Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 55

Chủ đề: Chém người 8h30 cướp laptop đeo trên vai.

haiz, đề phòng "cướp đêm" đem "hàng" theo thì lại bị "cướp ngày" làm thịt

Quote Được gửi bởi chicken_soup View Post
    Mình đã được nhiều bác có kinh nghiệm khuyên là ko nên đeo ba lô dây chéo, mà nên đeo loại 2 dây, có đai bụng nữa thì tốt nhất, tụi cướp giật nó nhìn cũng nản
    Bọn này thì 1 dây = 1 nhát, 2 dây = 2 nhát, nếu có đai bụng nữa thì tụi nó khuyến mãi thêm 1 nhát nữa !!! Tụi nó là cướp mà. Tối rồi ở nhà chắc ăn.
    D750 + D700 + vài cái lens

Không biết các bác thì sao chứ Bọn này mà gặp thì.... đưa ngay cho nó, để khỏi phải bị thêm vài sọc trên người kekekeke. Nói vui vậy chứ đúng là nguy hiểm thật, phải cẩn thận thôi mà nói chung là "Đã là phúc thì không phải là họa - Mà đã là họa thì không thể nào tránh"

Nhà em gần khu vực cầu Nguyễn Văn Cừ, đây là điểm tiếp giáp giữa quận 5, quận 4 và quận 8 nên khá phức tạp về tình hình an ninh trật tự. Có một thời gian chính quyền địa phương điều động lực lượng dân phòng đứng trên cầu nhằm giảm bớt tình hình phức tạp tại địa điểm, dạo này thì em ít thấy mấy anh dân phòng.
    Cách đây vài năm, khi cây cầu mới hoàn thành, em chở vợ trên đường về nhà lúc khoảng 8h tối thì chứng kiến hai thiếu niên (mặc áo trắng, quần xanh giống học sinh) chạy xe dream giật một chiếc điện thoại của hai cô gái chạy xe wave, em muốn đuổi theo nhưng thấy chúng không giật được điện thoại vì bị rơi xuống đường, và lúc đó vợ em đang mang thai nên bỏ ý định, do đó chúng chạy thoát.
    Cách đây một thời gian thì chị giám đốc (sếp của vợ em) nhà lúc đó ở chung cư Tôn Thất Thuyết gần khu vực này khi đi làm về bằng xe máy, để laptop phía trước nên cũng bị bọn cướp giật mất.

Tuy nhiên như bác chủ thớt kể trên thì em thấy hơi sợ (việc chém người mà đứt cả dây balo hoặc túi xách), em nghĩ cũng khó khi thực hiện chém đứt một sợi dây chắc chắn như vậy. Trước giờ cũng có vài người đồn nhưng chưa thấy ai xác nhận cả.

Anh em chơi nhiếp ảnh ra đường nên cẩn thận với thiết bị của mình, nếu đi vào buổi tối hoặc buổi khuya thì nên đi hai người trở lên nhé.
    Sony alpha A100 + Sal 18 - 55

Bọn cướp bây giơ` lộng hành ghê thật. Tốt nhất không nên ra đường vào buổi tối khi chỉ co´ một
    mình. Cảm ơn bác chủ

ban đêm có ra đường tốt nhất là vào nhà nghỉ, karaoke, etc... để an toàn các bác nhé. Em cũng đang xài túi quai chéo, chắc phải đổi balo luôn quá
    Canon 60D
    Tamron 17-50

Thời buổi nhiễu nhương quá, tất cả cũng chỉ cái tội bần cùng sinh đạo tặc.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

bỏ ý định qua quận 4 chụp hình luôn, xuống cầu cạnh bờ sông view rất đẹp, e cũng ngăm nge chỗ đó rồi, giờ chia tay luôn

Bạn mình có 1 Balo Incase Backpack đeo chéo đựng laptop chạy từ Sài Gòn về Thủ Đức.
    Về nhà mới thấy quai đeo phía sau bị cắt gần đứt mà hoàn toàn không hay, có thể nói rất chuyên nghiệp.
    Mình nghĩ là chúng dùng vật rất sắc chạy kè theo xe để cắt chứ không phải dùng dao để chém.

hix, chiều qua mình vừa lang thang chụp ảnh ở khu này! :(
    Chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng