Trang 1 / 13 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 129

Chủ đề: Hinh ảnh offline Cần Thơ_ chợ nổi Cái Răng

Hinh ảnh offline Cần Thơ_ chợ nổi Cái Răng

Cần Thơ gạo trắng nước trong
    Ai đi đến đó lòng không muốn về....

Hai câu thơ tôi đã nghe rất nhiều lần nhưng hôm nay mới cảm nhận được hết ý nghĩa của nó qua chuyến offline ngẫu hứng " Về Cần Thơ thăm chợ nổi Cái Răng"

Tôi đến cần Thơ lúc 4g30 chiều. Định đi sớm để chụp cảnh hoàng hôn bến Ninh Kiều. Nhưng cơn mưa chiều đã làm tiêu ý định này.
    Bác Quang Liêm và Ngọc Giàu đã đợi tôi trước hơn 30 phút ở bến xe và đưa về KS nghỉ ngơi
    Gần 6 giờ chiều nhóm tpHCM gồm Trungnguyen, Duc_snipper, MU, Longtu, Zeepee, KLC và Baba đến Cần thơ. Cũng vừa lúc Bác Nhan và Đức đi xe máy trong mưa từ Rạch giá đến. Bác Rùa đang công tác tại Cần thơ cùng nhập hội!
    Chúng tôi kéo nhau ra quán lẫu mắm để thưởng thức hương vị của lẫu mắm Dạ Lý nổi tiếng và cùng nhau chuyện trò vui vẻ bên nồi lẫu mắm nghi ngút khói! (bác Duc_snipper post ảnh lẫu mắm dùm nhé!)
    Không khí thật ấm áp và tình cảm bất chấp cái lạnh của cơn mưa đang rả rít bên ngoài! Vẫn luôn ngóng trông các bác Lâm CHiêu từ Long An và 2 bác Trần Minh Thông, DaoQuang từ Trà Vinh đang đến trong cơn mưa để kịp hội ngô!

Sau khi ăn lẫu mắm chúng tôi xuống tàu du lịch nghe đàn ca tài tử và ngắm cảnh Cần Thơ về đêm .

Gần 9 giờ các bác Trà Vinh và Long An đến Cần Thơ. Chúng tôi rời tàu du lịch sớm để vào bờ đón chào cuộc hội ngộ rất đông đủ của các thành viên ĐBSCL và TPHCM tại Cần Thơ!

(Các bác cùng chuyến đi vào post ảnh và kể chuyện tiếp em nhé!)
    Được sửa bởi huynhphuchau lúc 03:30 PM ngày 17-09-2007

Và mưa vẫn cứ rơi rả rích ! Chúng tôi Trần Minh Thông và DaoQuang chạy 100 km trong mưa từ Trà Vinh cuối cùng cũng đến được Cần Thơ lúc 9g tối để hội ngộ cùng các anh em. Và cuộc họp mặt đầu tiên và đầy đủ nhất trong chuyến Offline Cần Thơ đã diễn ra tại Quán Đông Hồ của Quang Liêm trong không khí thật vui vẻ hào hứng. ( Nhờ Duc_Sniper post dùm ảnh nầy nhé)
    [ Nikon D7100 & Sony R1 ] / [ 0913.111.440 ] - [ IDvnphoto:1295 ]

Quote Được gửi bởi huynhphuchau
    Cần Thơ gạo trắng nước trong
    Ai đi đến đó lòng không muốn về....

Hai câu thơ tôi đã nghe rất nhiều lần nhưng hôm nay mới cảm nhận được hết ý nghĩa của nó qua chuyến offline ngẫu hứng " Về Cần Thơ thăm chợ nổi Cái Răng"

CHúng tôi đấn cần Thơ lúc 4g30 chiều. Định đi sớm để chụp cảnh hoàng hôn bến Ninh Kiều. Nhưng cơn mưa chiều đã là tiêu ý định này.
    Bác Quang Liêm và Ngọc Giàu đã đợi tôi trước hơn 30 phút ở bến xe và đưa về KS nghỉ ngơi
    gần 6 giờ chiều nhóm tpHCM gồm TRungnguyen, Duc_snipper, MU, Longtu, Zeepee, KLC và Baba đến Cần thơ, cũng vừa lúc Bác Nhan và Đức đi xe máy trong mưa từ Rạch gia 1qua đến.
    Chúng tôi kéo nhau ra quán lẫu mắm để thưởng thức hương vị của lẫu mắm Như Ý nổi tiếng miền tây và Cần Thơ và cùng nhau chuyện trò vui vẻ bên nồi lẫu mắm nghi ngút khói!
    Không khí thật ấm áp và tình cảm bất chấp cái lạnh của cơn mưa đang rả rít bên ngoài!

Các bác cùng chuyến đi vào post ảnh và kể chuyện tiếp em nhé!
    Quê Mẹ em đây mấy Bác ơi! Cho em xem hình nhanh nhanh đêêêê.
    Thế giới ảo - Những người mê muội và những "Cái chết" thật! !!!

Em cũng sắp phá sản vì mê muội thiết bị òi!

Dạ tối nay em mới up hình báo cáo được ạ, hôm qua về mệt quá nên không làm hình nổi, còn bây giờ em đang ở công ty, xin lỗi mọi người nhé.

Sau khi nhất trí cùng chọn điển hẹn tại Phòng vé xe Mai Linh
    Anh em vnphoto tại Sài Gòn gồm các thành viên(TRungnguyen, Duc_snipper, MU, Longtu, Zeepee, KLC,Ruà và Baba )cũng cố gắn làm một chuyên đi offline xuống Cần Thơ
    Với lời mời chân tình từ hai bác (Quang Liêm,Ngọc Giàu)tại Cần Thơ.Anh em chúng tôi có dịp giao lưu cùng các bác đến từ nhiều tỉnh thành cuả miền tây nam bộ . Anh Huỳnh phúc Hậu (Châu Đốc)Lâm chiêu (Long An) Nhân(Kiên Giang)Trần Minh Thông,Đào Quang (Trà vinh)
    Đây cũng là dịp mà Các anh em tại Miền Tây có dịp offline hội ngộ
    Thay mặt cho nhóm vnphoto SG ,em xin gởi lời cám ơn đến 2 bác (Quang liêm ,Ngọc Giàu)và các Anh em Miền Tây,đã tổ chức một chuyến offline vui vẻ,thân thiện
    Xin cảm ơn,cảm ơn vnphoto đưa chúng tôi lại gần nhau hơn :wub:
    Em còn phải đi tráng film và scan nưã hình ảnh sẽ post lên sau

Thân chào cả nhà, em ở Mỹ Thuận, củng mới hay tin và thấy Topic này nên tiếc quá vì không được tham gia cùng các bác để biết mặt các anh em cùng trong diển đàn và để học hỏi thêm. Mong lần sau được tham gia cùng các bác, các bác hãy post hình nhanh lên nhe, em thèm quá rồi.
    Wow!! VNphoto mỗi ngày đều thú vị.

5h30 tại bến phà Cần Thơ

Đằng xa anh Duc_sniper cầm đồ giùm chị nào dễ thương lắm đó các bác
    Bác trungnguyen vui mừng quá hỏng muốn đi mà muốn bay cho lẹ kịp đến phà
    Mong ước kỷ niệm xưa

Mừng các anh em có chuyến offline Cần Thơ hoành tráng, theo lời kể, chưa thấy ảnh đâu.
    Tối thứ 7 ngồi lai rai với thằng rể mà lo cho con gái Zeepe quá chừng.

Chờ xem ảnh của anh em.
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Sau khi họp mặt quán lẫu mắm Dạ Lý các anh em lên tàu nghe đờn ca tài tử bến Ninh Kiều

Mong ước kỷ niệm xưa

Cám ơn Longtu đã post những hình ảnh đâu tiên của chuyến offline! Bác Longtu và các bác post ảnh tiếp đi nhé!
    :lol:

Đến giờ vẫn còn cảm giảc lâng lâng. Cuộc hội ngộ thật là vui và thắm đượm tình cảm !
    Cám ơn bác Quangliem và Ngọc Giàu đã tổ chức thật chu đáo và đầy lòng hiếu khách!
    Cám ơn tất cà các thành viên ĐBSCL về hội ngộ!
    Cám ơn các bác ở TPHCM về chung vui với anh em miền Tây! Đặc biệt là bạn Loan KLC từ Austraylia cùng về tham dự!

Có thể do điều kiện khách quan nên chưa chụp được những bức ảnh như ý , nhưng trên hết chúng ta đã có một cuộc hội ngộ đầy ý nghĩa!
    Được sửa bởi huynhphuchau lúc 10:30 AM ngày 17-09-2007

Trang 1 / 13 12311 ... Cuối cùngCuối cùng