Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Phân loại các loại hàng lens?

Phân loại các loại hàng lens?

Mình thấy ghi quảng cáo là "code UA-mới 100% bảo hành 12 tháng", và cũng loại khác là "code UA- mới 100% hàng chính hãng", giá cả cũng khác nhau.
    Vậy có mấy loại hàng lens trên thị trường hả các bác?
    Với cả có vụ mua lens đã đăng ký và chưa đăng ký với hãng là ntn ạ, giá 2 loại lens này cũng khác nhau nữa? Tức là mua mới hoàn toàn từ nhà sản xuất, sau đó mới đăng ký??

Vụ giấy bảo hành của Canon đỏ chót nữa ạ? Code Lens trùng số hộp, giấy bảo hành ghi rõ: "chỉ có giá trị bảo hành tại .... (tên nước nào đó)"

Như vậy có mấy loại hàng lens và cách phân biệt ntn ạ? Mình nghe nói là đưa code lens vào check soft gì đó thì biết lens đó đã đăng ký, hay chưa? hoặc biết được là loại lens ?
    Thanks các bác.
    Được sửa bởi photovs lúc 01:48 PM ngày 26-07-2012

Trên giang hồ giờ tồn tại 2 loại lens.
    Một là hàng phân phối chính thức của Lê Bảo Minh, loại này được bảo hành 2 năm, có thẻ bảo hành chính hãng của Canon Việt Nam cấp.
    Hai là hàng xách tay, giá mềm hơn so với loại trên, thường được bảo hành 1 năm bởi tiệm(nơi mua).

Tuy nhiên, loại nào cũng được sản xuất bởi Canon hết nên có thể nói chất lượng y chang nhau. Ở Mỹ em cũng thấy có 2 loại là USA vs Import, chắc cũng như VN thôi

Bảo hành 12 tháng là hàng xách tay, cửa hàng tự bảo hành
    Hàng chính hãng thì bảo hành bởi canon lê bảo minh 2 năm
    Còn 1 loại nữa là hàng xách tay nhưng được mua bảo hành của canon lê bảo minh, quyền lợi tương đương hàng chính hãng nhưng rẻ hơn tí
    Canon không bảo hành toàn cầu nên phải ghi tại nước nào đó

Thanks các bác. Vậy làm thế nào biết được hàng mình vừa mua từ 1 ng khác là hàng xuất xứ của chính hãng bảo hành 2 năm, ngoài cái giấy bảo hành đỏ đỏ ghi là "bảo hành tại VN". Và ngày bảo hành đến hết hạn bảo hành 2 năm thì xem ở đâu ạ?
    Có phải đăng ký gì đó k?

Không cần đăng ký đâu bác, trên lens co' số serial key trùng với cái thẻ của bác là được.

Quote Được gửi bởi kentevant View Post
    Không cần đăng ký đâu bác, trên lens co' số serial key trùng với cái thẻ của bác là được.
    Như vậy là chỉ có hàng chính hãng mới có giấy bảo hành canon trùng với serial ghi trên lens phải không? Hàng xách tay thì k có giấy bảo hành canon ạ?
    Còn vụ bảo hành 2 năm là tính từ thời điểm nào ạ, vì trong giấy bảo hành không ghi ngày mua bán gì hết.

Quote Được gửi bởi photovs View Post
    Như vậy là chỉ có hàng chính hãng mới có giấy bảo hành canon trùng với serial ghi trên lens phải không? Hàng xách tay thì k có giấy bảo hành canon ạ?
    Còn vụ bảo hành 2 năm là tính từ thời điểm nào ạ, vì trong giấy bảo hành không ghi ngày mua bán gì hết.
    BH 2 năm chính hãng từ LBM thì họ có Thẻ BH, trên đó ghi rõ BH từ tháng nào và năm nào và số serial của lens hay body.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    BH 2 năm chính hãng từ LBM thì họ có Thẻ BH, trên đó ghi rõ BH từ tháng nào và năm nào và số serial của lens hay body.
    Thank các bác. Giờ mình đã hiểu.

các bác cho em đào mộ phát ạ, chả là mới mua lại của 1 bác cái lens full box LBM mà không biết thẻ BH và box có phải của lens ko, trên lens thì ghi là UA1116, mà thẻ BH và hôp thì seri như này, các bác xác minh giúp em với ạ:

Vớ va vớ vỉn

Quote Được gửi bởi biennho_vt View Post
    các bác cho em đào mộ phát ạ, chả là mới mua lại của 1 bác cái lens full box LBM mà không biết thẻ BH và box có phải của lens ko, trên lens thì ghi là UA1116, mà thẻ BH và hôp thì seri như này, các bác xác minh giúp em với ạ:

Đối chiếu số series lens và số series của thẻ BH, giống là OK
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng