Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: [HELP] Nhờ các bác tư vấn giữa Canon 40D và Canon 600D ạ !

[HELP] Nhờ các bác tư vấn giữa Canon 40D và Canon 600D ạ !

Như tiêu đề em đang phân vẫn giữa 2 bé này quá, mà em k biết chọn như nào !

Mục đích em mua máy chủ yếu là để chụp hoa cỏ, cây cối với tĩnh vật thôi ạ ! Các bậc cao nhân đi trước có thể cho em xin ý kiến đánh giá được không ạ ?

Tiện thể các cao nhân cho em xin ý kiến xài lens j thì sẽ phù hợp với sở thích của em ạ !

Em cám ơn các bác huhuuuhu

600D cho mới :D
    40D giờ kiếm máy còn ngon cũng hơi bị khó, mà công nghệ cũ rồi :D
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

Vậy luôn 700d cho mới tí nữa, giá 2nd chênh nhau tí tẹo mà 700d hơn khá nhiều. Bên vũ lê camera có thân 700d còn rất đẹp 7tr thôi.
    40D cũ lắm rồi. Lâu lâu thấy có body bán 4tr nhưng cũng k rõ tình trạng ra sao.

Quote Được gửi bởi tuanung93 View Post
    Như tiêu đề em đang phân vẫn giữa 2 bé này quá, mà em k biết chọn như nào !

Mục đích em mua máy chủ yếu là để chụp hoa cỏ, cây cối với tĩnh vật thôi ạ ! Các bậc cao nhân đi trước có thể cho em xin ý kiến đánh giá được không ạ ?

Tiện thể các cao nhân cho em xin ý kiến xài lens j thì sẽ phù hợp với sở thích của em ạ !

Em cám ơn các bác huhuuuhu
    Hồi xưa mình cũng dùng Canon 600D, mình thấy nó sử dụng công nghệ mới nên hình khá đẹp, các chế độ bán tự động như AV, TV, P khá tốt, lại có chức năng quay phim
    Mình chưa dùng 40D bao giờ nhưng theo mình nghĩ 40D ra đời lâu lắm rồi, độ phân giải cảm biến thấp hơn 600D, màn hình không đẹp. Mình thấy dòng xxD của Canon hơn dòng XXD ở chỗ có thể chỉnh được nhiệt độ màu, vỏ máy chắc hơn và nặng nên cầm đầm tay hơn, các nút bấm cũng được thiết kế để thao tác nhanh.
    Nếu mình là bạn mình sẽ chọn Canon 600D
    Còn về ống kính, ngày trước mình dung Canon EF 18-135mm, nếu bạn có điều kiện thì dùng con 17-55mm F2.8, có tiền nhiều hơn thì dùng dòng L như 17-40mm.
    Canon 1Ds mark III + 24-70mm F2.8L USM

Dạ vâng, nghe các bác nói vậy em cũng thấy yên lòng hơn, cám ơn các bác nhé :D, Chúc các bác năm mới mạnh khỏe vui vẻ vạn sự như ý ạ !

Em thì lại chọn 40D các bác ạ. Cầm 40D một thời gian về dòng 3 số gặp 2 vấn đề rất lớn là không đầm tay và chỉnh thông số mãi mới mò ra đến nơi )
    Pentax K-5 + S-M-C Takumar 55 f1.8

Max tiền bạn lên đc bn.40d nếu ko có kno đi chọn sợ bị thuốc