Trang 7 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 90

Chủ đề: Lớp nhiếp ảnh và xử lý hậu kỳ của bow

Quote Được gửi bởi lmv View Post
    anh bow dạy thì nhiệt tình rồi, có điều:
    1/ kiến thức ko dành cho dân cơ bản, đại khái những bạn mới mua máy hoặc chụp toàn để Auto thì học lớp cơ bản của Bow giống nước đổ đầu vịt, nhiều bạn ngồi chán, buồn ngủ và hỏi mấy câu vớ vẩn là do...không hiểu gì và ít trải nghiệm.
    2/ có nhiều hướng đi rất hay mà mình nghĩ nếu chuyên sâu và thực hành nhiều về hướng đó thì sẽ...cực kì hay, góp phần định hình phong cách chơi ảnh.

Dù sao học với a Bow ko bổ ngang cũng bổ dọc ^__^
    Theo em bác nói thế chả khác nào bác bảo e là vịt )
    Đúng là khi mới nghe xong có những kiến thức e chỉ hiểu lờ mờ, nhưng em lại quý cái lờ mờ đó vì nó chính là biểu hiện của "đã nhận ra một chút bất ổn nào đó trong những gì mình đã từng hiểu".
    Sau đó về nhà e đã thử thực hành những gì mà bác BOW giảng, nghe lại bài giảng (e ghi âm lại) và em nhận ra được 1 số điều. Em xin mạn phép chia sẻ quan điểm của em với bác và mọi người:
    1. Lớp của anh BOW mở ra theo một hướng khác (theo ý kiến em) với các lớp đã có trên thị trường. Em không đề cập là cái nào hay cái nào dở, nhưng lớp a BOW đang "TRANG BỊ NHỮNG KIẾN THỨC NỀN VỀ NHIẾP ẢNH CHO HỌC VIÊN, TỪ NHỮNG KIẾN THỨC NÀY CÁC HỌC VIÊN SẼ ỨNG DỤNG VÀO THIẾT BỊ CÁ NHÂN VÀ TÌM RA NHỮNG HƯỚNG ĐI RIÊNG, ĐÂY KHÔNG PHẢI LÀ MỘT LỚP HƯỚNG DẪN CÁCH SỬ DỤNG MÁY TRONG TỪNG TRƯỜNG HỢP CỤ THỂ MÀ LÀ CÁCH SỬ DỤNG MÁY VÀ CÁC KIẾN THỨC KHÁC"
    2. Như bác thấy nếu bác BOW đưa ra 1 sản phẩm và chỉ cho chúng ta sp đó có gì đạt/ko đạt. Rồi hướng dẫn cách làm sao mà xử lý sp đó cho đẹp thì sau này các bác sẽ chỉ xử lý đẹp trong các ảnh tương tự. Nhưng thử hỏi có bao nhiêu ảnh giống nhau toàn bộ? Vậy các trường hợp khác mình xử lý sao. Khi đó chính là lúc chúng ta thấy sự quý giá khi mình nắm vững kiến thức cơ bản. Chúng ta có thể tự phân tích và tìm ra đáp án tối ưu nhất trong đk thiết bị và kỹ thuật của mình.
    3. Khi đưa ra yêu cầu cho khoá học a BOW có yêu cầu "HV cần tìm hiểu trước về chính máy ảnh của mình, cách chỉnh các thông số cơ bản trong máy ảnh của mình như tốc độ khẩu độ và ISO." Nên các bác cũng thông cảm là các kiến thức dạng Manual Guide sẽ ko đc nhắc đến trong buổi học. Để chắc ăn a BOW và bác Hiến MTD đã tổ chức 2 buổi chia sẻ trc đó rồi, ai ko hiểu gì thì có thể hỏi. Còn giờ nếu có thắc mắc gì thì các bác cứ kết hợp đọc lại hướng dẫn và đến sớm trong các buổi học và đưa ra câu hỏi cho các anh ấy. Em nghĩ các anh ấy sẽ ko phiền mà giải thích cho các bác đâu.

Em thì đang điên đầu vì cái yêu cầu của bác BOW cho 4 cái ảnh làm bài tập cuối tuần này đây. Các bác thực hành nhiều mới nắm kiến thức nhanh đc.
    Chào các bác e lướt đêyyyyyy :D

Ghen tị với các bạn SG quá!

thật ghen tị! pax BOW mở lớp trễ quá !! mình giờ đi học rồi !! không tham gia được hixxx

HI! Bow.
    Cho minh dang ky lop 101 ke tiep
    Phan Thanh Long
    Mobile : 0903737424

Thanks

Chào mọi người! Thật thích khi có nhiều ý kiến phản hồi về lớp học, giúp Bow có thể hiểu hơn về nhu cầu và trình độ của mọi người nhằm hướng dẫn được hiệu quả hơn. Đồng thời cũng giúp cho những ai có ý định đăng ký khoá sau hiểu được trình độ, phương pháp và hướng đi của lớp học này để biết được sự lựa chọn của mình có chính xác hay không .
    Bow welcome mọi feedback tiếp theo dành cho lớp căn bản khoá 1 tại topic này . Cảm ơn mọi người

Dù chưa có lịch cụ thể cho các khoá sau nhưng do số lượng đăng ký chờ quá đông nên Bow buộc phải sắp xếp lịch và thông báo cho khoá mới. Tránh tình trạng đăng ký quá số lượng và phải chờ thêm khoá sau sau nữa. Những ai đã đăng ký trên vnphoto, email , Fb , Đt...đều sẽ được thông báo bằng email vào tối nay. Ai không nhận được mail thì báo Bow biết để cập nhật nhé.

Thông tin về khoá thứ 2 sẽ được post tại 1 Topic khác.

Sau buổi học thứ 4 của a Bow, thì cảm thấy tuyệt vời.Chỉ cần chú tâm nghe và hiểu đc bản chất của vấn đề thì sau này sẽ ko còn phải lăn tăn về việc sử dụng màu sắc nữa.Còn riêng về tốc độ giảng dạy như vậy là ok, những kiến thức cơ bản có thể tự tìm hiểu chúng ta nên lướt nhanh và tập trung hơn vào các phần quan trọng như phần ánh sáng và màu sắc mà a đã trình bày.

Chúng ta nên tự tìm hiểu những kiến thức cơ bản trc ở nhà để tránh mất tgian và như thế chúng ta sẽ nắm bắt đc nhiều kiến thức, kinh nghiệm hơn.

Trong quá trình giảng dạy mình có thể thấy đc sự nhiệt tình của "thầy" Bow, và trong lúc trình bày vấn đề a thường đưa 1 vài tips rất thú vị, mình đánh giá cao việc này.

Thân,

Nay em mắc công tác đột xuất nên không được tham dự lớp học.
    Đang tiếc từ trưa đến giờ đây.
    Anh em nào có tham dự và nếu có ghi âm lại bài giảng ngày hôm nay của Bow thì cho em xin với nhé.

Em chân thành cảm ơn và hậu tạ cafe các bác.
    The Eye of Heaven

Hôm nay đã là buổi thứ 5/8 của lớp căn bản, mình rất hài lòng khi đã thu xếp thời gian để tham gia lớp học.
    Giáo trình của "thầy" Bow không lý thuyết xám xịt, cũng không cầm tay chỉ việc mà là một giáo trình cô đọng, súc tích và khá hiện đại đúng như kỳ vọng của minh.
    Mình chơi ảnh đã lâu, biết cũng nhiều nhưng chỉ là tự học trên mạng hoặc bạn bè hướng dẫn mà không hề có một căn bản rõ ràng. Tham gia lớp học này, theo mình, người học phải nghiền ngẫm, xem đi xem lại để tự đưa ra hướng đi riêng, sáng tạo riêng của mình.
    Giáo trình này dạy chụp ảnh nhưng cũng có thể nói là dạy thưởng thức bức ảnh hay nói rộng hơn là thưởng thức cái đẹp.
    Ảnh mình chụp có thể sẽ chưa đẹp hơn nhưng mắt mình nhìn đã thấy nhiều hơn những cái đẹp.
    Tuy lớp chưa hết nhưng dù gì cũng xin nói, Cám ơn Bow!
    Được sửa bởi thekids66 lúc 09:08 PM ngày 25-08-2012

Nghe các bạn feedback tốt mình thấy tiếc quá :((.
    Khóa hai mình mới bắt đầu sx được công việc để tham gia lớp. Khóa 2 không delay với Bow nữa :|

Giờ thì đã đi gần hết khóa học, em nhận thấy mình rút ra được rất nhiều kinh nghiệm mà anh Bow muốn truyền đạt lại. Những kinh nghiệm ấy từ trước tới giờ em hay đọc được từ các ebook của nước ngoài, nhưng không thể nắm được ý chính. Có nhiều vấn đề em rất lang mang và hiểu lạc hướng, nhưng nhờ cách truyền đạt cho học viên tự lý luận và tìm hướng giải quyết sự việc theo chính cách của mình. Thì giờ đây em đã tự tin hơn được phần nào với hướng đi mà em đã chọn. Em đã đỡ lo sợ rất nhiều trước mỗi buổi chụp chỉ qua ba bước đơn giản "Xác định Nguồn - Số lượng - Chất lượng Ánh Sáng" . Cảm ơn anh Bow rất nhiều!

@.iRis: Anh thử email cho các anh cùng đi học thử xem. Em thấy có nhiều anh ghi âm lại lắm, chủ đề hôm nay là flash nên rất chi là nhức đầu. Nếu chỉ nhìn trên file nhận được qua email thì không thể nắm được tất cả vấn đề hôm nay thảo luận, vì nội dung thảo luận hôm nay rất nhiều. Em thì giờ đang nhức đầu với các bài tập thực hành với flash, do ít có cơ hội đi chụp ảnh để thực hành quá >.<

Trang 7 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 Cuối cùngCuối cùng