Trang 275 / 337 Đầu tiênĐầu tiên ... 175225265273274275276277285325 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,741 đến 2,750 / 3370

Chủ đề: NPO Group- Kết nối chia sẻ đam mê

Quote Được gửi bởi phithuyhoahoa View Post
    Xin lỗi bác Trung, dạo này mình bận việc riêng nên tạm dừng việc chụp ảnh lại nhưng topic mình vẫn theo dõi & thông báo đều đến anh em! Bác Kiên có mở quán cafe nên cũng ko sắp xếp thời gian đi chụp như trước được nữa, mong bác thông cảm! Các buổi Cafe & chụp ảnh mình đều có SMS thông báo, các bác đều báo bận việc riêng nên ko tham gia được bác ạ!
    Cám ơn bác Hải rất nhiều nhé, bác Kiên mở quán ở đâu, hôm nào anh em qua chơi ạ. Còn bác nào lâu quá, ít tham gia cùng anh em, để em remove khỏi danh sách luôn, sau đỡ phải nhắn hihi. Bác cập nhập giúp em là có 1,2 bác mới đó ạ, cũng nhiệt tình, để đưa vào danh sách chính thức.

Quote Được gửi bởi Trung.Nguyen View Post
    Sao bác Ky chụp em cảm giác cứ không nét? bác cho thông số ảnh đi ạ. Với cả 1 điểm, là cái nay bokeh nó làm em (cá nhân em nhé) cảm thấy khá nhức mắt, ko thích lắm.
    Chắc bác ý mở khẩu hết cỡ nên bokeh đẹp nhưng dễ out.

Cám ơn bác Hải rất nhiều nhé, bác Kiên mở quán ở đâu, hôm nào anh em qua chơi ạ. Còn bác nào lâu quá, ít tham gia cùng anh em, để em remove khỏi danh sách luôn, sau đỡ phải nhắn hihi. Bác cập nhập giúp em là có 1,2 bác mới đó ạ, cũng nhiệt tình, để đưa vào danh sách chính thức.
    Bác Kiên mở cafe Jimmy ở 2C5 Lương Định Của bác ạ.

Mình có lưu lại số mấy bạn mới rồi:
    - Có bác theanhanh, bác Trung cập nhật lên danh sách giúp
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...41#post2750641
    - Có bác mrblackvn có đăng ký (ko đúng form), với lại thấy nhiều topic đăng ký nhưng post để đấy chứ cũng ko vào topic trò chuyện cùng mọi ng gì cả nên có lẽ thôi
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...26#post2752626
    - À, trong dánh sách trên, số 26 & 30 trùng kìa bác Trung
    TheZuMountainSaga

H90

thấy các bác rôm rả về chân dung quá nên e cũng ngứa tay lôi vài cái mới chụp ra thử... gạch ^^
    1. === No Honey, More Money ===

2 === No Honey, More Money ===

3

4
    Được sửa bởi tuannguyen265 lúc 12:26 PM ngày 23-05-2013

Quote Được gửi bởi tuannguyen265 View Post
    thấy các bác rôm rả về chân dung quá nên e cũng ngứa tay lôi vài cái mới chụp ra thử... gạch ^^
    1. === No Honey, More Money ===

2 === No Honey, More Money ===

3

4
    2 tấm chụp ngược sáng hay quá tuannguyen ơi, chỉ cho mình cách đo sáng vớ. Nếu có thể thì cho mình xin exif luôn nhé.
    Rất thích tấm 4, tạo hình sao mà ngực nữ và cổ nam vừa khít nhau thế? hihi

Em thấy ảnh 3 đẹp, nhưng chân mẫu cứ ảo ntn ấy.

hihi em lại đóng vai phản diện vậy em thấy chưa ổn bác tuannguyen ạ, nếu về khía cạnh chụp chân dung , hai ảnh đầu thì giống ảnh lưu niệm hơn, 2 ảnh sau thì đi về mảng khác- giống như chụp wedding. Bác cho ảnh nào đúng nghĩa portrait đi, em sẽ vào "ném đá" nhiệt tình

Cảm ơn các bác đã cho e ít gạch đá xây nhà
    Quote Được gửi bởi adz123 View Post
    Em thấy ảnh 3 đẹp, nhưng chân mẫu cứ ảo ntn ấy.
    chắc bác muốn nói chân mẫu nam? chỉ là do cách đứng và e chụp hơi ngước lên bác ạh ^^

hihi em lại đóng vai phản diện vậy em thấy chưa ổn bác tuannguyen ạ, nếu về khía cạnh chụp chân dung , hai ảnh đầu thì giống ảnh lưu niệm hơn, 2 ảnh sau thì đi về mảng khác- giống như chụp wedding. Bác cho ảnh nào đúng nghĩa portrait đi, em sẽ vào "ném đá" nhiệt tình
    e thấy chụp portaint thì cứ chụp người là chụp portaint mà bác Trung.Nguyen ? Chụp Portaint có 3 kiểu là:
    -chụp đầu, vai
    -chụp 3/4 cơ thể
    -chụp toàn thân
    và trong đấy thì theo e là chia theo thể loại: Lưu niệm, wedding, Vintage ..etc ?
    Bác nói đúng phần 2 ảnh trên là ảnh lưu niệm và 2 cái dưới là ảnh wedding ạh ^^.

Quote Được gửi bởi khaivinh1 View Post
    2 tấm chụp ngược sáng hay quá tuannguyen ơi, chỉ cho mình cách đo sáng vớ. Nếu có thể thì cho mình xin exif luôn nhé.
    Rất thích tấm 4, tạo hình sao mà ngực nữ và cổ nam vừa khít nhau thế? hihi
    Dạ e có đo sáng gì đâu? chụp theo cảm tính mà a ^^. Cứ cầm và nghĩ trong đầu với ánh sáng như này, background như này, vật chính như này thì mình sẽ để tốc, khẩu, iso như thế nào? cẩn thận hơn e sẽ chụp một phát auto rồi xem thông số ảnh đấy và điều chỉnh theo ý mình thôi ạh. Chứ e cũng chẳng biết đo sáng thế nào hihi, cái này chắc lại phải nhờ bác Trung.Nguyen giảng một bài rồi ạh.
    Về tư thế ảnh 4 thì e sử làm theo mẫu thôi ạh ^^, xem nhiều ảnh rồi nhớ được tư thế nào bắt 2 đứa đấy làm theo và tấm 4 đấy e chụp 3 phát thì có phát này e thấy ổn nhất ạh. ^^

- Đo sáng chân dung tốt nhất là sử dụng đo sáng điểm, như thế mặt mẫu sẽ đủ sáng và TTL của flash ( nếu có ) sẽ đo chính xác hơn.

- Lia chân dung khoảnh khắc tốt nhất mới cầm máy thì nên lấy thừa ra về nhà crop lại cho tiện.

- Cách chụp chân dung tốt nhất là góc mặt 3/4 với cả mẫu nữ và nam, dễ nhìn, dễ cảm nhận

- Về xử lý hậu kỳ thì tránh làm mịn da bằng plugin và tốt nhất nên có ít kiến thức photoshop hoặc lightroom

Chia sẻ với anh Phương ít kinh nghiệm nhé

Mẫu vật đây!!!
    L
    My Flickr

Portrait bác ơi, cái bác nói em hoàn toàn biết và hiểu, nhưng cái em viết lại bác chưa hiểu rõ ý em đâu. Portrait dù chụp headshot hay toàn thân có 1 điểm chung, lột tả tính cách của subject, điểm này cả 4 ảnh của bác chưa toát lên điều đó

về point đo sáng bác Sơn nói em ko nhất trí ạ ở đây ko có khái niệm cái nào tốt nhất, mà hoan toàn phụ thuộc vào tình huống mình chụp.

Trang 275 / 337 Đầu tiênĐầu tiên ... 175225265273274275276277285325 ... Cuối cùngCuối cùng