Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Cấp cứu D7000 không lấy được nét

Unhappy Cấp cứu D7000 không lấy được nét

Em mới được tặng 1 con D7000 và 35mm f/1.8G nên bắt đầu tập dùng mấy hôm nay. Vừa nãy hí hoáy nghịch tháo ống kính ra lắp vào, do chưa quen nên phải 3,4 lần mới được. Sau đó tự nhiên khi em bấm nửa cò thì không thể lấy nét được nữa mặc dù ống kính vẫn ở chế độ MA và máy ở AF. Mọi khi e bấm nửa có thì thấy trong wiewfinder hai biểu tượng tam giác chạy chạy đến khi thành vòng tròn nhỏ thì lấy được nét, mà còn có tiếng kêu be bé cơ, nay thì chả có nữa nên k thể nào lấy nét nổi. Muốn chụp phải lấy nét bằng tay.
    Bác nào giúp e chữa bệnh cái, mới dùng nên e lo quá đi mất.
    Được sửa bởi havna16 lúc 11:24 PM ngày 29-06-2012

Quote Được gửi bởi havna16 View Post
    Em mới được tặng 1 con D7000 và 35mm f/1.8G nên bắt đầu tập dùng mấy hôm nay. Vừa nãy hí hoáy nghịch tháo ống kính ra lắp vào, do chưa quen nên phải 3,4 lần mới được. Sau đó tự nhiên khi em bấm nửa cò thì không thể lấy nét được nữa mặc dù ống kính vẫn ở chế độ MA và máy ở AF. Mọi khi e bấm nửa có thì thấy trong wiewfinder hai biểu tượng tam giác chạy chạy đến khi thành vòng tròn nhỏ thì lấy được nét, mà còn có tiếng kêu be bé cơ, nay thì chả có nữa nên k thể nào lấy nét nổi. Muốn chụp phải lấy nét bằng tay.
    Bác nào giúp e chữa bệnh cái, mới dùng nên e lo quá đi mất.
    trên thây máy có nút gạt chuyển từ auto focus sang manual focus, bác xem có gạt nhầm cái càn đấy không, d7k em nghĩ không dễ hư thế đâu

e gạt đi gạt lại mấy lần rồi mà nhưng vẫn không được

Bác tắt máy rồi tháo ống kính ra lắp lại xem có dc không?
    DN

Quote Được gửi bởi Hoangcuky View Post
    Bác tắt máy rồi tháo ống kính ra lắp lại xem có dc không?
    Mình cũng nghỉ là chủ thớt lắp ống kính chưa khớp lắm, tháo ra lắp lại chắc sẽ được

P/S: Nhớ là khi lắp len vào thì không cần nhấn cái nút như khi mở len ra mà chỉ cần canh ngay chấm trắng cho khớp rồi vặn vào đến khi vô ngàm là được

Xác nhận trường hợp của bác máy đã bị hỏng. Máy em cũng bị tương tự và cho ra đi rồi )

Đùa bác tí thôi. Bác phải bật cả 2 cái AF lên nó mới làm việc được.Bật 1 cái nó không được đâu.

check xem trên lense và máy đều gạt về AF hết chưa, nếu rồi mà vẫn bị thì tháo lense ra, kiểm tra mấy chân tiếp xúc trên lense và máy, xem có bị dơ, méo hay ko; nếu vẫn bị thì lấy 1 lense khác cắm vào thử.

em cũng đang bị lỗi tương tự.:(

không sao đâu bác! nhờ ae nào mà bạn tin tửong tí setup lại cho! hok sao đâu!!!!! ai mới cầm máy lần đầu cũng có cảm giác như bạn thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

máy hư rồi , đưa đây mình bán phế liệu giùm cho ))))))))))))))))
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng