Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 53

Chủ đề: [Bài dịch] Kinh nghiệm mua máy Leica M

Quote Được gửi bởi ribina View Post
    Leica mà mua mới thì khỏi phải nghĩ bạn ạ. Chắc chắn sẽ có hóa đơn phiếu bảo hành nọ kia nên k phải đau đầu làm gì. Nhưng nếu mua mới thì mua luôn ở VN cho lành. Leica M6 thì làm gì có hàng giả
    chính xác bác ạ :D mua đồ "ở bển" là dành cho việc lùng hàng cũ, chứ bác mà muốn mua hàng mới , có bảo hành, thì ở vn , saigon và hn đều có đại diện chính hãng leica.

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    chính xác bác ạ :D mua đồ "ở bển" là dành cho việc lùng hàng cũ, chứ bác mà muốn mua hàng mới , có bảo hành, thì ở vn , saigon và hn đều có đại diện chính hãng leica.
    Em tưởng m6 h đâu còn like new hả các bác?e thấy mua leica ở việt nam hơi khó,tiện thể bác cho em chút thông tin về đại lí chính hãng của leica tại việt nam với rất cảm ơn bác

Bạn vào hội này mà hỏi thì M gì cũng có
    https://www.facebook.com/groups/clbl...etnam/?fref=ts

Quote Được gửi bởi baonguyen View Post
    Bác Phương
    - DC 74 Pastuer - P. Bến Nghé Quận 1 (nếu đi Hàm Nghi từ hướng chợ bến thành qua đến Pasture queo trái, bác ý nằm bên tay phải của Pasture, cách khoang 10 căn nhà tính từ đầu đường)
    - SĐT: 090 33 33 702
    Về giá cả em nghĩ là sẽ mắc hơn bác Tèo hay bác Tấn một ít, vì bác ấy sửa được cả hàng cực cổ mà
    Cập nhật cho mọi người biết:
    +1 cho dịch vụ của bác Phương, em vừa CLA em M2 về kết quả tốt ngoài sức tưởng tượng.
    Được sửa bởi kiemchacsu lúc 10:43 AM ngày 11-12-2013

Quote Được gửi bởi kiemchacsu View Post
    +1 cho dịch vụ của bác Phương, em vừa CLA em M2 về kết quả tốt ngoài sức tưởng tượng.
    Bác có thể cho thêm thông tin về giá được không?
    Mình định CLA hai cái ống nhưng làm ở bên Pháp giá chát quá.

Cảm ơn bác kiemchacsu vì nhờ cái topic này mà trong một số trường hợp mình có thể biết được tình trạnh cơ khí của máy khi xem ảnh trên ebay.

Quote Được gửi bởi ribina View Post
    Bác có thể cho thêm thông tin về giá được không?
    Mình định CLA hai cái ống nhưng làm ở bên Pháp giá chát quá.

Cảm ơn bác kiemchacsu vì nhờ cái topic này mà trong một số trường hợp mình có thể biết được tình trạnh cơ khí của máy khi xem ảnh trên ebay.
    Giá thì quá mềm nếu so với dịch vụ ở Mỹ/Âu. CLA thông thường khoảng dưới 1tr/camera thôi tùy theo thực tế.
    CLA Lens thì chắc rẻ hơn nữa, em cũng định gửi mấy cái lens focus hơi nặng vào cho anh Phuơng CLA nhưng chưa có người quen vào SG để gửi.

chào mấy bác, hôm nay tình cờ biết dc 1 kinh nghiệm nhỏ nên em lên đây chia sẻ, biết đâu sẽ có ích cho bác nào đó.

do em qua manila làm việc và tự dưng cái máy leica bị kẹt màn trập,cứ lên fim xong bấm tốc nào màn trập cũng kẹt (như kiểu chụp B vậy) , ở xứ nầy em ko biết dịch vụ sửa máy ảnh nên đành để máy đó chờ tết về sửa thì tình cờ quen 1 bác cũng xài máy leica, bác nói là cứ lên phim sau đó cứ để đó, đừng bấm nút chụp khoảng 1 tuần , sẽ tự hết (!?) em nghe có vẻ khá ảo nhưng kệ cứ làm thử xem sao thì.... đúng là làm dc. bây giờ mọi tốc độ đều nhảy đúng.

thật là kì lạ, em cũng chả hiểu nổi
    Được sửa bởi condaohailuoi lúc 04:08 AM ngày 18-12-2013

Quote Được gửi bởi kiemchacsu View Post
    Các bác ở SG cho em hỏi là bác Phuơng CLA lens Leica có tốt không? Em có mấy cái lens cổ cần vệ sinh lại cho êm mà chưa biết thế nào. EM hỏi trước vì ở xa shipping cũng hơi rắc rối một chút.

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    chào mấy bác, hôm nay tình cờ biết dc 1 kinh nghiệm nhỏ nên em lên đây chia sẻ, biết đâu sẽ có ích cho bác nào đó.

do em qua manila làm việc và tự dưng cái máy leica bị kẹt màn trập,cứ lên fim xong bấm tốc nào màn trập cũng kẹt (như kiểu chụp B vậy) , ở xứ nầy em ko biết dịch vụ sửa máy ảnh nên đành để máy đó chờ tết về sửa thì tình cờ quen 1 bác cũng xài máy leica, bác nói là cứ lên phim sau đó cứ để đó, đừng bấm nút chụp khoảng 1 tuần , sẽ tự hết (!?) em nghe có vẻ khá ảo nhưng kệ cứ làm thử xem sao thì.... đúng là làm dc. bây giờ mọi tốc độ đều nhảy đúng.

thật là kì lạ, em cũng chả hiểu nổi
    đúng là quá ảo!

Vụ của bạn Dao ảo quá...nhưng em nó dù có qua khỏi thì về lâu về dài mình nghĩ cũng nên cho nó đi CLA

Mình cũng quan tâm đến chất lượng CLA lens leica ở chỗ bác Phương. Nếu okie thì mình có 2 em đang cần phải tút tát lại :D
    Dẫu biết là CLA lens dễ hơn body nhưng nếu có thêm thông tin thì vẫn yên tâm hơn.

Vậy là bây h ngoài HN không còn chỗ nào CLA Leica uy tín cả ạ? Muốn làm bây h thì lại phải gửi vào SG, haizz.

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng