Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 44 / 44

Chủ đề: [vikhoa] Cần làm gì khi ảnh của bạn bị người khác sử dụng trái phép.

Nhận định của Nikonian về vấn đề thanh toán chi phí kiện tụng rất sâu sắc. Cảm ơn bạn nhiều nhé!
    ------------
    Nhiếp ảnh là sự thật!
    ktsnag@yahoo.ca

Hộp thư bác VK đã đầy em mạng phép post lên đây
    Mình gửi vk link thành viên soitoc su dung hinh vk chup roi blend mau dat ten khac, mục đích gì thì xem link em gửi sẽ rõ
    Bằng chứng http://www.otosaigon.com/forum/Sau-m...90518-p44.aspx
    Càng ngày càng không hài lòng những gì đã chụp

http://ngoisao.net/tin-tuc/thoi-tran...ho-ron-208970/
    Trên đây có hình của bác Vikhoa nè !

Đọc qua bài của bác Khoa và các bác trong diễn đàn, em cũng thấy khá bức xúc, tuy nhiên theo em em có một số ý kiến sau:

1. Pháp luật Việt Nam hiện tai còn hỗn mang, luật quy định thì nhiều nhưng chưa rõ ràng, chưa kể đến người thực hiện cái công cụ đó thì đa phần là quan liêu, làm gì cũng sợ, cũng ngại, có chi phí mới làm, không thì cứ "ngâm chơi"... kéo theo một bộ phận Luật sư sống bằng quan hệ, cãi bằng quen biết, thắng thua nằm ở Thu- Chi. Nên theo quan điểm cá nhân (em nói cá nhân thôi nhé) hiện nay mà trông chờ pháp luật bảo vệ tác quyền cho các bác thì mờ con mắt.

2. Sản phẩm các bác chụp ra bị người ta lợi dụng, kinh doanh, làm tiền trên đó. Đến khi phát hiện ra làm ầm lên thì, nó ngoan thì nó gỡ xuống, nó xin lỗi. Nó hư thì nó cứ để vậy (như trường hợp bác Vikhoa), kiện nó ra Tòa thì ôi thôi 1 đống nhiêu khê, nào là cty này ở đâu? đại diện pháp luật là thằng nào? anh đòi bồi thường bao nhiêu? thiệt hại bao nhiêu anh phải chứng minh (Việc chứng minh thiệt hại không hề dễ dàng nhé),... túm lại là nó cứ nhăn răng nó cười, còn mình thì tức ói máu.

3. Sau khi đưa cho LS 1 mớ tiền, các bác thắng kiện, hi hi. Tưởng là sướng nhưng nó chuyển hồ sơ qua Thi hành án, nó thi hành đòi tiền cho,... rồi các bác cứ thế mà chờ ạ. Hên thì nó trả cho, còn không thì nó chây lỳ. Thằng giám đốc cty đó có nó có mớ tiền, ấy khi mà đến đòi thì nó bảo "công ty em làm ăn thua lỗ, cán bộ cho em một thời gian".... cứ thế, 3 năm, rồi 5 năm... và... để lấy dc cái gọi là QUYỀN ĐƯỢC BẢO VỆ THEO PHÁP LUẬT nó mờ con mắt các bác ạ ==> Cái này em đã từng viết trên forum này rồi.

Và còn nhiều nữa...

Em muốn nói với các bác là, đã làm ra 1 sản phẩm, chụp dc tấm hình đẹp thì phải biết giữ. Các bác sai là các bác không biết giữ, chụp hình xong các bác úp từa lưa, chỗ nào cũng có hình của mình. Các bác khoe mình chụp hình đẹp. Các bác mất cả tiếng đồng hồ để PTS 1 tấm hình mà ko chịu đóng cái chữ ký vào. Thử hỏi các bác đóng cái chữ ký to tổ bố vào giữa tấm hình thì ai ăn cắp hình của các bác được. Còn không thì úp hình be bé thôi, dung lượng nhỏ nhỏ thôi, nó muốn ăn cắp nó cũng đâu phải dễ. Hì hì

Với em thì một ngày nào đó trong bịch me có hình của các bác chụp cũng chẳng có gì lạ :D

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345