Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 53

Chủ đề: [Bài dịch] Kinh nghiệm mua máy Leica M

Quote Được gửi bởi kiemchacsu View Post
    máy nào mà chả hỏng hả bác, mấy cái Leica M3 M2 thì tuổi của nó cũng xấp xỉ 60 rồi, ngần ấy năm em nghĩ đi lau dầu vệ sinh cho nó chắc cũng không nhiều lắm? Với lại nó không đến mấy ngàn obama đâu ạ, rẻ hơn 1 em DSLR hạng trung bình (mấy em DSLR thì dùng 2 năm chắc giá trị còn 1/2)
    lây ca M là body tốt rõ ràng rồi, thậm chí cực kỳ tốt là khác. Bộ bác dùng ước lượng với ống 35mm là khoảng bao nhiêu đó? Hoặc bác biết cái bộ nào rẻ nhất có thể bán thì là bao nhiêu?

Còn so sánh như bác nói thì xa vời quá và ko ai so sánh thế cả, em nghỉ ở đây, không lại luyên huyên sang nhiều chiện khác rắc rối.
    Được sửa bởi jazzing lúc 04:40 PM ngày 27-07-2012

Quote Được gửi bởi jazzing View Post
    Bộ bác dùng ước lượng với ống 35mm là khoảng bao nhiêu đó? Hoặc bác biết cái bộ nào rẻ nhất có thể bán thì là bao nhiêu?
    Lấy ví dụ của mình cho dễ hiểu bạn Jazzing nhé:

Mình thấy Leica đắt nhưng không quá đáng nếu biết chọn cái phù hợp. Riêng mình thì chỉ thích M2 vì nó có frame line của ống 35.
    Tuy không vất vả tìm máy nhưng cũng phải mua đi đổi lại 2 lần.
    Lần 1 mình bid thắng bộ M2 + 50 cron collapsible: 700 euros
    Lần 2 bán 50 cron được 310 euro
    Lần 3 mua 35 f2 biogon ZM giá 680 euros.
    Tổng thiệt hại là 1070 euros mà mình được một bộ cũng khá ưng ý: M2+ Biogon 35f2 (máy thì có bao da còn lens thì đủ hộp và sách). Mình nghĩ như thế cũng k quá đắt nếu so với giá của một em DSLR hoặc tương đương là em Fuji x100 chẳng hạn. Đương nhiên mình tin rằng bộ này sẽ giữ giá hơn nhiếu so với một bộ máy số.

Tất nhiên không thể biết được giá rẻ nhất là bao nhiêu vì nhiều khi còn phải gặp may lúc mua bán nữa. Và việc cứ băn khoăn đắt rẻ hoặc nói người này người kia chơi phí phạm thì cũng vô cùng lắm. Tốt nhất là đừng ham hố máy móc, mua bán quá làm ảnh hưởng đển cuộc sống bình thường là okie.

Quote Được gửi bởi jazzing View Post
    " bác jazzing làm em nhớ tới ngày trước em đi học vẽ, em nhà nghèo nên toàn xài cọ tàu 5000vnđ 1 cái, màu nước tàu 60.000vnđ 1 hộp, có vài anh nhà giàu mua cọ tây mấy ngàn đô 1 cái, màu nước cũng mấy ngàn đô 1 hộp.... tuy nhiên em để ý thấy thì bọn nhà nghèo vẽ bình thường hoặc vẽ đẹp thì ko có ý kiến gì, chỉ có bọn vừa nhà nghèo vừa ngu vẽ xấu thì lại hay ý kiến ý cò , tị nạnh , ghen ăn tức ở về cái đám "nhà giàu vứt tiền qua cửa sổ, vẽ như **** mà cứ bày đặt mua cọ xịn, phí cả tiền,đem tranh so với tranh của bố vẽ bằng cọ 5000vnđ xem nào ....v.v..". " ---> sau mấy năm tìm hiểu, ko biết bác con dao hai luoi còn suy nghĩ này không vậy. Xả stress nha. em ít vào diễn đàn nên nhớ dai lắm. hi hi hi.
    vẫn còn bác ạ. em luôn cho rằng ai có tiền thì cứ chơi. (nếu tiền bất minh thì đã có pháp luật lo, em ko quan tâm)
    hiện nay bộ leica te tua của em cũng có thể gọi là "đồ nhà nghèo thôi", mà em cũng chả lăn tăn với các bác nhà giàu cầm m9 chụp đẹp hay xấu gì gì đó.

mà em thấy hình như topic sắp biến thành "có nên mua leica hay ko" hoặc "leica có hay ho gì ko mà mua".... nếu bác nào cần thì cứ mở topic. còn topic này là chia sẻ kinh nghiệm mua leica, cách soi hàng, chỗ các bác thợ uy tín...

các bác ơi cho em xin số dt của bác Phương, số này nhầm rồi

Quote Được gửi bởi Hector_Troy View Post
    các bác ơi cho em xin số dt của bác Phương, số này nhầm rồi
    Bác Phương: 090 33 22 702

cám ơn bác Kaijin nhiều

Quote Được gửi bởi kiemchacsu View Post
    Bác Phương
    74 Pastuer - P. Bến Nghé Quận 1 (nếu đi Hàm Nghi từ hướng chợ bến thành qua đến Pasture queo trái, bác ý nằm bên tay phải của Pasture, cách khoang 10 căn nhà tính từ đầu đường)
    SĐT: 090 33 33 702

Bác Tấn
    468/29 Trần Hưng Đạo . HCMC

Bác Tần
    Ảnh màu Đống Đa, 66A Nguyễn Huệ. HCMC

bác chủ topic ghi sai số dt rồi, cập nhật lại số dt của bác Phương nhé:
    090 33 22 702

các bác cho em hỏi ngoài lề chút ạ,năm nay nhà em có người bên anh về,em muốn nhờ mua M6 ở đại lí leica bên anh nhưng người nhà em lại không biết gì về leica.Liệu mình có tin tưởng mà xem xét đánh giá % chất lượng về máy của nó rồi mua đc k?? hay nhà mình có ai bên anh có thể cho em xin tư vấn đc k ạ? em cảm ơn các bác nhiều

Quote Được gửi bởi hoanglac95 View Post
    các bác cho em hỏi ngoài lề chút ạ,năm nay nhà em có người bên anh về,em muốn nhờ mua M6 ở đại lí leica bên anh nhưng người nhà em lại không biết gì về leica.Liệu mình có tin tưởng mà xem xét đánh giá % chất lượng về máy của nó rồi mua đc k?? hay nhà mình có ai bên anh có thể cho em xin tư vấn đc k ạ? em cảm ơn các bác nhiều
    Leica mà mua mới thì khỏi phải nghĩ bạn ạ. Chắc chắn sẽ có hóa đơn phiếu bảo hành nọ kia nên k phải đau đầu làm gì. Nhưng nếu mua mới thì mua luôn ở VN cho lành. Leica M6 thì làm gì có hàng giả

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng