Trang 134 / 2082 Đầu tiênĐầu tiên ... 34841241321331341351361441842346341134 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,331 đến 1,340 / 20818

Chủ đề: 550D and Friends

Ảnh cua myhero làm màu hơi gắt, nhiều sharpness quá thì phải!;))! Có phải mẫu xinh run tay nên về phải bù lại ko!kekee!;))
    http://www.flickr.com/photos/38062900@N06
    Toàn bộ gear đã ra đi...

mà em là em không ủng hộ ảnh thể thao đâu! Có mỗi con lens MF thì đúng là phá thể lực với cái thể loại này!:((
    Toàn bộ gear đã ra đi...

@ngutumYm: hihi...để da mẫu ko ám màu thì chỉ cần dùng mask tẩy nhẹ là ok.nhưng mình mún ám chút nhìn ảnh cho nó đồng màu xíu....
    còn ảnh kia thì tại màn hình mình lừa tình nên tăng 2 lần sharpen...chứ run tay mà bù bằng sharpen nhìn cũng chả nét hơn đâu.chỉ sạn hơn thui..hihi.....
    có khi nào trên đường đời tấp nập....
    .......anh vô tình đá phải cục 5D

cái này thì còn phải bàn lại rồi myhero nhé! Vì theo mình nếu tẩy bằng mask thì màu da và màu xung quanh sẽ không đồng đều, nếu blend nhẹ thì chấp nhập đc, nhưng nếu blend đậm thì làm nt sẽ lộ ra khá rõ!! Ý mình ở đây là sử dụng các phương pháp blend khác! Nếu ko nhầm thì myhero nhân đôi layer rồi dùng chế độ overlay -soft or high light phải ko! (back ground thì dùng thêm darken)!;))
    Toàn bộ gear đã ra đi...

Mưa HN, đen đặc, em up ảnh theo thời tiết ak!:
    Toàn bộ gear đã ra đi...

Quote Được gửi bởi nam2505 View Post
    Tấm này bác chụp với tốc cao quá, chắc bác ngại run tay làm ảnh nhòe. Sao bác không sử dụng tripod hoặc monopod mà chụp cho tốt hơn và thoải máy hơn. Tấm này bác chỉnh giảm tốc chụp xuống chừng từ 1/5 đến 1/10 giây là cái thác nước trong ảnh nhìn như tấm màn lụa đó. Nếu giảm tốc thì lại phải xiết khẩu lại xíu và giảm ISO với trời nằng gắt thế này.

Ví dụ nôm nà thác nước nhìn giống thế này:

IMG_9020_GF của Dong's foto, trên Flickr

Nếu thêm người đứng kế bên hoặc đứng trước thác nước thì người mẫu phải đứng thật yên không nhúc nhích cho tới khi màn chập máy ảnh đóng lại.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 06:38 PM ngày 30-07-2012

hihi.tẩy nhẹ và chọn opa hợp lí thì ok............mình chỉ dùng softlight như khâu cuối cùng mún tăng chiều sâu or độ ma quái cho ảnh.....mình dùng solid color rồi dùng brush vẽ thẳng lên...vọc mã màu........tẩy...........thêm chút burn thế là đủ.:D........còn vụ ko dùng mask dc thì vẫn phải bàn cãi nhiều rồi...........
    nếu màu background đã quá đậm và riêng biệt thì tại sao ko cứ để nó riêng biệt vậy đi......mẫu vẫn có màu da thật của mẫu.....nó chỉnh giống như là khi bạn chọn dc 1 backgound vs màu sắc tuyệt vời...còn mình blend toàn ảnh theo ý mình.....:D
    có khi nào trên đường đời tấp nập....
    .......anh vô tình đá phải cục 5D

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Tấm này bác chụp với tốc cao quá, chắc bác ngại run tay làm ảnh nhòe. Sao bác không sử dụng tripod hoặc monopod mà chụp cho tốt hơn và thoải máy hơn. Tấm này bác chỉnh giảm tốc chụp xuống chừng từ 1/5 đến 1/10 giây là cái thác nước trong ảnh nhìn như tấm màn lụa đó. Nếu giảm tốc thì lại phải xiết khẩu lại xíu và giảm ISO với trời nằng gắt thế này.

Ví dụ nôm nà thác nước nhìn giống thế này:

IMG_9020_GF của Dong's foto, trên Flickr

Nếu thêm người đứng kế bên hoặc đứng trước thác nước thì người mẫu phải đứng thật yên không nhúc nhích cho tới khi màn chập máy ảnh đóng lại.
    Cám ơn bác Đông, thế mà tôi cứ đỗi ISO liên tục, nhưng vãn không thấy mịn, thay tốc thì sợ tay run. Xem hình thác nước thấy người khác chụp mịn quá -> chụp mấy tấm nhưng chỉ thay đổi ISO không nghĩ tới tốc.

Quote Được gửi bởi nhanyeudoi View Post
    @All: Em ấp ủ 1 chủ đề cho tuần này: "CÂU CHUYỆN PHÍA SAU BỨC ẢNH". Anh em nào đồng ý thì cùng tham gia nha! Ý em là sẽ có những lúc khi ta chụp bức ảnh nào đó mà hoàn cảnh hay điều kiện mình chụp nó khiến ta nhớ mãi, nó mang lại cho ta nhiều cảm xúc nhất, nhiều đắn đo băn khoăn nhất, hãy post ảnh đó lên và chia sẻ lại cảm xúc của mình lúc đó!
    @LadyX: hôm qua ngồi cafe với anh em vừa bị trách xong vụ này hik hik giờ lại đến lượt LadyX Oe Oe Oe Oe! Dạo công viek túi bụi quá chưa kịp tổng kết ảnh chủ đề Giao thông nữa chứ!
    haha lâu không nói chuyện với anh nên em bị buồn miệng trách đại chứ ko có ý gì đâu nha ) em dạo này chẳng có ảnh gì có "câu chuyện phía sau", cũng chẳng có ảnh thể thao, nhưng em vote cho ảnh thể thao, topic nhà mình cũng ít ảnh thể thao mà, "câu chuyện phía sau" thì để tuần tới ạ :D

nhớ nhớ by [Kute]-Lady X, on Flickr
    "Everyone has a photographic memory, but not everyone has film." - Unknown author.

Trang 134 / 2082 Đầu tiênĐầu tiên ... 34841241321331341351361441842346341134 ... Cuối cùngCuối cùng