Trang 12 / 239 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262112 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 2382

Chủ đề: Góc ảnh AF-S NIKKOR 24-70mm f/2.8G ED

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    @tungachir :Trong ảnh bạn ghi F2.8 mà và trong chữ ký của bạn cũng co 20F2.8 AIs
    em đóng khẩu vào 2.8 ;)
    Fuji X-E1.......

Ôi dzời ơi a Tùng ơi là a Tùng =))

Em can nhé =))

iem là iem thích topic này rồi đấy. Sẽ sớm mua lại 24-70N vào đây góp vui

@Ban3b : Có gì mà phải can anh Tùng, cứ để a Tungachir viết cho vui , biết đâu anh Tùng dùng Len T*85 F/1.4 rồi khép khẩu về 2.8 :D
    Topic Nikon mà lại viết là dùng Pentax ( nhưng phải công nhận màu Pentax ra đẹp !!! không phải vì ảnh này nhé ).
    Như đã nói với bạn, tôi già rồi, không thích đôi co nên chỉ hỏi thăm Tungachir dùng len gì chụp đẹp mà lại nói có 600K thôi ;)
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    @Ban3b : Có gì mà phải can anh Tùng, cứ để a Tungachir viết cho vui , biết đâu anh Tùng dùng Len T*85 F/1.4 rồi khép khẩu về 2.8 :D
    Topic Nikon mà lại viết là dùng Pentax ( nhưng phải công nhận màu Pentax ra đẹp !!! không phải vì ảnh này nhé ).
    Như đã nói với bạn, tôi già rồi, không thích đôi co nên chỉ hỏi thăm Tungachir dùng len gì chụp đẹp mà lại nói có 600K thôi ;)
    Những gì em muốn nói thì bác cũng đã nói rồi
    Bác cũng tham khảo xem hình đó chụp bằng máy gì nữa chứ em setup các kiểu nó cũng chỉ ra được hình như của em vậy thôi, mà hỏi rồi bác ấy không trả lời.Vào đây ném 1 câu chẳng đầu đuôi rồi ném cái ảnh như thể đấy ảnh tôi chụp nó thế đấy....!.Cái quan trọng như đã nói từ đầu là ảnh xấu đẹp thì các bác cứ ném gạch đá thoải mái nhưng hãy nói rõ cho biết là xấu đẹp ở chỗ nào,điểm nào để còn sửa chữa.còn cứ nói khen,chê vu vơ dăm ba câu thì em chẳng cần.
    Em cũng như bác. không còn hơi sức mà đi đâu cũng lôi 5-3 cái lens theo rồi tháo lắp tháo lắp rồi xoay xoay vặn vặn cả cho nên làm cái len 2470 này cho tiện.Ảnh thì cũng chưa đạt chuẩn cần học hỏi nhiều.

Quote Được gửi bởi sonnikond7000 View Post
    Những gì em muốn nói thì bác cũng đã nói rồi
    Bác cũng tham khảo xem hình đó chụp bằng máy gì nữa chứ em setup các kiểu nó cũng chỉ ra được hình như của em vậy thôi, mà hỏi rồi bác ấy không trả lời.Vào đây ném 1 câu chẳng đầu đuôi rồi ném cái ảnh như thể đấy ảnh tôi chụp nó thế đấy....!.Cái quan trọng như đã nói từ đầu là ảnh xấu đẹp thì các bác cứ ném gạch đá thoải mái nhưng hãy nói rõ cho biết là xấu đẹp ở chỗ nào,điểm nào để còn sửa chữa.còn cứ nói khen,chê vu vơ dăm ba câu thì em chẳng cần.
    Em cũng như bác. không còn hơi sức mà đi đâu cũng lôi 5-3 cái lens theo rồi tháo lắp tháo lắp rồi xoay xoay vặn vặn cả cho nên làm cái len 2470 này cho tiện.Ảnh thì cũng chưa đạt chuẩn cần học hỏi nhiều.
    bác bức xúc làm gì, cha đó bị hâm mà. Hình xấu chết mà cũng dám quăng lên biểu diễn. Em là e thấy cha đó hay nhất là được cái mặt dày và rất tự tin hohoho
    Canon 60D
    Tamron 17-50

làm cái ảnh Hồ Gươm cho nó vui cái topic nào

Được sửa bởi sonnikond7000 lúc 02:26 PM ngày 13-07-2012

E nghĩ vui là chính các bác ơi. Có bác xoay vặn thấy vui, có bác cầm Nano thấy vui. Ai cũng đúng cả mà. E thì cầm máy cầm lens đã thấy vui, đưa lên nhìn vào VF thấy vui hơn, bấm shutter càng vui nữa. Ảnh ra đẹp thì quá vui rồi không tính, ảnh ra chưa đẹp thì vẫn vui vẻ chụp lại.
    - Có điều lens này đắt quá cứ lăn tăn mãi không biết có nên lấy lại không. hihi.

Quote Được gửi bởi aeolus View Post
    E nghĩ vui là chính các bác ơi. Có bác xoay vặn thấy vui, có bác cầm Nano thấy vui. Ai cũng đúng cả mà. E thì cầm máy cầm lens đã thấy vui, đưa lên nhìn vào VF thấy vui hơn, bấm shutter càng vui nữa. Ảnh ra đẹp thì quá vui rồi không tính, ảnh ra chưa đẹp thì vẫn vui vẻ chụp lại.
    - Có điều lens này đắt quá cứ lăn tăn mãi không biết có nên lấy lại không. hihi.
    Mỗi người có một niềm vui riêng mà bác. Trước đây tôi cũng đã từng xoay vặn mãi rồi mà, Xoay vặn cũng có cái hay, nhưng nói thật là xoay vặn giờ tôi nhìn bằng mắt qua VF không chuẩn nữa rồi, cái này bây giờ đành trông chờ vào thiết bị thôi. Chúc bác sớm có lens để vui cùng anh em.

Ôi các bác ơi cho em xin,
    Topic của bác chủ lập nên để chia sẽ góc ảnh từ lens 24-70, mục đích muốn mọi người đang sở hữu con lens tiêu cự 24-70 cùng chia sẽ những góc ảnh được chụp từ con lens này để cùng nhau học hỏi và trao đổi tính năng cũng như độ sướng khi chụp.
    Em nói xin lỗi chứ chẳng hiểu sao lại có nhiều bác cứ vào xỉa xói và so sánh để làm gì nhỉ, mỗi người có một sở thích khác nhau có bác thừa tiền nhưng vẫn thích MF và thích xoay xoay vặn vặn và nó vẫn ra ối ảnh nguyên bản cực đẹp mà chẳng cần PS. Có bác thích công nghệ mới thì đầu tư lens Nano nhưng đôi khi do điều kiện thời tiết có lúc do mình chưa kết hợp tối ưu về khẩu độ và các tính năng khác của Lens + Body nên chưa có được những bức ảnh đẹp như ý của các bác khó tính.
    Thôi thì ai có ảnh thì cùng chia sẽ ảnh để mọi người cùng chiêm ngưỡng và chia sẻ còn những ai có trình độ thì cùng chỉ ra những cái chưa đẹp để mọi người cùng học hỏi.
    Dĩ hòa vi quý cớ sao cứ đâm chém nhau làm gì mà lại mặt nặng mày nhẹ với nhau hử các bác.
    Một lần nữa các bác cho em xin đi.
    (Giờ em chạy đây không lại bị ném đá. hi hi hi)
    MUỐN BIẾT PHẢI HỎI MUỐN GIỎI PHẢI HỌC

Trang 12 / 239 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262112 ... Cuối cùngCuối cùng