Trang 3 / 239 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 2382

Chủ đề: Góc ảnh AF-S NIKKOR 24-70mm f/2.8G ED

Vui lòng "đọc kỹ hướng dẫn (bài viết) trước khi sử dụng (phán)" ạ. Em thì không biết ai bệnh nặng hơn. )

Quote Được gửi bởi G-man View Post
    Giờ em mới để ý trước giờ chưa có topic 24-70.

Chắc là tại vì lens này đỉnh, không có gì phải bàn nhiều, chụp choẹt không khéo dân tình chửi cho vì bôi nhọ danh dự của lens huyền thoại 24-70 nên ít ai dám post.

Em ủng hộ bác chủ

Cảm nhận của em là, lens này build chắc chắn như thiết giáp, chất lượng pro, contrast tuyệt vời. Chỉ tội giá quá cao (chỗ em ở dạo này con này bị đội giá lên tới mây), chưa dám đụng đến con này, vì sau con D4 / D800, chưa thấy con lens cực đỉnh ra tương xứng, sợ mua bây giờ nó tung thêm 24-70 VRII thì uổng phí đời giai
    Cám ơn bác đã ủng hộ box 24-70.
    Em cũng đánh giá Lens này cực kỳ đa dụng, Chụp với tất cả mọi thể loại đều được. từ phong cảnh,đời thường, chân dung, đến macro-clseup em chơi bằng lens này tuốt...
    Ai chê ảnh thì em cám ơn nhưng phải nói rõ chê ở điểm nào để còn rút kinh nghiệm cho lần sau thì mới khá lên được bác ạ.
    Còn ai chê con này chụp dư lày phí tiền để tiền mua con a-b-c...thì em cũng nói luôn là họ đừng mua nhẫn bạch kim với kim cương làm gì mà hãy mua 10 cái nhẫn inox đính mấy viên thủy tinh lên đeo vào 10 đầu ngón tay cũng vẫn đẹp như thường.
    Được sửa bởi sonnikond7000 lúc 10:48 PM ngày 03-07-2012

Quote Được gửi bởi sonnikond7000 View Post
    Cám ơn bác đã ủng hộ box 24-70.
    Em cũng đánh giá Lens này cực kỳ đa dụng, Chụp với tất cả mọi thể loại đều được. từ phong cảnh,đời thường, chân dung, đến macro-clseup em chơi bằng lens này tuốt...
    Ai chê ảnh thì em cám ơn nhưng phải nói rõ chê ở điểm nào để còn rút kinh nghiệm cho lần sau thì mới khá lên được bác ạ.
    Còn ai chê con này chụp dư lày phí tiền để tiền mua con a-b-c...thì em cũng nói luôn là họ đừng mua nhẫn bạch kim với kim cương làm gì mà hãy mua 10 cái nhẫn inox đính mấy viên thủy tinh lên đeo vào 10 đầu ngón tay cũng vẫn đẹp như thường.
    Like ý kiến của bác sơn

con này với con 70-200f2.8VRII trên FF là quá đỉnh luôn, tiện dụng khỏi xài fix cũng dc :D

Ống này rơi vào tay em đúng là phí, bụp trăm kiểu may ra được một, nhưng được cái dùng sướng các bác ạ! :D
    DN

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    con này với con 70-200f2.8VRII trên FF là quá đỉnh luôn, tiện dụng khỏi xài fix cũng dc :D
    Phải mua 2 con này thôi...sẳn tiện làm thêm 1 con 14-24 nữa.
    Có công mài sắt có ngày nên...xà beng!!!

Chất lượng ảnh từ con lens này thì không phải bàn, nhưng riêng khoảng thiết kế con lens này thì thua hẳn con lens 17-55 "the king of DX"
    1. Hình dáng con lens này ốm và dài kô cân đối bằng 17-55
    2. Cái này mới là quan trọng: con 24-70 kô phải là IF (internal focus) trong khi con 17-55 là IF. Cho nên khi zoom in & out, thì con 24-70 bị thò ra thụt vào. Điều này có thể dẫn đến 1 lượng bụi bị đưa vào trong lens khi thò ra thụt vào.

Cho nên nếu ra version II, thì chắc nó sẽ cải tiến vụ IF này là ngon ăn.
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Hoàn toàn động ý vói pác Gen NT .
    Ngoài những uu điểm tuyệt vòi các pac đã nêu ...em nay mỗi tội zoom hay bị nặng và tuột zoom . Mà thay dây zoom thì xong ngay .
    Vói em này thì mình hoan toan hài lòng . Một vài tấm mòi mọi người xem qua :

#1 Hoa Biển

#2 Bình Minh Ke Ga

#3 Biển vắng Ninh Chữ

#4 Chùa Bạc Campuchia

Luumanh Lichsu

cá nhân em thì thấy lạ khi bác chủ thớt toàn dùng 24-70 vào chụp close-up. Có tý sai mục đích bác ạ. Mà bác close-up = crop nên vỡ quá trời. Những ảnh khác thì em ko nói vì sợ bác buồn. Cũng do bác đang hơi "sướng quá" (bác ăn nói có tý tự sướng) nên em ko muốn bác tụt hứng.

Còn cá nhân em thấy đúng như bác atuan nói: ảnh đa phần toàn qua chỉnh sửa, nên việc nhiều "góc ảnh" xuất hiện thêm chỉ làm người ta lú lẫn. Bác atuan là 1 người thừa đủ kinh nghiệm và trình độ, vậy nên các bác đọc kỹ bài của bác ý rồi hãy "nhã nhặn" trả lời. Còn thật lòng thì ảnh bác chủ chụp ko khác Kit là mấy thưa bác, mà em thấy góc ảnh Kit 18-105 vẫn đẹp hơn ạ.

Qua trải nghiệm của em thì lens này rất đáng giá, và tuy là đắt hơn 24-70L của Canon nhưng cũng tốt hơn rõ rệt.

Chắc đây là post đầu tiên của em sau khi mất nick. Cho em "nói thẳng nói thật" ợ. Sẽ có nhiều bác ném đá em, nhưng các bác nhớ là: đã post ảnh lên đây là expect đc góp ý và ném đá.
    Được sửa bởi tungdg69 lúc 08:53 AM ngày 04-07-2012

Quote Được gửi bởi tungdg69 View Post
    cá nhân em thì thấy lạ khi bác chủ thớt toàn dùng 24-70 vào chụp close-up. Có tý sai mục đích bác ạ. Mà bác close-up = crop nên vỡ quá trời. Những ảnh khác thì em ko nói vì sợ bác buồn.

Còn cá nhân em thấy đúng như bác atuan nói: ảnh đa phần toàn qua chỉnh sửa, nên việc nhiều "góc ảnh" xuất hiện thêm chỉ làm người ta lú lẫn. Bác atuan là 1 người thừa đủ kinh nghiệm và trình độ, vậy nên các bác đọc kỹ bài của bác ý rồi hãy "nhã nhặn" trả lời. Còn thật lòng thì ảnh bác chủ chụp ko khác Kit là mấy thưa bác, mà em thấy góc ảnh Kit 18-105 vẫn đẹp hơn ạ.

Chắc đây là post đầu tiên của em sau khi mất nick. Cho em "nói thẳng nói thật" ợ. Sẽ có nhiều bác ném đá em, nhưng các bác nhớ là: đã post ảnh lên đây là expect đc góp ý và ném đá.

Rất cám ơn các bác đã chia sẻ ảnh và ý kiến.
    Bác tungdg69 ơi, Cả nhân em lại rất muốn các bác ném đá, )như tiêu đề là chia sẻ aenh và kinh nghiệm). Ảnh có xấu đẹp như thế nào các bác cứ góp ý cho anh em được biết, và có chưa đẹp ở chỗ nào để anh em còn rút kinh nghiệm. Mở topic này ra để chia sẻ ãnh và cũng để học hỏi kinh nghiệm của mọi người nữa. chứ các bác không chia sẻ thì anh em cứ tưởng là tốt rồi thì không bao giờ khá được đâu.
    Em thì em cũng biết là mở topic này ra mà ảnh không đẹp thì sẽ bị ném đá nhiều mà, nhưng cứ sợ mà không dám làm thì chẳng bao giờ làm được cái gì mà chỉ đi theo vết xe đổ của người khác.

Làm tấm phong cảnh vậy. Tất cả Ảnh của em thì chỉ crop rồi tăng giảm sáng tối tương phản thôi nhé trừ ảnh chân dung.

Được sửa bởi sonnikond7000 lúc 09:14 AM ngày 04-07-2012

Trang 3 / 239 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng