Trang 59 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 581 đến 590 / 931

Chủ đề: Góc bàn luận và ảnh từ Canon 1D-X.

Quote Được gửi bởi nokiano258vn View Post
    Bác mua được 1Dx với giá rẻ quá, em tìm gần 2 tháng không có, mấy chỗ có thì là hàng lỗi, em hỏi giấy chứng nhận đã sửa lỗi thì họ không có nên em mua mới luôn
    Trc em còn mua hụt của ng quen con 6000 shot giá 92tr cơ, năm ngoái. Nói chung gặp ng cần bán thì giá đúng nên em cũng thấy ok vì đã fix là ko mặc cả rồi
    Bên em thì 118tr hàng mới có sẵn ngay chứ ko cần như vn đắt vậy nên em thấy dưới 100 là hợp lý
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Còn phong cảnh thì sao ạ, em nhìn chụp mẫu ảnh resize có vẻ nổi khối hơn nhưng hình như vẫn chưa bằng 1ds3 thì phải

Em dùng filter rồi thì ko thích hdr và multiexp của 5d3 lắm thì hơi thừa thãi
    Mình chưa sử dụng 1DS3 nên không rõ, đang có người quen kêu bán giá $1900, đang suy nghĩ nên có lấy thử chơi không đây.
    Gear còn đang thiếu vài món.

1DX quá đỉnh, ảnh đẹp quá
    ------------
    Canon 1Dm2+FL 55/1.2 Happy Shoot!

Chụp full moon ngày hôm qua. Tính chờ đến bloodmoon mà sau đó thì mây che kín cả bầu trời.

K1DX4238-Edit by kevinle4230, on Flickr
    Được sửa bởi kevinle4230 lúc 08:13 AM ngày 16-04-2014

em cần mua 1DX tầm giá từ 9x-100 triệu thôi ạ

không biết làm sao biết máy nào có lỗi ạ ??? mấy bác cho em biết các lỗi kỹ thuật từng có với 1DX và cách nhận biết được không ?
    em hỏi ở sài gòn mà toàn 100 triệu nên hơi băn khoăn

nick em chưa đủ post bên box mua bán của vnphoto :(

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    2 bác Kevin và Tran Dung cho em hỏi chút:

2 bác đều có 1DX và 5d3, em mới mua của 1 bác vnphoto 1 chiếc 1DX mới lắm, mua hộ đứa em ở Hanoi và em xách tay ra
    Em có nên mua lại sau vài tháng nữa ko, vì đứa em chụp rất kém, nó mua để đi Mỹ chơi 2 tháng chụp cho vui thôi

Em test qua rồi, chê mỗi nặng thôi

Em chỉ lăn tăn có 1 điều, liệu trong iso thấp 1dx chụp chân dung, phong cảnh có ăn được 1ds3 ko, vì theo chỉ số của Web tây là ngang nhau, em mới test qua mấy chục kiểu linh tinh và xem trên Body thì chưa thấy gì đặc sắc cả?
    Và chân dung phong cảnh có hơn 5d3 nhiều ko để em còn hứng đổi?

Em mua cho đứa em giá cũng tương đối tốt, 98tr / 3850 shots
    Dĩ nhiên cuối năm em mua lại thì chắc tầm 85 là vừa

Thanks, câu hỏi so với 1ds3 có vẻ hơi khó vì hình như 2 bác chưa chụp qua Body này, mà em lại chụp 1ds3 đc vài trăm shots theo dạng travel rồi chứ ko phải dạng Indoor tự kỷ như con 1dx vừa lấy
    em xin hỏi bác @chuotlang về cái dòng in đỏ. thực em k hiểu cho lắm, em cũng như bác, chỉ thích chụp phong cảnh.

Em vừa mới bán 1DSm3 (đang khủng hoảng, cân đối tài chính phát ). theo cảm nhận chủ quan, ngoài trường hợp lệch đời quá lớn, còn gần gần nhau thì em thấy k thể so sánh giữa dòng 1D với dòng 5D dc
    về dòng in đỏ, bản thân em nghĩ thế này: cùng 1 diện tích sensor, ít mật độ pixel hơn thì mỗi pixel nhận dc ánh sáng nhiều hơn -> khả năng khử noise tốt hơn chứ ạ (dù iso thấp hay cao), em chưa nói đến công nghệ xử lý nhé (có gì sai mấy bác cứ sửa cho em nhé). Cho nên dù chưa xài 1Dx nhưng em nghĩ phần thắng về ẽm dzồi???

từ lúc em dùng 1Dsm3 em h k muốn xài dòng 5D nữa, chịu khó vài tháng r múc lên 1Dx luôn ), hy vọng lúc đó ra m2 cho giá nó giảm chút

Quote Được gửi bởi hi_you1234 View Post
    em cần mua 1DX tầm giá từ 9x-100 triệu thôi ạ

không biết làm sao biết máy nào có lỗi ạ ??? mấy bác cho em biết các lỗi kỹ thuật từng có với 1DX và cách nhận biết được không ?
    em hỏi ở sài gòn mà toàn 100 triệu nên hơi băn khoăn

nick em chưa đủ post bên box mua bán của vnphoto :(
    Cách đơn giản và nhanh nhất là nhờ Lê Bảo Minh kiểm tra máy (dĩ nhiên có tính phí).

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mình chưa sử dụng 1DS3 nên không rõ, đang có người quen kêu bán giá $1900, đang suy nghĩ nên có lấy thử chơi không đây.
    Giá này tốt nhưng em bảo đảm bác đã cầm 1DX chụp xong, cầm qua 1Ds III chụp 1 ngày là chán liền.

Mẫu với 1DX

K1DX4537-Edit-2 by kevinle4230, on Flickr

Quote Được gửi bởi RiNC View Post
    em xin hỏi bác @chuotlang về cái dòng in đỏ. thực em k hiểu cho lắm, em cũng như bác, chỉ thích chụp phong cảnh.

Em vừa mới bán 1DSm3 (đang khủng hoảng, cân đối tài chính phát ). theo cảm nhận chủ quan, ngoài trường hợp lệch đời quá lớn, còn gần gần nhau thì em thấy k thể so sánh giữa dòng 1D với dòng 5D dc
    về dòng in đỏ, bản thân em nghĩ thế này: cùng 1 diện tích sensor, ít mật độ pixel hơn thì mỗi pixel nhận dc ánh sáng nhiều hơn -> khả năng khử noise tốt hơn chứ ạ (dù iso thấp hay cao), em chưa nói đến công nghệ xử lý nhé (có gì sai mấy bác cứ sửa cho em nhé). Cho nên dù chưa xài 1Dx nhưng em nghĩ phần thắng về ẽm dzồi???

từ lúc em dùng 1Dsm3 em h k muốn xài dòng 5D nữa, chịu khó vài tháng r múc lên 1Dx luôn ), hy vọng lúc đó ra m2 cho giá nó giảm chút
    Nếu 1Ds III bác phải mua thêm cái Swivi nữa mới OK, bác sẽ ko chán nó đâu vì chụp chân dung phong cảnh em cũng chả mấy khi để iso 800

1DX em cầm chụp ít hơn 1ds3 nhiều quá, ko có buổi chụp nào ra hồn và cũng chưa đổ ra PC nên ko đánh giá đc chiều sâu của ảnh
    Được sửa bởi chuotlang lúc 01:19 AM ngày 21-04-2014
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Cuối tuần làm bô anh cho BX vơi thể laoi The Fast and the Furious
    xin góp với ACE cám ơn các Bác đả xem ảnh

EO0V9381 by nguoi ko co may, on Flickr
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Trang 59 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169 ... Cuối cùngCuối cùng