Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Dùng tele converter trên body Full Frame có ổn không?

Dùng tele converter trên body Full Frame có ổn không?

Tình hình là em có con lens m42 80-200 f2.8.
    Em đang tính mua tele converter2x hoặc 3x loại lắp giữa body và lens để kéo dài tiêu cự và chấp nhận mất khẩu. Tuy nhiên em lại dùng body full frame nên không biết khi dùng thêm tele converter thì ngoài chất lượng hình ảnh có giảm do hình ảnh phải đi qua nhiều thấu kính thì ảnh nhận được có bị méo, tối góc, kém nét ở rìa... hay không?

Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với! Tư vấn hộ em là dùng tốt hay không? Dùng loại nào (mấy x và hãng sản xuất nào tốt nhất).

Em xin cảm ơn!
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

thất ae hay dùng cái loại converter của sony, gắn vào đầu lens, không bị mất khẩu
    bác xài thử xem sao
    Nex - Fujifilm
    My Flickr

Quote Được gửi bởi datbuidoi View Post
    thất ae hay dùng cái loại converter của sony, gắn vào đầu lens, không bị mất khẩu
    bác xài thử xem sao
    Nửa năm trước em đã thẩm qua em này nhưng không phù hợp trên full frame. Thử trên 70-210/ f4 thì tiêu cự từ 135 trở lên mớ ko bị đen góc nhưng đến tận 200 vẫn có hiện tượng góc ảnh bị tối dần. Nói là không mất khẩu nhưng thực sự không phải vậy. Khẩu vẫn mất bác ạ.

Không có bác nào có ý kiến thêm ạ? Bác nào biết thì tư vấn cho em nhé!

@quangduy: Bác xem thử bài viết này, http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=120043 coi có giúp gì được bác ko hehe.....
    <<<sòng phẳng là tri kỷ bạn ui....>>>

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Tình hình là em có con lens m42 80-200 f2.8.
    Em đang tính mua tele converter2x hoặc 3x loại lắp giữa body và lens để kéo dài tiêu cự và chấp nhận mất khẩu. Tuy nhiên em lại dùng body full frame nên không biết khi dùng thêm tele converter thì ngoài chất lượng hình ảnh có giảm do hình ảnh phải đi qua nhiều thấu kính thì ảnh nhận được có bị méo, tối góc, kém nét ở rìa... hay không?

Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với! Tư vấn hộ em là dùng tốt hay không? Dùng loại nào (mấy x và hãng sản xuất nào tốt nhất).

Em xin cảm ơn!
    Thấy chữ ký bác xài Canon.
    Không tối góc, không kèm nét rìa ... nếu bác dùng Canon extender II hay III, còn các teleconverter khác thì tuỳ theo chất lượng.
    Gợi ý:
    - Dùng CF sẽ có hệ số 1.6X sẽ hiệu quả hơn CanonFF + Ex 1.4X về: khẩu, tốc độ focus, điểm lấy nét gần rìa ....
    - Không thì mua 1 em fix 400mm sẽ hiệu quả hơn Canon Ex 2X
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cám ơn bác @A_sin và bác @Toại đã góp ý, tư vấn và chia sẻ! Có lẽ em sẽ tìm 1 cái để thử xem sao đã. Chỉ tiếc là em ở tỉnh lẻ nên khó mượn hay mua bán.