Trang 3 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 111

Chủ đề: Học nhiếp ảnh ở đâu (tp.hcm) ???

Quote Được gửi bởi ltdat View Post
    Bạn đến sân khấu Cầu Vòng 126 Cách Mạng Tháng 8- TT VH Quận 3 hỏi lớp nhiếp ảnh thầy Phùng Hiệp. Giới thiệu sớ với bạn thế này: lớp thầy Hiệp có nhiều giờ với hình thức xoay tua nhằm đảm bảo cho bạn học tất cả các lớp trong cùng một khung giờ.Lớp trễ nhất là 17h-19h.Học xen kẽ 2-4-6 hay 3-5-7 tùy tháng. Lớp nhiếp ảnh cơ bản có 2 lớp, studio 1 lớp,còn lại là lớp nân cao chuyên cho xử lý phim và album,phòng tối.Bạn chỉ cần học 3 lớp 1+2+4 là oki.hàng tuần đều có thực tập ngoại cảnh với ngừoi mẫu.Riêng lớp 4 ( studio) bạn chỉ học 1 buổi lý thuyết,còn lại 11 buổi chụp thực tập với người mẫu ( nếu có bạn gái xinh được khuyến khích dẫn theo.heheh, có người trang điểm lun ). Tổng học phí cho 3 lớp hình như khoảng 3 chai.Có thể rẻ hơn,quên mất rùi.Học lâu qué,chắc giá có lên tý
    Em đang học thầy PH, rất bổ ích các bác ạ!

Quote Được gửi bởi dauphong79 View Post
    Chương trình học cụ thể như thế nào bác có biết chưa? Giới thiệu sơ sơ cho mọi người tham khảo với...
    Trong thực tế ở Việt nam ta, chỉ có ngành nhiếp ảnh ở khoa Mỹ thuật trường Cao đẳng VHNT thành phố Hồ Chí Minh là nơi đào tạo nhiếp ảnh hệ Cử nhân cao đẳng là nơi uy tín nhất mà bạn có thể học nhiếp ảnh một cách bài bản và được cấp văn bằng của nhà nước 1 cách đàng hoàng. Ở Hà nội trước kia cũng đã từng mở cao đẳng và đại học nhiếp ảnh nhưng vì người học quá ít nên đã ngưng tuyển sinh. Và chỉ còn thành phố ta là còn đang tồn tại các khóa cao đẳng và hiện nay đang là khóa 14. Có nhiều bạn cho rằng học trên mạng là đủ, điều đó cũng ok thôi, nhưng trên thực tế những kiến thức trên mạng chỉ là những thứ râu ria lôm côm hay đúng hơn là những chiêu chứ không phải là thứ bài bản. Hãy nhớ nhiếp ảnh là một ngành khoa học mà ở nước ngoài người ta đào tạo tới bậc tiến sĩ (PhD) đàng hoàng. Và tất nhiên ở ta mới chỉ có bậc cao đẳng thôi nhưng cũng phải đào tạo bài bản. Một điều cần phân biệt rõ là 1 NSNA khác hoàn toàn với 1 nhà nhiếp ảnh chuyên nghiệp!

Quote Được gửi bởi tachuongle View Post
    . Hãy nhớ nhiếp ảnh là một ngành khoa học mà ở nước ngoài người ta đào tạo tới bậc tiến sĩ (PhD) đàng hoàng. Và tất nhiên ở ta mới chỉ có bậc cao đẳng thôi nhưng cũng phải đào tạo bài bản. Một điều cần phân biệt rõ là 1 NSNA khác hoàn toàn với 1 nhà nhiếp ảnh chuyên nghiệp!
    Dạ chào bác tachuongle thì chúng em cũng biết thế nên mới đi tìm chỗ để học, để lấy cái căn bản trước đã sau đó mới có tự tin theo các bác đi offline, chứ bây giờ cầm con máy trông rất pro mà chụp toàn để auto không thì kỳ quá. Bác nói có trường sắp mở bác có thể cho anh em biết một số thông tin được không vd: lớp khi nào mở, thời gian học sáng, chiều hay tối, học phí là bao nhiêu? học trong thời gian bao nhiêu lâu, có phải thi đầu vào hay không (trường cao đẳng lận mà) .....Mong bác cho anh em biết với, cảm ơn bác nhiều.

Nếu là chương trình cao đẳng thì các bác cứ yên tâm thời gian dành cho việc học là 3 năm với ngày ít nhất 6giờ nhé. phải học trên trường và bài tập ở nhà. Mà cao đẳng thì còn phải học các môn đại cương nữa (toán, chính trị...)
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

Hix... nếu như bác Nhân nói thì phê lòi mắt nhỉ. em chỉ mong nó mở lớp ngắn hạn thôi, bác Tachuongle đâu rồi cho anh em ít thông tin đi nào.thankssss

Nếu là chương trình của nước ngoài đào tạo tại việt nam thì e không biết, chứ nếu bằng cấp mà của Bộ Giáo dục Đào tạo cấp thì cứ yên tâm là y như e nói. Còn cụ thể và các lớp ngắn hạn thì đợi bác tachuongle thôi các bác.
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

Quote Được gửi bởi phadam View Post
    Hix... nếu như bác Nhân nói thì phê lòi mắt nhỉ. em chỉ mong nó mở lớp ngắn hạn thôi, bác Tachuongle đâu rồi cho anh em ít thông tin đi nào.thankssss
    . Đầu tháng 01/2009 trường sẽ mờ các lớp học ngắn hạn vào buổi tối, mời bác đến 5 Nam quốc Cang, khoa Mỹ thuật để biết thêm chi tiết, trường nhà nước nên giá cũng mềm, mà giảng viên đều là những người học chuyên ngành và có sư phạm hướng dẫn.

Quote Được gửi bởi tachuongle View Post
    . Đầu tháng 01/2009 trường sẽ mờ các lớp học ngắn hạn vào buổi tối, mời bác đến 5 Nam quốc Cang, khoa Mỹ thuật để biết thêm chi tiết, trường nhà nước nên giá cũng mềm, mà giảng viên đều là những người học chuyên ngành và có sư phạm hướng dẫn.
    Tôi cũng đang quan tâm đến lớp học này. Cảm ơn bạn nhiều.

Cảm ơn bác tachuongle đã cho biết, để em tranh thủ chạy ra đó coi sao thanksss bác.

Có anh chị nào biết chổ nào dạy chỉ cách sắp xếp đèn không ạ? Em chỉ quan tâm vụ này thôi, không biết có ai mở riêng lớp này không...
    Mời các bác ghé chơi Film Group

Trang 3 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng