Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Ảnh Gốc ( xem lỗi tại đâu ) Model : Quyên

Ảnh Gốc ( xem lỗi tại đâu ) Model : Quyên

Lần này mình ko chỉnh sửa gì cả post thẳng lên đây . các bác xem giúp . Diễn đàn ko cho up hình bự nên mình phải up lên face xong mới dơ về up lên đây , ko biết có ảnh hưởng gì ko ? Mình xài canon 600D len kit nhé . Thanhks all

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
    Được sửa bởi igmco lúc 02:04 PM ngày 05-07-2012

Noise và out nét như chụp bằng điện thoại vậy.

Em mà có mẫu chuẩn như của bác thì sẽ nhịn ăn đầu tư: 1 em 85mm + 1 em flash.
    Em chỉnh lại một chút ảnh của bác (nén lại bằng microsoft picture manager nên chất lượng giảm khá nhiều).

theo mình nghĩ là do mình nén lại bằng cách up lên facebook rồi up lên diễn đàn thôi ....có cách nào up lên diễn đàn mà chất lượng ảnh ko bị mất ko ...? To jameilinh : bạn chỉnh cách nào thế ..chỉ mình vài chiêu với

Noise và out focus ròy bác ui! bác có thể tìm công cụ hỗ trợ để khử noise và out focus nhé!
    Đam mê tạo nên vô số nợ

Vài góp ý: Ảnh nhiều noise và mờ bác à, có thể do bác chụp tối thiếu sáng, không flash nhưng muốn lấy hậu cảnh, để ISO cao và tốc độ chụp chậm nên rung tay. Bác nên đầu tư flash và học kinh nghiệm đo sáng khi chụp buổi tối theo các bài đã đăng trên diễn đàn.

E góp ý là bác nên sử đụng flash để có chất lượng hình ảnh tốt hơn.

ừa đúng là mìnhko xái flash thật ....đang kiếm tiền mua cái len chân dung và đèn flash đây ....hix Iso thì mình để auto chứ ko có tự chỉnh . khổ quá nhỉ ....chụp hình mà cũng nhiều thứ quá xá để đầu tư :(

đúng là do để iso cao nên hình noise...chụp đêm thì nên có flash để không ảnh hưởng tốc độ chụp thì hình sẽ đỡ hơn nhỉ
    Fujifilm X-E2S + XF 18-55mm

Với nhưng người chưa có điều kiện đầu tư thiết bị và setup điều kiện lúc chụp thì nên hậu kỳ để giảm bớt nhược điểm do hạn chế của thiết bị. Với ảnh của bạn do không có len khẩu lớn và flash (flash cóc khó đánh trong những trường hợp thế này lắm) nên phải tăng iso (gây nhiễu, hình không trong), giảm tốc độ cửa chập (dễ bị mất nét, rung tay). Mình nhớ có cao thủ trên diễn đàn đã từng nói điều kiện chụp không tốt thì không nên chụp, nhưng với amateur thì toàn phải chụp vào những tình huống khó: buổi tối ngồi bờ hồ mẫu muốn chụp vài kiểu, trong nhà thiếu sáng, mẫu chỉ dám đứng trong bóng râm vì sợ nắng... thì không thể từ chối chụp được nhất là khi đang cầm cái máy to đùng bị đem so sánh với cái điện thoại giơ lên chụp.
    Ảnh của bạn mình khử nhiễu bằng neat image rất nhanh, xong bước này chất lượng tấm hình đã tăng lên đáng kể rồi: da mịn hơn, nét hơn so với ảnh gốc.
    Còn lại thêm tí màu, thêm tí sáng, tăng tương phản, trắng răng, mịn da, tẩy mụn, crop, bố cục lại, làm tối nền để nổi mẫu... làm trên light room.
    Khung viền, chữ ký làm trên google picasa.
    Nén lại cho đủ dung lượng diễn đàn bằng microsoft picture manager.
    Như thế là đủ nịnh mẫu lần sau chụp tiếp rồi. Mình dùng nhiều chương trình vì đang tìm hiểu cách sử dụng chương trình thôi, chứ không phải để ảnh đẹp là phải dùng nhiều đâu.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng