Trang 15 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 154

Chủ đề: [PS Tips] Da trắng hồng - Làm nhanh bằng Curves

May bac cho em hoi 1 ti..Lam sao minh chuyen mau cua co tu xanh qua vang (toan bo) va lam min co. Em xin muon hinh minh hoa ben duoi..Em mo hoai ma khong ra. Cam on cac bac. Em xin loi vi khong go co dau duoc vi may tinh trong thu vien..

Được sửa bởi wnguyen1 lúc 05:32 AM ngày 21-04-2014

Bác chủ trả giúp dùm em bước 8, em kéo cu thì dc nhưng khi kéo thì hậu cảnh cháy sáng. Bác có thể chỉ cụ thể hơn không?

Quote Được gửi bởi wnguyen1 View Post
    May bac cho em hoi 1 ti..Lam sao minh chuyen mau cua co tu xanh qua vang (toan bo) va lam min co. Em xin muon hinh minh hoa ben duoi..Em mo hoai ma khong ra. Cam on cac bac. Em xin loi vi khong go co dau duoc vi may tinh trong thu vien..

dùng camera raw hoặc Lightroom trong phần HUE, chú ý chữ GREEN, kéo hết về bên trái.
    còn mịn cỏ thì Clarity : kéo nhẹ về bên trái (phần âm) : thì min, có thể vào phần sharpen : , nâng Luminance lên sẽ mịn.
    =======
    Hoặc có thể trong photoshop : dùng Nik software . color efex pro,tìm cái " INDIAN SUMMER" cũng có thể đổi sang vàng,thậm chí là lá đỏ,lá úa đủ loại.
    Còn muốn mịn màng thì dùng Dynamic skin softener : kéo Color reach dịch sang bên phải.

P/s : ở phần trên có cái ánh sáng mặt trời thì có nhiều cách.
    Trong LR hoặc camera raw : chọn Brush , rồi chấm vào 1 điểm : kéo max exposure .
    Hoặc dùng gradient tool trong photoshop.
    Hoặc dùng Knoll light factory.
    Cứ tham khảo tren mấy website có đủ (ko tiện post link vì sợ bi warning)
    Thân ái.

Quote Được gửi bởi kinemi View Post
    dùng camera raw hoặc Lightroom trong phần HUE, chú ý chữ GREEN, kéo hết về bên trái.
    còn mịn cỏ thì Clarity : kéo nhẹ về bên trái (phần âm) : thì min, có thể vào phần sharpen : , nâng Luminance lên sẽ mịn.
    =======
    Hoặc có thể trong photoshop : dùng Nik software . color efex pro,tìm cái " INDIAN SUMMER" cũng có thể đổi sang vàng,thậm chí là lá đỏ,lá úa đủ loại.
    Còn muốn mịn màng thì dùng Dynamic skin softener : kéo Color reach dịch sang bên phải.

P/s : ở phần trên có cái ánh sáng mặt trời thì có nhiều cách.
    Trong LR hoặc camera raw : chọn Brush , rồi chấm vào 1 điểm : kéo max exposure .
    Hoặc dùng gradient tool trong photoshop.
    Hoặc dùng Knoll light factory.
    Cứ tham khảo tren mấy website có đủ (ko tiện post link vì sợ bi warning)
    Thân ái.
    Bác chỉ rõ hơn đươc không? có hình minh họa càng tốt. Chỉ kiểu này gà mờ photoshop như em pó tay
    Em vào phan Indian Summer của Nikon soft, nó chỉ có thể đổi cỏ thành màu đỏ thôi, không đổi thành màu khác được. Với lại cái màu không đều trong khi xem hình của mấy bác trên vnphoto, màu cỏ rất đều. Cái này dùng selective color trong pts vẩn được.
    Em có link bên dưới, không biết bác ấy dùng soft gì mà chỉnh màu cỏ cây đẹp quá.

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=125200

Bác có thể chỉ cụ thể hơn được không ạ.
    Được sửa bởi wnguyen1 lúc 05:16 AM ngày 01-05-2014
    Chơi làm chi để bây giờ nghiện....

hay quá bác !!!!!!!!!!!!

thanks hay quá bác.....

em là em thích bác rồi đấy

Rất phù hợp cho các bạn nữ :D

Thanks bác đã chia sẻ tut

Cách này chỉ áp dụng được cho các ảnh chân dung mà màu da giả là chấp nhận được, còn với ảnh chụp đòi hỏi màu da thật thì không ổn

Trang 15 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516 Cuối cùngCuối cùng