3 ^^)

chúc cả nhà vui vẻ !

Quote Được gửi bởi taohehehe View Post
    hịc ca tụng 1Dm2 qua, chác bác mua XONG TÍNH BÁN NÊN LÀM BÀI NÀY PR phải ko , hê hê, có bán thì hú em nha .... hê he

P/s: nói đùa chứ mình cũng cùng quan niêm với bác, ko thik đời mới 50d ,60d bi giờ, đang sài 20d thôi (4 năm rồi) (^^) nhất định ko lên lắt nhắt (40d =>50d =>60d), đã lên là lên dòng xD, mà xD thì phải 1D, kinh tế bình thường, ko dùng máy ảnh là công cụ kiếm ăn chính nên 1Dm3, m4 giá chưa hợp lý để chơi bời, nên ấp ủ con 1dm2 này đã lâu, với giá hiện nay của 1dm2 thì con này phù hợp đáng để tập tành.

mỗi người 1 quan niệm, các bác nào thik quay phim, view đẹp thì cứ mua 60d, 650d đi nha, đừng chém em tội nghiệp - còn các bác có tầm trên 70 thì việc j phải lăn tăn, nhỏ gọn thì 5dm3, hâm hố thì 1dm3 + thêm cái lens L .... mà chụp Gđinh thi 5dm3 là hợp lí, (là em thì em vẫn chon option 1dm3 ^^)

chúc cả nhà vui vẻ !
    Nhất trí với quan điểm của bác
    Cái em thích nhất ở dòng 1D là cân bằng trắng của nó :D
    Với 70tr thì em sẽ chọn ngay 1D mark IV. Tại sao 1D4 ko phải ff & ra đời vài năm rồi mà giá 2nd vẫn ~ 70tr, trong khi 5D3 mới ra vài tháng mà giá 2nd còn có ~ 57tr?
    Canon 1Ds mark II + 50 STM + Sigma 50 + Victory 3080

@Louisvu: Anh chụp rất đẹp, em nghĩ dù anh cầm máy nào thì hình chụp ra nó cũng phảng phất nét riêng của anh. Mạn phép cho em add flickr của anh để tiện theo dõi những hình anh chụp để học hỏi.
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 05:10 PM ngày 13-09-2012

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng